Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
RE: Nệm da của Saigonpart - Nên chăng?!

Chắc là tai nạn nghề nghiệp của bọn SGP thui bác ạ,có mắng nó vài câu nó cũng chỉ gãi đầu gãi tai ..xơ ri ..bác thui[:'(]Hãy'' biến đau thương thành hành động'' đi bác ạ ,:mad:Theo em tốt nhất bác đem đến Ngyuen Biểu nhờ nó kiểm tra lại hộ 15 phút sau là có thể vui rồi,:Dkhi xong nhớ chỉ cho ae biết nó móc nối chỗ nào nhá,học thêm dc 1 bài hay đấy bác ạ.:)

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: phongluu

Chắc là tai nạn nghề nghiệp của bọn SGP thui bác ạ,có mắng nó vài câu nó cũng chỉ gãi đầu gãi tai ..xơ ri ..bác thui[:'(]Hãy'' biến đau thương thành hành động'' đi bác ạ ,:mad:Theo em tốt nhất bác đem đến Ngyuen Biểu nhờ nó kiểm tra lại hộ 15 phút sau là có thể vui rồi,:Dkhi xong nhớ chỉ cho ae biết nó móc nối chỗ nào nhá,học thêm dc 1 bài hay đấy bác ạ.:)

Chả phải tai nạn nghề nghiệp gì đâu. Thợ ở đâu mà không vậy. Gặp thằng chưa biết nhưng chủ sai làm thì nó cũng cứ cắm đầu làm thôi (không thì mất việc à). Bữa rùi tui xách xe vô Đà nẵng sơn lại. Nói chung là hài lòng (garage theo quảng cáo là nổi tiếng nhất nhì DN). Khi nhận lại xe tui cũng kiểm tra xe kỹ lắm. Chạy DNG loanh quanh đến 6 giờ tối mới lên đường về. Tối đến bật đèn pha thì thấy đèn táp lô tắt ngóm. Nhưng nếu chuyển về đờ mi thì thấy đèn táp lô sáng lại. Biết là chúng nó đấu sai chứ không phải cháy bóng nên cứ tiếp tục chạy về. Vào thành phố qua mấy cái chốt thấy cũng "phình phường". Được một lúc thấy một em đi honda chạy tạt qua cứ chỉ chỉ sau đuôi xe. Nghĩ chắc có chuyện gì đây nên tui tấp vào lề để kiểm tra thì té ra dàn đèn sau cũng tắt ngóm (cùng chung với đường điện táp lô mà - hơi bị bờm ở chỗ này). Cám ơn cha nào (chắc cũng tài xế) cảnh báo cho không thì lãnh "sóng thần" rùi. Thế là tui phải chạy vòng vèo tránh mấy đường có chốt đèn. Về nhà gọi vào gặp chủ garage chửi 1 trận và nói dóc là bị xin đểu mất 200k vì không có đèn biển số... thế mà các bác biết thế nào không ??? Sau một thôi một hồi xin lỗi, hứa hẹn v.v... hắn nói: "Bác là dân kỹ thuật mà, chịu khó mai mở táp lô ra đấu lại dùm em nhé. Ba cái vụ lẻ tẻ ấy bác còn hơn thợ của chúng em nhiều !!!!???", còn cái vụ tiền oan (may mà không có) thì hắn lơ lun chẳng thấy nhắc tới.
Tốn thêm tiền điện thoại mà không xả đuợc "cục tức". Tức + :mad::mad::mad: .
Tóm lại là phải kiểm tra kỹ và bắt điều chỉnh sửa chữa hoàn chỉnh khi nhận xe. Ra khỏi garage rùi thì gặp lại nhau cứ coi như lần đầu nhé.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Chẳng qua là bác Cải bắp nhà ta có khoe với em là rất thân với boss của SAIGON PART... Bác Tinh Anh cứ lôi Cải bắp ra hầm giò cho em.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

NHƯNG CUỐI CÙNG BÁC TÌNH ANH ĐÃ KHẮC PHỤC DC CHƯA VẬY?????.[&o][&o]THÔI HÃY THA CHO CHÚNG ĐI BÁC Ạ.:(:(THEO EM DC BIẾT BÁC LÀ NGƯỜI ĐẦU TIÊN CHỊU CHƠI NHẤT VỀ ĐOẠN THAY DA CHO GHẾ BIEM ĐÓ.[>:][>:]EM TIẾC MÃI VÌ CÁI BỌC GHẾ CỦA BÁC LÀ CẢI TIẾN HAY (CẢI LÙI[8|][8|]) CỦA BM ĐẤY BÁC UI,EM THẤY Ở HÀN QUÔC MẤY EM BM ĐỘ M/// ĐỜI CUỐI 2004 ĐỀU XÀI LOAI NÀY HẾT.CHI TỘI BM VN LĂP TOÀN GHẾ MÀU XANH LÈ TRÔNG HHƠI CHUỐI NHẨY.;)NẾU CÓ GÌ KHÓ KHĂN VỚI BỌN NG BIỂU BÁC CỨ BẢO EM SẼ NHỜ CÁC CHÚ ẤY NHIỆT TÌNH HƠN.:D:D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: kebab

Trích đoạn: minhtit
mà có nhớ thì làm gì được cho đời ;)

...đây là chuyện nghiêm túc nên kính đề nghị bác minhtit nghiêm túc...em hy vọng là bác nói đùa...

hê hê kebab nhà ta con rận rùi, hay là chim cú nhỉ :D. Nói thật nhé, tớ đùa...nhưng mà thật đấy, tại sao?? là tại vì những lý do sau:

1. Bác quen chủ cửa hàng, OK, nhưng quan trọng là bác giúp được bác nktinhanh cái gì trong vụ này?? Xe của bác ấy làm xong rồi, gặp phải vấn đề rồi? Yêu cầu chỗ cửa hàng ấy xin lỗi chăng?? Điều này bác ấy hoàn toàn có thể làm lấy 1 mình, đúng không? Hay là bắt bọn nó kiểm tra rồi làm lại?? Tôi nghĩ điều này chắc chắn bác ấy làm được luôn. Mình là khách hàng mà, họ làm sai thì phải làm lại cho mình chứ mình có xin xỏ gì đâu. Tôi nó thế có đúng không?? Hay là bác định gọi cho chủ cửa hàng nói là "bác nktinhanh là chỗ quen biết của em, anh xem thế nào làm cẩn thận cho bác ấy, hay là trừ tiền cho bác ấy vì lính của anh làm ăn không đàng hoàng?? Liệu việc này có xảy ra không nhỉ??? mà nếu có xảy ra thì liệu rằng việc này có sảy ra với người khác không??? Hay chỉ quen biết mới làm đàng hoàng???
2. Trong vụ này bác nktinhanh cũng chỉ cảnh báo AE thói làm việc vô trách nhiệm của cửa hàng đó, để anh em biết lần sau có làm ở đó thì cẩn thận hơn, chứ có hỏi ai đó phải giải quyết vấn đề này như thế nào đâu.

Túm lại về việc này hoàn toàn bác nktinhanh có thể làm được một mình, mối quen biết của bác cũng chẳng giải quyết vấn đề gì ở đây cả. Có chăng thì bác nên nói với chủ cửa hàng nên lưu í vấn đề này, vì việc này sẽ ảnh hưởng đến kết quả kinh doanh của bác ấy, thế thôi. Bác nên để dành mối quen biết đấy cho việc giảm giá cho AE trong OS nhé :D

...bác minhtit ạ, có những cái bác tưởng là bác biết nhưng bác chẳng biết gì cả! Bác nói nghe hoàn toàn có lý nhưng vấn đề không phải ở chỗ ấy. Vấn đề của bác tinhanh được giải quyết thế nào, bác ấy hiểu hơn cả. Tôi chẳng phải mang cái quan hệ cả nhân của tôi ra để phục vụ bất kỳ ai, kể cả bác. Quan hệ của tôi ở Saigon Part bác biết được bao nhiêu mà phát ngôn như vậy... nhắc lại ngày trước bác mua đồ là tự bác chủ động tìm tôi, đến đón tôi đi, tôi không hiểu lúc đó bác hy vong đến đâu nhưng câu cám ơn cũng không có bù lại là bác lên đây chê bai giá cả của chúng tôi, bác có gì không vừa lòng sao không nói trực tiếp??? Cư xử đàn ông lên một tý bác ạ. Mà nói thật tôi cũng chẳng đợi cái câu cảm ơn của bác đâu.

Việc lưu ý của hàng về việc của bác tinhanh thì cảm ơn bác có lòng nhắc nhở việc này chúng tôi đã tiến hành và công ty cũng đã có lời xin lỗi chính thức, trực tiếp đến bác tinhanh về việc đáng tiếc hôm qua. Việc sàn xe, công ty đã đề nghị bác tinhanh đến sau tết sẽ làm lại cho bác ấy nhưng nếu bác ấy muốn được làm trước tết chúng tôi sẽ thu sếp làm sớm. Hy vong những việc đáng tiếc như vậy sẽ không diẽn ra nữa...

@ các bác khác: xin lỗi là em hơi bức xúc về cách nói chuyện của bác minhtit nên phản ứng có phần hơn qua thì các bác thông cảm.

@ bác minhtit: những lời trên không từ cá nhân mà là phát biểu đại diện của Saigon Part đến khách hàng và cả bản thân bác.

kính

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: kebab

...bác minhtit ạ, có những cái bác tưởng là bác biết nhưng bác chẳng biết gì cả! Bác nói nghe hoàn toàn có lý nhưng vấn đề không phải ở chỗ ấy. Vấn đề của bác tinhanh được giải quyết thế nào, bác ấy hiểu hơn cả. Tôi chẳng phải mang cái quan hệ cả nhân của tôi ra để phục vụ bất kỳ ai, kể cả bác. Quan hệ của tôi ở Saigon Part bác biết được bao nhiêu mà phát ngôn như vậy... nhắc lại ngày trước bác mua đồ là tự bác chủ động tìm tôi, đến đón tôi đi, tôi không hiểu lúc đó bác hy vong đến đâu nhưng câu cám ơn cũng không có bù lại là bác lên đây chê bai giá cả của chúng tôi, bác có gì không vừa lòng sao không nói trực tiếp??? Cư xử đàn ông lên một tý bác ạ. Mà nói thật tôi cũng chẳng đợi cái câu cảm ơn của bác đâu.

Việc lưu ý của hàng về việc của bác tinhanh thì cảm ơn bác có lòng nhắc nhở việc này chúng tôi đã tiến hành và công ty cũng đã có lời xin lỗi chính thức, trực tiếp đến bác tinhanh về việc đáng tiếc hôm qua. Việc sàn xe, công ty đã đề nghị bác tinhanh đến sau tết sẽ làm lại cho bác ấy nhưng nếu bác ấy muốn được làm trước tết chúng tôi sẽ thu sếp làm sớm. Hy vong những việc đáng tiếc như vậy sẽ không diẽn ra nữa...

@ các bác khác: xin lỗi là em hơi bức xúc về cách nói chuyện của bác minhtit nên phản ứng có phần hơn qua thì các bác thông cảm.

@ bác minhtit: những lời trên không từ cá nhân mà là phát biểu đại diện của Saigon Part đến khách hàng và cả bản thân bác.

kính

Ấy ấy sao chú nại lóng như thế, chú xem lại lại bài anh viết nhé, có lời nào chê bai cái cửa hàng đấy không nhỉ????
, cửa hàng đấy như thế nào thì tự mọi người cũng đã biết, chứ đâu có cần anh phải nói gì đâu nhỉ, sao chú lại mắng anh xơi xơi thế??? Cũng chỉ vài lời góp ý cho nhau, sai thì sửa thôi đúng không nào??? Anh cũng chưa có 1 lời nói nào chê bai cái cửa hàng đấy cả nhé. Các bác làm chứng cho em nhé.

Còn về việc nhờ vả chú thì anh chẳng phải là thằng bội bạc đâu nhé, nên suy nghĩ lại đi rồi chú sẽ thấy anh đối xử với chú như thế nào. Còn tớ có phải đàn ông không hả?? Vợ tớ và nhiều người khác biết điều này đấy :D

Xin lỗi mọi người vì cũng hơi lan man 1 tí, mọi chuyện cũng sẽ chấm dứt từ đây

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Vụ này theo lời Minh Tít chấm dứt từ đây nhé. Thôi hẳn rồi nhé, coi như đã qua ... rồi.
cả 2 ông Kebab và Minh Tít có kế hoạch ra Hà nội ăn Tết rồi, mà Kebab đang ở Hanội rồi
2 anh em tôi đang chờ Minh tít đây đi Đồ Sơn ọp lai với anh em Hải phòng. Đều là đàn ông mà .... :D thế sao Kebab bảo Minh tít không phải đàn ông ??? [8|]

Status
Không mở trả lời sau này.