O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: Nâng phuộc sau Spectra

To Bác Hoàng Lâm:
Hôm rồi tôi có ngồi với bác HAQT ở Bờ kè nói về vụ nâng mông cho em Pre của chúng tôi. Bác HAQT cũng có ý định nâng nên bác giúp đi nhé sau đó làm luôn cho em của tôi luôn thể để bác ấy gửi ra cho tôi mà
theo tôi nâng lên hcừng 2cm thôi.
Cám ơn bác nhé

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Tôi thấy bác Lâm nâng chừng 3cm mà đã thấy đít em nó chổng lên khá nhiều rồi, nên theo tôi nếu các bác có làm 5 cm thì tôi đây về cưa ra còn 3cm là hợp lý nhất, ít bị ảnh hưởng xấu nếu có
Mặt khác thì 3 cái Bulông trên cái bát bèo sau tôi không giám chắc còn dư trên 3cm đâu nhé, không lé phải thay luôn 3 con bulông ấy sao ?
Hôm trước tôi đã tháo mấy cái tấm nhựa ốp trong phía trên cái nhún sau nhưng quến béng không đo thử xem nó dài hay ngắn để còn tính nâng lên

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: binh

Tiêu mấy ông rồi, trọng tâm xe bị lệch rồi, mấy ông coi chừng qua dường đèo nó đưa cái đít xe đi xuống biễn đó và hơn nữa mômen phanh không đủ cho cầu trước đau.Tháo ra đi để có ngày tui có xe đi ĐBP với các ông[8D]

Đúng là có lệch nhưng theo chiều dọc của thân xe ... không đáng kể. Vấn đề là nó chỉ giúp cái thùng cao hơn thôi còn nguyên dàn khung gầm vẫn theo thiết kế mà!

Bác "bịnh" này nói nghe ghê wá :D:D....Thưa với bác là em đã test leo lên Bà Nà rồi, lúc xuống có đoạn vô cua tay áo chạy gần 50 km/h .... bánh sau kêu ét ét luôn mà có thấy sao đâu (hay là chưa thấy sao ít nhất là tới bi giờ :):))

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

He he..vụ bơm mông của bác Lâm vui quá..em là người được bác Lâm dao phó vụ trong coi việc bơm đây, rất bảm bảo về mặt kỹ thuật (mặt chất lượng thì có trời mà biết là nó dùng cục sắt gì ..he he [8D] - đùa thôi, phần vật liệu thì phải Âutomtic thuyết trình) việc thy đổi 3 bù long dài hơn cũng được do chính xác và sau đó còn được đem đi hàn điện nữa nên chắc là còn chắc hơn cả cái cũ nữa...Sau khi bơm xong thì xe được Test trên 3 địa hình là đường trong thành phố, xa lộ (ra đến Đà Nẵng) và đường đèo (phê hất là lên đình Bà Nà) - chắc bác nào đi Bà Nà rồi cũng biết độ dố và độ cua gắt của 9èo này như thế nào, đã vậy lại còn leo đèo vào lúc 11:00 đêm nữa mới ghê - Túm lại là rất đảm bảo, xe chạy đầm và êm - có thể hoán cải thành xe dù tốc hành chở gà vịt, gạo, hay ...gì gì đó (just kidding)

Tập Lái
19/10/04
11
0
0

Tiếc là bây giờ tui quên mất cái hình đó ở nhà rồi, bác có biết tại sao bọn đăng kiểm nó không cho thay đổi cấu trúc xe không (không phải tổng thành đâu nhé, không tin thì quen ông nào ở đăng kiểm hỏi nó giải thích cho, bác mà ghe chổ tui khám xe là tui cho out liền).Bác nói thế thì em chịu thua bác rồi đó:)

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Chít bác Lâm roài.....toàn ngành đăng kiểm VN đang chờ Spec nhà bác tới hạn ĐK để làm thịt......hic:(

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: hainv

To Bác Hoàng Lâm:
Hôm rồi tôi có ngồi với bác HAQT ở Bờ kè nói về vụ nâng mông cho em Pre của chúng tôi. Bác HAQT cũng có ý định nâng nên bác giúp đi nhé sau đó làm luôn cho em của tôi luôn thể để bác ấy gửi ra cho tôi mà
theo tôi nâng lên hcừng 2cm thôi.
Cám ơn bác nhé

ấy chết, Bác đừng nâng phuộc nhúng Pre chứ! Chiếc Pre co chiều cao tổng thể cao hơn những chiếc xe sedan bình thường nhưng lại có chiểu rộng cơ sở bằng các chiếc se sedan bình thường khác, do đó để hạ trọng tâm của xe (chống lật ngang) nên nhà thiết kế hạ khỏang sáng gầm xe thấp hơn những chiếc xe sedan bình thường! Đây là yếu tố an tòan. Bác nâng phuộc nhúng là bác đã nâng cao trọng tâm xe, xe sẽ không ổn định khi vào cua, hay lạng lách (tránh né vật cản bất ngờ), rất dể bị lật xe đ1o bác à!

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Tiếc là bây giờ tui quên mất cái hình đó ở nhà rồi, bác có biết tại sao bọn đăng kiểm nó không cho thay đổi cấu trúc xe không (không phải tổng thành đâu nhé, không tin thì quen ông nào ở đăng kiểm hỏi nó giải thích cho, bác mà ghe chổ tui khám xe là tui cho out liền).Bác nói thế thì em chịu thua bác rồi đó:)

hi hi.....bác nói vậy thì bây giờ làm gì để cho qua phà đây.......

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

, Bác bịnh này sao không nói sớm để anh em hố hàng wá dzị. Thôi để qua mặt các anh đăng kiểm thì tới kỳ đăng kiểm tới (còn những 1 năm rưỡi nữa cơ mà) em tháo 2 cái miếng đó ra trước khi vào đăng kiểm. sau khi passed xong về đem gắn vô típ. [8D][8D][8D]

Bác bịnh cho tui hỏi là khi đăng kiểm tui lỡ thay cặp kèn "sò" thế kèn zin của xe nhưng vẫn đãm bảo không vượt mức cho phép (110 ~ 140 db) có bị bác cho out không vậy?

Cuối cùng là bác ở làm ở chốn nào vậy? :):):)