Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com
Hôm nay em vừa mới đem con xe em đi bọc lại nệm da và địa chỉ em đến là 290 An Dương Vương P4, Q5 - Cty Phụ tùng Oto Sài Gòn - Saigonpart. Về chất lượng da thì em không có gì để nói vì em bọc bằng da Conolly giá là USD 950 và thêm USD 50 cho bọc thêm sàn xe nữa. Nhưng điều đáng nói ở đây là tính thiếu chuyên nghiệp trong cung cách phục vụ khách hàng của Saigon part: Khi vào tìm hiểu lần đầu tiên thì nhân viên ở đó nói là sẽ bọc hoàn toàn xe em trong vòng 3 tiếng đồng hồ - qua ngày hôm sau em đem xe đến đó vào lúc 2g chiều, theo lời nhân viên ở đó nói là sẽ giao xe khoảng 5g-6g. Em cũng ok và tiến hành công việc cũng như ở đó chờ trong vòng 3 tiếng theo lời hứa để lấy xe. Cũng cần nói thêm là bữa đó em có một cuộc hẹn quan trọng lúc 7g30 tối....

Em chờ khoảng 1h30 đến khoảng 3h30-4h thì phải đi công chuyện nên bỏ xe ở đó và em không quên hỏi lại là chừng nào xong và cũng được confirm là khoảng 6h tối sẽ xong hết. Em đi cho tới 6h tối quay lại thì OMG lót sàn còn chưa xong, ghế thì chẳng thấy đâu cả. Em mới hỏi lại nhân viên thì được " từ tốn" trả lời là vì hôm nay ko có thợ nên pải chờ khoảng 1h30 nữa sẽ xong :mad: Em chờ đến khoảng 7g thì xong tấm lót sàn - còn ghế thì vẫn chưa thấy đâu :mad: lại một lần nữa điệp khúc " thông cảm" được cất lên và lần này sẽ là 9g tối sẽ xong hết... Em chờ đến 10g tối thì mới xong hết [:'(] - thay nệm da mất hết 8 tiếng đồng hồ đó các bác....Nhưng đây chỉ là vấn đề thứ 1 mà thôi....

Vấn đề thứ 2 là sau khi đã thay xong hết và đã trả tiền hết thì em mới phát hiện là đèn Airbag vẫn ko chịu tắt :mad::mad::mad:. Xin nói rõ thêm là xe em là xe mới 100%, còn chưa ra cà vẹt nữa nên ko có lý do là em đã tông và airbag đã bung ra hết được... Em bèn hỏi nhân viên kỹ thuật: người thì bảo vì mới lấy ghế ra và lắp vào nên nó vậy, chạy khoảng vài ngày sẽ hết [&:] - người kia lại bảo rằng anh cứ phóng xe với tốc độ hơn 60km/h thì đèn sẽ tự động tắt :mad: - tóm lại là đến giờ này đèn airbag em vẫn chưa tắt và nhân viên ở đó bảo rằng xe BMW mới làm lần đầu nên không có kinh nghiệm về cái dzụ này - em thiệt là pótay.com với Saigonpart luôn và nhân tiện cho em hỏi các bác là đèn ko tắt vậy thì làm sao cho tắt đây? Và có ảnh hưởng gì đến Airbag sao này ko? Có khi nào Airbag sẽ ko bung ra như xe của Ford ko vậy các bác??? :mad::mad::mad:

Với cung cách phục vụ thiếu chuyên nghiệp và thiếu kinh nghiệm như vậy thì em sẽ ko bao giờ ủng hộ Saigonpart nữa và đây là bài học kinhnghiệm của riêng em kể cho các bác để giúp cho các bác thêm thông tin.

[8|]

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
RE: Nệm da của Saigonpart - Nên chăng?!

Em xin giải thích vấn đề như sau( theo suy luận và kinh nghiệm của riêng em)
1. Về chất lượng nệm da của Saigonpart thì khỏi nói( rất tốt) mỗi tội giá hơi mắc
2.Bác làm xe vào đúng dịp tụi nó đông khách. Tụi nó biết sẽ không làm kịp nhưng vẫn nhận vì sợ bác chạy mất. Sau khi nhận đươc xe tụi nó sẽ tháo ghế ngay, tháo xong để đấy. Và tới lúc đó thì .....( trần gian vẫn còn những thằng họ "hứa" )
3. Chính vì sự vội vàng trong việc trải sàn và làm nệm, cho nên rất có thể thợ của saigonpart đã vô tình chọc phải một cái dây gì đó trong hệ thống điện trên xe của bác dẫn tới việc báo lỗi đèn aigbag.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: nktinhanh

Vấn đề thứ 2 là sau khi đã thay xong hết và đã trả tiền hết thì em mới phát hiện là đèn Airbag vẫn ko chịu tắt :mad::mad::mad:. Xin nói rõ thêm là xe em là xe mới 100%, còn chưa ra cà vẹt nữa nên ko có lý do là em đã tông và airbag đã bung ra hết được... Em bèn hỏi nhân viên kỹ thuật: người thì bảo vì mới lấy ghế ra và lắp vào nên nó vậy, chạy khoảng vài ngày sẽ hết [&:] - người kia lại bảo rằng anh cứ phóng xe với tốc độ hơn 60km/h thì đèn sẽ tự động tắt :mad: - tóm lại là đến giờ này đèn airbag em vẫn chưa tắt và nhân viên ở đó bảo rằng xe BMW mới làm lần đầu nên không có kinh nghiệm về cái dzụ này - em thiệt là pótay.com với Saigonpart luôn và nhân tiện cho em hỏi các bác là đèn ko tắt vậy thì làm sao cho tắt đây? Và có ảnh hưởng gì đến Airbag sao này ko? Có khi nào Airbag sẽ ko bung ra như xe của Ford ko vậy các bác??? :mad::mad::mad:

Với cung cách phục vụ thiếu chuyên nghiệp và thiếu kinh nghiệm như vậy thì em sẽ ko bao giờ ủng hộ Saigonpart nữa và đây là bài học kinhnghiệm của riêng em kể cho các bác để giúp cho các bác thêm thông tin.

[8|]

bác xem xem nút tắt airbag của bác có ai đó táy máy chạm vào hay không, mà BMW có chức năng này không nhỉ???, nếu không thì tốt nhất bác nên mang vào hãng cho nó kiểm tra lại. Mà bác cũng chới ghê cơ, có ai lại đi bọ lại ghế da cho BMW bao giờ đâu nên thợ nó không có kinh nghiệm cũng phải (đùa tí nhé). Bài học kinh nghiệm bác ạ, ai mà trả phải học 1 vài bài, không kiểu này thì kiểu khác. ;). Xin chia xẻ nỗi tức tối với bác.

Trích đoạn: kebab

...bác cho iem hỏi, hôm bác làm ai là người ghi phiếu cho bác thế, bác có nhớ tên không? Bác làm ngày nào cho iem biết luôn nhá...

Hy vọng sớm làm bác nguôi giận...

mà có nhớ thì làm gì được cho đời ;)

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

Em vừa bọc da xong hôm nay 30/1, tức quá ko chịu được nên khi về liền online để giảy bày nỗi lòng của mình...về nhân viên ghi phiếu gì đó thì em cũng ko để ý nữa.

Xe hôm nay có 3 chiếc trong xưởng của Saigonpart thôi vì hôm nay là chủ nhật mà...em mới xem kĩ lại về lót sàn thì quá tệ: da bung lên ko ép sát vào sàn xe, nổi lên thành từng mảng :mad:

còn airbag thì em ko bít phải làm sao bi giờ nữa... :mad: các bác giúp em với

To bác minhtit: xe em gắn Sport Package nên standard là ghế nỉ - em mới đi bọc lại da nhìn xe cho sáng hơn tí - ai ngờ

hình như BMW ko có nút tắt airbag..

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Về Airbag đèn sáng chắc giống như trường hợp xe Mer C200 của bác Sun và S350 của bác Hanh bị báo đèn sau khi rửa xe.. số là khi hút bụi .. dây airbag ở phía ghế người lái và ghế người phía trước bị bung ra! Chắc có lẽ khi tháo ghế nên tháo dây ra luôn .. và quên gắn vào lại.

Chúc bác may mắn nhé!

Kinh nghiệm kỳ sau là khi bọn nó hẹn giờ, và bảo là nếu không đúng thời gian thì ráp lại như cũ .. Xem nó còn làm ăn lếu láo như vậy không. Theo em biết bọn sale hưởng huê hồng trên từng bộ ghế sau khi thỏa thuận với khách hàng, vì thế bọn nó đều nhận cho dù phải thất hứa với khác hàng.

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

bác làm thế này nhé:
1.Mở hộp cầu chì,xem cầu chì airbag ok không
2.quỳ 2 gối bên cạnh xe ,bên cửa lái,thò đầu vào chỗ chân phanh, nhìn xem dưới vô-lăng mấy cái dây điện có cắm tử tế không(giắc dây điện từ vôlăng xuống)hình như có 2 cái từ vôlăng xuống (1 cái còi-cruise control và 1 cái air-bag vô lăng) Nhân tiện bác tập uốn dẻo luôn:D
3.Bắt thợ (chính thằng cha lắp sàn xe)tháo cái sàn ra(ở dưới ghế và bên cạnh 2 bên cửa)có những bộ phận trong hình sau

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

tiếp nhé:
trong hình :1.ECU điều khiển aibar ,vị trí của nó chỉ có Chúa mới biết được
4.gọi là contronler ,nó nằm đâu đấy ở dưới ghế (chắc là nó đấy)
5.sensôr airbag bên hông(chắc gắn 2 bên hông 2 cái)Cái này không nên đập búa vào đâu nhé!
Bác kiểm tra xong ,cái nào tuột dây gắn lại,xong bật khóa điện mà không thấy đèn airbag sáng thì đá vào đít cái thằng thợ 1 cái,xong hỏi nó:''ai cho mày tháo cái dây này ra?''Còn nếu vẫn sáng thì đừng lắp sàn vào...vào đây online với em nhé:D:D

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Bực nhể! :mad: Em mà bị vậy em gọi cho chủ chửi thằng thợ nào hứa bố láo như vậy! Tụi thợ kia phải bị chủ chỉnh một trận để cạch không bao giờ dám hứa láo vậy nữa!
Thằng nào làm ăn không có uy tín như vậy anh em mình cạch nó ra thôi

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Ở các garage SG mà em đã phải ghé qua thì đây cũng là chuyện thường ngày ấy mà....bác hỏi nó có làm đựơc không thì cỡ nào nó cũng OK ngay rồi tháo tung cái "ấy" của các bác ra,thế là coi như đã lấy được xiền của các bác rồi, xong để đấy từ từ đi mời chào thằng khác .....tranh thủ kiếm càng nhiều càng tốt chứ:D:D:D Khi nào thời tiết mát mẻ tính tình vui vẻ thì nó bắt đầu vừa làm vừa học trên con xe của các bác:mad::mad:(thằng nào chưa học hoặc mới vào nghề thì được tạo điều kiện cho học.....hic, thằng quen việc rồi thì qua học xe khác....may ra thì lâu lâu nó tư vấn bọn kia 1 nhát) lỡ mà hư bể gì thì ....."răng em 28 cái đây anh xem cái nào dùng được thì lấy hộ....chứ em đền sao nổi.....hic" .....thôi đành lấy cái độ lượng của người được ngồi xế hộp mà bỏ qua cho kẻ thợ thuyền vậy chứ sao.

Có điều không ngờ là SGP cũng vậy, thế thì chán nhỉ.....

• Like
Reactions: tam_acs
Status
Không mở trả lời sau này.