Khoe Âm Thanh Độ Nâng cấp âm thanh cho Honda CRV

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
dong19741981 nói:
* Mình sẽ dùng DVD Caska 3657G trông đẹp:
- Nghe nhạc qua Bluetooth từ IPod để nghe thì sẽ OK.
- Màn hình chỉ dùng để nối camera de và GPS dẫn đường thì OK chứ.
- Thỉnh thoảng cho máy bé con ở nhà xem phim hoạt hình, mình xem Thuý Nga chắc cũng không tệ lắm.
* Nâng cấp thêm loa, sub, ampli, cách âm và camera.
* Bác Phú cho ý kiến nhé !
Và tuyệt vời hơn nữa nếu gắn thêm cái audio processor như em làm xe này đó.

Hạng B2
19/6/07
132
4
18
50
Bác Phú cho mình hỏi thêm: mục đích của Audio Processor là để làm gì vậy ?

Trước dây mình làm âm thanh xe Civic ở chổ bác Phú (năm 2007) không nghê bác nói đến thiết bị này ?

Thanks bác Phú nhiều nhé.

Hạng B2
19/6/07
132
4
18
50
Cho hoai khong thay Bac Phu tra loi ?!

Toi co nguoi ban o My mua giup bo loa Focal cho Honda CRV 2011.
Nho Bac Phu tu van de mua model gan vua cac lo loa cu zin cua CRV (khong khoet lo gan them tren tru A, chi gan them loa tress o cua sau theo cach tren cua Bac Phu, co loa sub nhe).

Cho phan hoi cua Bac Phu.
Cam on nhieu nhieu !

Hạng B2
25/12/08
179
3
18
38
dong19741981 nói:

Nho Bac Phu tu van de mua model gan vua cac lo loa cu zin cua CRV (khong khoet lo gan them tren tru A, chi gan them loa tress o cua sau theo cach tren cua Bac Phu, co loa sub nhe).

Cam on nhieu nhieu !
Bác hỏi bên bác Duy Linh ý cho nhanh. Bác ý cũng làm rồi nên chắc biết cỡ loa đấy ạ.
Nếu ko ko nhầm thì hình như là 6" thì phải ạ

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
dong19741981 nói:

Cam on nhieu nhieu !
Mục đích của audio processor Bit One cho xe này là xử lý lại tín hiệu cực dở của đầu phát DVD theo xe và cung cấp các tính năng cân chỉnh/thiết kế hệ thống tín hiệu để cung cấp cho ampli ra loa đó bác.
Size loa cho CRV là 165mm.

Hạng B2
19/6/07
132
4
18
50
Bác Phú chỉ cho Size CRV thi lam sao mua được nguyên bộ loa Focal cho CRV.

Nhờ Bác giúp dùm: Size loa bass cửa trước và sau; size loa chép trên taplo và gắn thêm trên tay nắm của sau như Bác gắn ở trên.

Thanks Bác Phú nhiều ! Mong chờ thông tin của Bác để mua và đến chổ Bác để lắp.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Loa cửa trước & sau cùng size đó bác. Loa trép thì ko cần đến size trừ khi bác cần độ lại đế như chiếc xe này để tạo hướng âm.

Hạng B2
19/6/07
132
4
18
50
Thanks Bác Phú nhiều !

Mình muốn độ loa chép cửa sau như Bác Phú, nhưng loa chép cửa trước gắn vào chổ củ. Vậy size cua các loa chép như thế nào vậy Bác Phú ?

Chờ phản hồi của Bác để sớm đến chổ của Bác.

Thanks !

Tập Lái
27/5/11
10
0
0
35
Thanh Hoá
Cách độ composite của bác Phú áp dụng để làm thùng loa sup phải nói là rất hay, em thấy ở mình không có mấy cửa hàng làm được điều này. Mà cũng không có mấy chủ xe dám chơi âm thanh mà để cho thợ làm 1 cách thoải mái như trụ trì trong bài viết này. Vì hầu như với quan niệm của người việt mình, cái xe là 1 tài sản lớn đối với 1 gia đình nên, ai cũng muốn giữ cho xe của mình phải còn rin. họ không mấy khi để cho thợ cắt dán rồi đục khoét chiếc xe của họ. Cho nên ở nước mình độ xe là một điều gì đó rất xa xỉ.