Club/Khoe Xe Nâng bi Outback

Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
Bác chạy Ob hay fxt? Mất lái hoàn toàn ở 120 thì phiêu lắm. Mà mới rà thắng đã mất lái hoàn toàn thì em nghĩ ko phải do cái xe bác ah. Em chạy trời mưa đi nhanh nhiều rồi & chưa gặp tình huống "mất lái hoàn toàn" do rà thắng như bác mô tả
Em chay ob

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
Em ít rà thắng. OB có lẫy số trên vô lăng, cần giảm tốc em giảm số xuống từ từ, trừ khi thắng gấp thì đạp thắng thôi. Chạy vậy chắc mau tèo hộp số nhưng lại tiết kiệm bố thắng chăng, hahaha

Hạng B2
4/8/04
315
30
28
@Jessi: bác có anh em bạn bè giới thiệu mua outb hoặc XT model 2016 thì dẫn tới sr em nhá, giá cực cực tốt luôn, kiếm chầu nhậu nữa bác ui.

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
@Jessi: bác có anh em bạn bè giới thiệu mua outb hoặc XT model 2016 thì dẫn tới sr em nhá, giá cực cực tốt luôn, kiếm chầu nhậu nữa bác ui.
Kkkk. Có mấy đứa bạn đứa thì máu mà k quyết đc, đưa quyết đc thì k máu. Trước e giới thiệu 1 ông bạn may mà ông k chửi vì chạy OB 1 tg khoái ah.

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Kkkk. Có mấy đứa bạn đứa thì máu mà k quyết đc, đưa quyết đc thì k máu. Trước e giới thiệu 1 ông bạn may mà ông k chửi vì chạy OB 1 tg khoái ah.

Bác nói sao chứ OB chạy ổn mà! Xe của mợ đi chợ nên ổn áp lắm lắm!

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
dennis, post: 13232430, member: 5115"]Hé hé, em có mở 1 thớt Tụt quần, tụt xong thấy bi nên giờ nâng lên nha. Cảm nhận dựa trên con OB 2.5 mượn của ông chú bên Vịt teo, ODO tới hôm nay khoảng 1800km.

Đầu tiên là về cảm giác lái, tay lái hơi nặng so với con Camry, cảm nhận mặt đường tốt. Lúc đầu hơi thất vọng về cái máy 2.5, nhưng sau 1k km chuyển qua S hoặc đôi khi M để ép số thì thấy đỡ hơn nhiều về việc tăng tốc. Hôm lễ mượn xe đi Đà Lạt chơi, chở full tải 5 lớn 2 nhỏ hành lý đủ cả nhưng vẫn vượt các xe khác dễ dàng (từ cv Hoàng Văn Thụ lên chỗ nhà thờ con gà 6h30' tính luôn nghỉ 30' ăn sáng). Leo đèo vẫn còn rón rén vì xe còn mới quá nên nhát chân, nhưng lúc đổ đèo thì phải nói OB đã làm cho em quên hẳn em Camry: tuy gầm cao nhưng đổ đèo bo cua vẫn để 60-70km/h rất tự tin và chắc chắn. Lúc trên cao tốc Liên Khương mưa rất to, đạp 140 thấy vẫn rất ổn, hơn Camry ở chỗ gầm cao nên ko ngán mấy cái ổ gà.
Hộp số rất thông minh, đổ đèo giảm tốc dùng lẫy chuyển số, sau đó tăng tốc thì chỉ cần đạp ga vòng tua khoảng 3k là tự động nhảy về D ko phải lăn tăn canh chuyển số nữa. Mà hay cái chuyển sang M thì đèn taplo cũng đổi màu theo để nhắc nhở mình, hí hí.
Nói chung cái câu Confidence in Motion là phải trực tiếp cầm lái một đoạn đường dài, nhiều điều kiện thời tiết đường sá khác nhau thì sẽ cảm nhận rõ nhất, chứ nói khơi khơi thì khó mà cảm được.

Đèn cốt rất tốt, tuy nhiên cảm biến đèn hơi nhạy so với Camry, chiều khoảng chừng 5h mí trời hơi âm u là nó lo bật đèn rồi, đi vô hầm Thủ Thiêm thì lại khoảng 20m mới mở full đèn, trong khi đó đi đường bờ kè khi chui qua các gầm cầu thì gần qua hết nó mới bật đèn. Nói chung tạm chấp nhận được.
Đèn pha thì em đã post bên thớt tụt quần, đèn gầm cũng vậy. Nhưng sau khi thay đèn gầm bằng LED Phillips thì rất xứng đáng được post trong thớt nâng bi này, mời các bác xem:

1. Chỉ có đèn gầm:
View attachment 591670

2. Đèn gầm+cốtView attachment 591672

3. Đèn gầm đứng ở ngoài chụpView attachment 591673[/QUOTE]
Đèn gầm bác thay bóng Philips Loại này phải k ah?
Nâng bi Outback
E đọc 4r bên Mẽo nó nói 1 th sẽ bị melted housing? Không biết sao

Nâng bi Outback