Khoe Âm Thanh Độ Nâng cấp âm thanh cho Honda CRV

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
dong19741981 nói:
Kết qui trình nâng cấp âm thanh cua bác cho CRV quá, Mình ở BD civic 4500, nay mới cưới thêm vợ 3 CRV, hôm nào ghe bác nâng cấp âm thanh, địa chỉ của bác có thay đổi không ? Vẫn ở gần hồ con rùa phải không ?
Bác chạy CRV thấy sướng ko bác? em cũng mê con này lắm.
Địa chỉ em là 37 Trần Đình Xu, q1 đó bác. Cửa hàng đồ home high-end bên đó em dẹp luôn rồi.

Hạng B2
19/6/07
131
4
18
50
Mình thích xem nhạc hình trên xe CRV, mình có nên dùng DVD Caska CA 3657G loại có GPS và màn hình HD, đến chổ bác Phú thêm sub, ampli, loa và camera. Mình thích loại mà nguyên thủy, không độ thêm. Ví dụ: camera không dây, loa gắn vào lổ củ, sub điện dưới gầm ghế phụ, ampli thì không biết để đâu ?

Nhờ bác Phú tư vấn giúp trước khi quyết định đến lắp nhé.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Hi bác,
Thứ nhất về đầu phát thì bác chọn loại của TQ nên chất lượng hình ảnh và âm thanh cực tệ, ngay cả giao diện của nó cũng rất nghèo nàn và chậm, ko thân thiện. Tuy nhiên, về tính thẩm mỹ thì lại rất đẹp.
Để có đc chất lượng âm thanh hay thì ko thể, trừ khi bác sử dụng bộ xử lý âm thanh để xử lý lại tín hiệu của đầu DVD này trước khi qua ampli và ra loa như cách làm trên của em.
Về vị trí loa thì tất nhiên sẽ là vị trí cũ của loa nên ko thay đổi gì.
Về sub điện gầm ghế thì em ko chấp nhận đc chất lượng của nó_ mặc dủ em đang bán loại sub điện cao cấp hiệu Alpine, nên em khuyên bác ko nên xài mà dùng số tiền đó để dồn vào loa chính của xe ( loa cửa trước). Nếu loa trước là loại cao cấp được cách âm kỹ thì có thể cho ra tiếng bass cực trầm ( xuống đến 45Hz).
Vị trí ampli thì thường là em hay để dưới gầm ghế bên phụ xe.
Camera ko dây thì em ko xài mà em chỉ có loại có dây vì tính đơn giản và tiện lợi của nó.
Thắc mắc gì thêm bác cứ gọi cho em nhé!
Cảm ơn bác.

Hạng B2
19/6/07
131
4
18
50
Vậy thì bác Phú có loại màn hình nào chuyên cho CRV (không cần mặt dưỡng khác như CRV nhập) thì tư vấn giúp, có ảnh thì cho xem luôn nhé.

Loa bắt vừa vặn vào lổ víc củ. Ampli đặt dưới gầm ghế phụ như bác nói thì hợp lý. Nhưng loa sub không cần thùng mà khoét lỗ gắn lên cửa sau xe được không ? (như Toyota Rav4 bản Limited).

Mình cần nhìn xe nguyên thuỷ, không gắn thêm bên ngoài choáng diện tích.
Bác tư vấn giúp mình nhé. Bác cho mình model và giá nữa nhé.
Hy vọng sẽ đến gặp bác sớm.

Cám ơn bác Phú trước.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/12/08
179
3
18
38
dong19741981 nói:
Vậy thì bác Phú có loại màn hình nào chuyên cho CRV (không cần mặt dưỡng khác như CRV nhập) thì tư vấn giúp, có ảnh thì cho xem luôn nhé.

Loa bắt vừa vặn vào lổ víc củ. Ampli đặt dưới gầm ghế phụ như bác nói thì hợp lý. Nhưng loa sub không cần thùng mà khoét lỗ gắn lên cửa sau xe được không ? (như Toyota Rav4 bản Limited).

Mình cần nhìn xe nguyên thuỷ, không gắn thêm bên ngoài choáng diện tích.
Bác tư vấn giúp mình nhé. Bác cho mình model và giá nữa nhé.
Hy vọng sẽ đến gặp bác sớm.

Cám ơn bác Phú trước.
Ý tưởng của bác cũng giống em. Xe mới nên em chưa muốn đục đẽo nó ra. Để dành đi vài bữa đã rồi mới làm. DVD thì chỉ có Caska và Kovan là vừa cho CR-V ko cần mặt dưỡng nhưng chất lượng thì như bác Phú nói đó, ko khá đâu. Em thấy 1 cái Pioneer 4250 có vẻ là ổn với chất lượng âm thanh ở mức khá, tuy nhiên phải mua mặt dưỡng.
Loa vừa với lỗ cũ chỉ cần thay để cải thiện chất lượng thì em ko rõ có loại nào ko, để bác Phú trả lời.
Bass thì em nghĩ lắp vào cửa như của bác ko hay. Chắc có khi phải độ vào 1 mép sát hốc bánh xe đằng sau khoang hành lý may ra mới ổn.
Em trình còi nên sai gì bác Phú sửa, bổ sung cho em với nha.

Tập Lái
18/12/09
28
1
8
Bác Phú cho em hỏi, xe là crv liên doanh đầu theo xe là cd, em chỉ nâng cấp loa cánh, âm ly và lắp thêm loa sub thì nghe có hay kô?. Đầu cd theo xe không có đầu sub out thì đấu sub như thế nầo cho hay. Thank bác nhiều

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
macsg nói:
Bác Phú cho em hỏi, xe là crv liên doanh đầu theo xe là cd, em chỉ nâng cấp loa cánh, âm ly và lắp thêm loa sub thì nghe có hay kô?. Đầu cd theo xe không có đầu sub out thì đấu sub như thế nầo cho hay. Thank bác nhiều
Hi bác,
Về việc chỉ thay loa và ampli thì em trả lời nôm na là "làm đến đâu, hay đến đó". Tuy nhiên đầu phát mà nó phát dở quá thì loa và ampli ko "tài thánh" gì biến thành hay đc:D, vì vậy chất lượng âm thanh chỉ cải thiện nhưng ko triệt để nếu bác ko xử lý tín hiệu từ gốc (đầu nguồn) bằng cách dùng các bộ xử lý âm thanh hoặc thay đầu CD/DVD,...
Nếu đầu CD theo xe ko có ngõ sub out thì bác có thể lấy tín hiệu từ dây loa của nó để cung cấp cho subwoofer.

Hạng B2
25/12/08
179
3
18
38
HP Stereo nói:
macsg nói:
Hi bác,
Về việc chỉ thay loa và ampli thì em trả lời nôm na là "làm đến đâu, hay đến đó". Tuy nhiên đầu phát mà nó phát dở quá thì loa và ampli ko "tài thánh" gì biến thành hay đc:D, vì vậy chất lượng âm thanh chỉ cải thiện nhưng ko triệt để nếu bác ko xử lý tín hiệu từ gốc (đầu nguồn) bằng cách dùng các bộ xử lý âm thanh hoặc thay đầu CD/DVD,...
Nếu đầu CD theo xe ko có ngõ sub out thì bác có thể lấy tín hiệu từ dây loa của nó để cung cấp cho subwoofer.
Vậy ý bác chê HU của CRV ah. Chả lẽ cứ phải lắp thêm bit one hoặc thay đầu Alpine?