Hạng B2
12/11/07
255
68
28
A.K.A tháo taplo gắn camera lùi đơn giản và đảm bảo k bác?, mấy xe truoc của e tháo gắn đồ chơi xong khi chạy phần nhựa k khích kêu khó chịu lắm.
Bác nào gắn camera roi cho thêm ý kiến nha. Thanks các bác

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
A.K.A tháo taplo gắn camera lùi đơn giản và đảm bảo k bác?, mấy xe truoc của e tháo gắn đồ chơi xong khi chạy phần nhựa k khích kêu khó chịu lắm.
Bác nào gắn camera roi cho thêm ý kiến nha. Thanks các bác

Gắn đơn giản mà bác, ghim vào phía sau máy CD rồi gắn thêm cái camera thôi ... đâu có phải chế gì mà liên quan đến phần nhựa không khít.

Hạng B2
12/11/07
255
68
28
Gắn đơn giản mà bác, ghim vào phía sau máy CD rồi gắn thêm cái camera thôi ... đâu có phải chế gì mà liên quan đến phần nhựa không khít.
Vấn đề ở chổ tháo taplo nhựa đó bác A.K.A, nại ra e sợ bị trầy và gẩy mấy cái lẩy nhựa, ráp vào sợ sẽ không khích nữa thôi.

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Vấn đề ở chổ tháo taplo nhựa đó bác A.K.A, nại ra e sợ bị trầy và gẩy mấy cái lẩy nhựa, ráp vào sợ sẽ không khích nữa thôi.
Bác sợ thì ngồi đó xem thợ làm thì bác sẽ rõ, đa phần nó xài chốt giựt ra, nếu đã làm qua rồi thì khó mà gãy lắm :) ... chỉ sợ thợ tay ngang... mà còn không được hên thì mệt :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/11/07
255
68
28
Bác A.K.A nghiên cứu thử cái bộ interface hồi chieu e lắp có cổng Front camera, em nghĩ là nó có chổ set để chủ động mở camera tiến, chứ k chỉ nó chỉ mở vài giây khi chuyển từ số lùi sang D. Vi rỏ ràng khi mình bấm back trước khi cài số lùi, thì khi chuyển D, camera tiến nó hiển thi liên tuc đó, có cần dây nguồn đâu. Bác hỏi nhà sản xuất thử nha.

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Bác A.K.A nghiên cứu thử cái bộ interface hồi chieu e lắp có cổng Front camera, em nghĩ là nó có chổ set để chủ động mở camera tiến, chứ k chỉ nó chỉ mở vài giây khi chuyển từ số lùi sang D. Vi rỏ ràng khi mình bấm back trước khi cài số lùi, thì khi chuyển D, camera tiến nó hiển thi liên tuc đó, có cần dây nguồn đâu. Bác hỏi nhà sản xuất thử nha.

Theo thiết kế của nhà sx thì chỉ hiện camera hông thời gian ngắn (5-11giay) sau khi chuyển số từ R sang D. Theo ý bác khi đang chạy mà & muốn mở luôn camera bên hông (bấm nút BACK trên vô lăng 2giay), làm như vậy thì bắt buộc lúc nào camera bên hông cũng có nguồn điện vào (giống như các xe lexus) nhưng bác lại o muốn vì sợ tuổi thọ camera o lâu ... Xài công tắc riêng (điện sau ổ khoá) để tắt nó thì bác sợ quên tắt :(. Ca này khó, tóm lại bác cho em thời gian suy nghĩ thì sẽ có cách thôi :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/12/12
372
78
28
Bac bi xe hanh lap interface roi ah?! Hom nay Bac ranh, cho e giao luu hoc hoi voi ah!