Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
RE: Nâng phuộc sau Spectra

Trích đoạn: trailang

Bác HAQT và hòa thượng ơi, đi chêm phuộc sau lên đi, tui thấy Premacy và Joily của mấy thằng bạn tui chêm lên nhìn đệp lắm>

Bác có hình của con Pre nâng mông rồi không post lên cho em xem với. Em đang lăn tăn vụ này vì tính mua Pre mà nghe trong 4r mấy bác bảo là nhún nó yếu nên chở nặng là xệ đít nhìn xấu lắm

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Nhân dịp anh em bàn việc nâng gầm Carens, móc bài này lên để mọi người vô coi chơi [8D]

Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội

Trích đoạn: DAOTHOAT

Trùi ui 600 ngàn lận .tiện 02 miếng cao su dầy 7 cm chêm vào phía trên lò xo nhún là OK rùi .CHỈ khoảng 200 ngàn .chêm dày xe sẽ bị xóc và chổng ben lên xấu xe.

Bác ở đâu vậy ? Em ở HN và đang muốn làm vụ đó nhưng chưa biết làm thế nào và ở đâu đây ? Các bác trên OS nói chêm bằng sắt nhưng em chưa hiêu sẽ làm thế nào vì đi mấy Gara họ đều nói là cắt cao su đệm vào là được.

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

1. Vấn đề là cao su đi 1 thời gian sẽ xuống chất sinh ra 1 số tình huống khó đoán trước được.
2. Miếng đệm này gắn cố định hoàn toàn không liên quan tới vấn đề giảm xóc nên theo mình không nhất thiết phải dùng cao su.

Hạng B2
29/7/07
342
14
18

Vậy bác chêm thêm bằng cục sắt được không em đang tính làm em CAREN đây nhưng đít hơi xệ nếu bác làm được thì em sẽ múc em nó đấy.

Tập Lái
10/7/18
6
0
1
42
có bác nào đã nâng gầm kia spectra bằng 2 cục sắt lắp trên bát bèo mà tháo ra rồi không dùng nữa thì chia lại cho em nha, em đang cần nâng gầm con spectra của em sđt: 0962997998

Hạng B2
15/8/17
291
46
28
Quận 2, Tp.hô chí minh
Xe chim xanh của mình khi thay phuộc trước thì đầu xe cao hơn đuôi, nhìn hơi xấu. Bữa nay đem ra gara gần nhà, đứa em ở đó nói có thể nâng phuộc sau lên 3cm. Nó đem ra quận 5 làm (không hỏi chỗ nào). Khi về để ý thấy miếng đỡ lò xo được đẩy lên trên 3 cm (do còn dấu hàn cũ), ở trên đệm thêm miếng sắt dày 3 cm. Như vậy khoảng cách, độ nén lò xo không thay đổi. Nâng xong xe đẹp hơn, khoảng cách gữa bánh xe với vè sau tương đương như bánh trước. Trước khi nâng, khi đậu xe bánh sau gần ngang với vè, không đẹp.