Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Báo cáo các bác, cả ngày hôm nay, tôi phải vật lộn, chiến đấu với cái vụ nâng đời này. Tình hình đang tiến triển rất tốt, 90% công việc đã được hoàn thành. Trong lúc đang chờ 10% còn lại hoàn tất thì tôi tranh thủ gõ vài dòng hầu các bác. Sorry trước là thiếu ảnh nhé! (Bù sau hoặc các bác ngắm trực tiếp cũng được:D).
- Mini upgrade: gọi là nâng cấp nhỏ nhưng chi phí lại tốn kém nhất. Tôi tháo bộ bodykit cũ (tốn khoảng 1,5k mỹ); lắp bộ mới cùng màu: cản trước+cản sau, hơn 12h trưa mới xong. Các bác sẽ thấy sự thay đổi lớn nhất: từ hình ảnh một em xe bặm trợn sang một em SF mềm hơn, quyến rũ hơn. Quả này bà cả đi công tác về chắc ngất;) Nói thêm là: tôi xử tử luôn em roof rack, báo cho bác ndhuy sang 91 Lĩnh Nam, Âu Mỹ lắp rồi. Mất 200 ngàn tiền công tháo lắp nhưng lại được miễn phí vụ thịt chó cùng bia hơi 30 Tăng Bạt Hổ cùng bác BlackLac, Nakio, Giangtroc. Lãi quá;).
- Megaupgrade: nãy giờ, chắc các bác đang trông chờ vậy thì rốt cuộc việc nâng đời lên từ SF 2007 lên 2008 là gì? Đương nhiên không phải là nâng sức ngựa từ 158 lên 172PSI đâu:mad: (cái này nếu làm được chắc chỉ trong giấc mơ cùng một em llg:D). Nhân vật chính chính là em gương to vật đang lắp cho SF đời 2008+Veracruz, các bác chạy 2006-2007 chắc là thèm lắm đây;) Tuy nhiên, giống như em SF 2008, gương này ngoài signal có sẵn vẫn thiếu đèn soi đường khi đóng mở khóa như đời chế 2007 của anh em mình (lại chờ để nâng cấp tiếp thôi:mad:). Đặc biệt nhất, tôi đã nhờ đ.c Khởi, chuyên gia đèn phố Đồng Nhân chế được biện pháp bảo vệ rất tuyệt cho gương SF: sử dụng dây ga/phanh của xe máy (ko nhỏ như xe đạp đang dùng ở dây xích bvệ như các bác đang làm đâu) đi ngầm bên trong gương, được siết chặt giữa 3 ốc vít của gương và thân xe (chỗ bắt đế đèn). Thế là bên ngoài "vũ như cẩn", bên trong được bảo vệ. Bác nào thích qua gặp Khởi 30 phố Đồng Nhân, điện thoại 0913305216.
*Ghi chú: sẽ post ảnh ngay khi có thể!;) Tiện thể báo cáo với anh em là tôi vẫn chưa từ bỏ ý định lắp roof rack cho em SF (hy vọng tháng 4 sẽ trình làng các bác một em made in Korea) + sidestep phù hợp hơn.
Đề nghị các bác cho tôi giữ bản quyền vụ chống trộm gương nhé! Chắc chắn là nhiều loại xe khác nhau có thể sử dụng cách này. Phí bản quyền: 01 li cafe đen nóng số 8 cho mỗi lần sử dụng bản quyền;).
Kính đề nghị các bác trong BĐH đừng chuyển thread này đi đâu nhé! Vì thông tin này rất thiết thực cho anh em SF:D
(Hình như bác Carpenter đang xem xét....)

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/5/07
683
2
0
RE: Nâng đời SF từ 2007->2008

Bác cứ độ liên tục thế này anh em làm sao mà theo kịp. Cái vụ độ gương hay đấy bác ạ, tỏng thiệt hại hết bi nhiêu hả bác? bác post hình cộng thêm cái giá để em tham khảo nhé.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tuan1368

Bác cứ độ liên tục thế này anh em làm sao mà theo kịp. Cái vụ độ gương hay đấy bác ạ, tỏng thiệt hại hết bi nhiêu hả bác? bác post hình cộng thêm cái giá để em tham khảo nhé.
Cho đến thời điểm này vẫn chưa tính ra, vì nhà cung cấp chưa thông báo. Bác nào thích thì đặt hàng bodykit + gương 2008 của Hùng Cò nhé. Riêng gương chắc chờ sang tháng vì đây là bộ duy nhất hắn ta vừa mang về mấy ngày, còn nóng hôi hổi!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Meo Luoi

Bác chơi hoành tráng quá ! cho tý ảnh đi bác.
Tôi đang ngồi ở Đồng Nhân, sáng quên mang máy ảnh. Sẽ post sau bác nhé!:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Việc đấu dây gương 2008 cho SF 2007 khoai phết đấy các bác ạ. Từ 3h đến giờ mà vẫn chưa xong đây, các bác ợ. :mad: Cái khó là jack dây điều khiển mặt gương, dây đèn signal... của gương 2007 và 2008 khác nhau, nên thợ phải dò từng dây một, thay jack....
Nhưng chắc chắn nếu từ bộ thứ 2 trở đi, mọi việc sẽ ngon choét, các bác cứ yên tâm mà chiến đấu.

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Bác chịu khó thật, em đang định bọc lại vô lăng mà còn đang ngại quá.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Meo Luoi

Bác chịu khó thật, em đang định bọc lại vô lăng mà còn đang ngại quá.
Ăn chơi sợ gì tốn thời gian hả bác. Bác cứ làm, rồi anh em sẽ theo bác.:D
Báo cáo bác và anh em, đã xong 1 chiếc gương. Bây giờ đang là chiếc thứ 2, sẽ nhanh hơn, hy vọng là vậy:mad:

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

hay quá , bác Kiếm làm chuột bạch xong để anh em chạy theo ...:D

Hạng C
11/11/07
983
2
18
HCM
www.insieutoc.com

Trích đoạn: KienVang

Tôi đang ngồi ở Đồng Nhân, sáng quên mang máy ảnh. Sẽ post sau bác nhé!.

Em mà ở HN thì em ra ngồi cafe với bác cho đỡ buồn :)