Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: Nâng phuộc sau Spectra

Cái này là cho "anh xin số nhà" để né chứ hổng phải để ghé....hhehe:D:D

Tập Lái
11/11/04
11
1
0

chào bác Hoàng Lãm
Bác cho em hoi 1 tý
khi nâng Giảm sóc sau của kia spectra Bác mua đệm sắt ở đâu, 3 con bu lông Bác làm lại như thế nào Bác chi giáo cho em biết với, em cũng muốn nâng mông con Spectra của em. Rất mong nhận được hồi âm của bác

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: matiz2004

chào bác Hoàng Lãm
Bác cho em hoi 1 tý
khi nâng Giảm sóc sau của kia spectra Bác mua đệm sắt ở đâu, 3 con bu lông Bác làm lại như thế nào Bác chi giáo cho em biết với, em cũng muốn nâng mông con Spectra của em. Rất mong nhận được hồi âm của bác

Bác đọc lại phần trên tui có viết, tổng thiệt hại là 600k (tất tần tật .... cả công lắp ráp). Bác có ý định muốn làm thì tui giới thiệu chổ (nhớ báo trước 1 hay 2 ngày để người ta chuẩn bị). Số DT của tui là 0903 935543

À sẳn báo luôn cho các bác hôm kia tui test Spectra sau khi nâng mông 160km/h xe vẫn đầm không có hiện tượng bị "bê" mông. (xe chỉ có 1 mình tui, không chở thêm người nào)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Xin các bác đã nâng mông em spec thì lưu ý cho góc qúet của cặp đèn pha. Do mông bị nâng lên nên đầu cụp xuống , thế là đèn chiếu xuống đường. Bệnh này thì tui gặp ở showroom Cộng hòa rồi:)

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Đúng rồi bác adco ơi, đèn pha tuy có cụp xuống nhưng không đáng kể lắm. Tui cũng đang táy máy chỉnh cho nó lên tí nè :):)

Tập Lái
28/4/06
7
0
0

Chào bác HLam!
Bác tư vấn cho em tí: Em đang rất muốn nâng mông em spectra của em, nhưng em xem hình bác post lên cảm thấy hơi kỳ kỳ ( bác đừng giận em nha! nhưng em thấy hình như bác nâng hơi cao). Có lẽ bây giờ bác đã giới thiệu nâng nhiều em rồi nên em xin bác tư vấn giùm: xe em thường chỉ chở vợ và con nhỏ ngồi ghế sau, theo bác em nâng khoảng 3 cm có được không bác. Còn giá cả nâng ít nhiều vẫn như nhau hả bác?
Cảm ơn bác nhiều!

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Chào bác,
Thực ra muốn nâng 3 hay 5 đều được vì chẳng qua là nó gắn thêm 1 miếng sắt phía trên lo xo nhúng thôi. Cục này default là 5 bác muốn 3 thì nó tiện xuống 3.

Tui làm cao vì điều kiện nhà ở vùng sâu vùng xa :(:(:( với lại các anh em trong OS ai cũng trên 70kg không hà. Nâng thấp thì cũng như không làm khi đi với OS nhà ta

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

Nếu nâng phuộc sau chút ít thì cũng ko ăn thua mấy! Còn nâng nhiều thì bánh sau thấy quá trống trải!
Theo các bác liệu mình làm cách này được ko: Vừa nâng phuộc, vừa thay 2 bánh sau to hơn! :D

Tập Lái
28/4/06
7
0
0

Thực ra muốn nâng 3 hay 5 đều được vì chẳng qua là nó gắn thêm 1 miếng sắt phía trên lo xo nhúng thôi. Cục này default là 5 bác muốn 3 thì nó tiện xuống 3.
Chắc là em nâng 3 phân thôi bác ơi, nhưng mà em lại muốn xem xe bác nâng 5 phân thực tế như thế nào rồi mới quyết định. Em mạn phép mời bác hôm nào rảnh lên O S cafe uống với thằng em này 1 ly. Mong bác chỉ giáo vài chiêu, em mới mua xe chắc còn phải học hỏi bác nhiều.