Status
Không mở trả lời sau này.
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Nệm da của Saigonpart - Nên chăng?!

Nếu SGP không làm rõ ràng vấn đề này thì mục Cảnh Báo về SGP sẽ nằm ở mọi FORUM cho đến cuối năm 2005... :mad::mad::mad::mad:

Tập Lái
16/1/05
41
1
6

Trích đoạn: nktinhanh

Về việc cái Airbags: em đã mang xe đến Nguyễn Biểu để check và ở đó nói xe em xuất hiện các lỗi sau:

- Belt sensorer, front pasenger: lỗi về dây đai an toàn

- Seat Occupancy detector: lỗi về cảm ứng đặt ở dưới ghế hành khách phía trước - ở dưới ghế có 1 cảm ứng để nhận biết có người ngồi hay ko để biết mà bung túi khí cho thích hợp. Khi bọc lại da thì co thể nhân viên ở SGP đã ko cẩn thận nên cảm ứng đó có thể đã bị gãnh. Hiện nay, sau khi dùng phần mềm để xoá lỗi đèn Airbags thì nó đã tắt. Nhưng BMW nói là nếu đèn đó lại sáng bất tử lên nữa thì 100% sure là cảm ứng đó đã bị gãy - phải thay với giá là khoảng VND 2tr3.

Em ko biết là nếu cảm ứng đó bị gãy thì có đòi được SGP bồi thường ko đây khi mà chẳng may trong một tương lai gần nào đó cái đèn Airbags bật sáng ko tắt?! Các bác giúp em ý kiến với.

Thưa bác, em có thể nói với bác đến 99999% đèn đó lại sáng bất tử, trong vòng thời gian từ một đến hai tuần sử dụng thôi. Thông tin check đó hòan tòan chính xác, dưới đệm ghế có cảm ứng nhận biết, thât ra nó như môt sợi dây. Trong lúc tháo ghế ra ngòai có thể thợ đã ko để ý ấn một lực quá mạnh lên ghế, nên sợi dây đó bị căng quá mức sẽ gãy. Phần mềm để xóa đó chỉ có tác dụng một thời gian ngắn (tạm thời)
Theo em, bác nên quay lại để họ xem xét và bồi thường. Giá 2Tr3 em nghĩ cũng phải, bên Đức mua sợi dây đó chỉ có 16 Euro thôi, nhưng cộng cả công và thuế là 105,-Euro.

Hạng B2
12/8/04
304
1
0

@ goldblumen : Bác có hình hay tên tiếng anh của sợi dây đó là gì không em tò mò muốn biết nó là cái gì để sau này còn biết đường mà tránh nữa.

:D:D:D Hiện đại quá ==>>> quá hại điện, thật nguy hiểm khi đụng vô mấy cái đồ kỹ thuật cao [&:]

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

xem lại hình mả em post !Chi tiết số 11,nằm trong đệm ghế hành khách phía trước!2T3 là rẻ đó !tại hãng BMW germany giá 130$ :D
Hy vọng là trục trặc phần dây nối!Vì khi lắp đệm người ta tháo bung cái ghế ra mà,vỗ vỗ đập đập loạn xạ....tóm lại xe bác rắc rối lắm!Đừng lắp lung tung!Còn cái bác goldblumen nói chỉ là sợi dây nối thôi

Tập Lái
16/1/05
41
1
6

Trích đoạn: GAZ69

xem lại hình mả em post !Chi tiết số 11,nằm trong đệm ghế hành khách phía trước!2T3 là rẻ đó !tại hãng BMW germany giá 130$ :D
Hy vọng là trục trặc phần dây nối!Vì khi lắp đệm người ta tháo bung cái ghế ra mà,vỗ vỗ đập đập loạn xạ....tóm lại xe bác rắc rối lắm!Đừng lắp lung tung!Còn cái bác goldblumen nói chỉ là sợi dây nối thôi

Sơi dây mà em nói chính là hình số 11 mà bác đưa đấy, chứ ko phải sợi dây nối. Bọn em vẫn gọi như thế cho dễ hiểu. Trường hợp như thế em đã gặp nhiều lần rồi. Dùng phần mềm, cắm OBD chạy chỉ xóa được vài hôm, xong rồi đèn lại báo. Một chú Tây nặng 70Kg, ngồi ụych mạnh một cái lên ghế là đi tong sợi dây đó ngay. Hy vọng là họ quên chưa cắm giắc cẩn thận.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trời.....hóa ra muốn ngồi Bi phải nhẹ nhàng dịu dàng hả bác Hoa vàng....:D:DThân em 90kg bác nói thế thì ai dám cho em ngồi thử nữa:):):)

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Ờ - Gì mà kỳ vậy - ngồi mạnh cũng không được nữa sao :mad::mad::mad::mad:
Tui nghĩ không đến nỗi tệ vậy đây - :mad::mad::mad::mad:
Càng kỹ thuật cao càng rắc rối ;)

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

trả lời :

1. yêu cầu bồ thường toàn bộ.
2. nếu chưa đạt, yêu cầu làm lại toàn bộ.

khách hàng là thượng đế mà ..

Status
Không mở trả lời sau này.