Nên mua xe nào trong 3 loại Cruze 2016, Kia Cerato hay Hyundai Elentra 2016?

• Cruze 2016

Bình chọn: 62 28,7%
  • Kia Cerato

Bình chọn: 43 19,9%
  • Elentra 2016

Bình chọn: 111 51,4%

• Total voters
    216
Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Nên chọn mua mới Cruze 2016, Kia Cerato hay Hyundai Elentra 2016 ?
Chào các bác, Em là newbie mới, đang tập tành nghiên cứu và muốn tậu một chiếc xe cho gia đình. Em sống trên saigon, còn bố mẹ thì ở dưới quê, nên nhu cầu muốn mua một chiếc xe để cuối tuần đưa các cháu về thăm ông bà cho tiện lợi.[pagebreak][/pagebreak]

Sau thời gian ngâm cứu thì em thấy có 3 con đang cùng tầm giá và phù hợp với ý muốn của em đó là Cruze 2016, Cerato và Elentra 2016. Em đang lăn tăn ko biết chọn con nào sẽ tốt và phù hợp với gia đình hơn.

Em mong các bác có thể tư vấn giúp em chọn con nào tốt và phù hợp. Mong các bác thương tình chỉ giáo :)

Em cám ơn,[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Cái nào cũng có điểm mạnh điểm yếu riêng bác ạ. Tuỳ nhu cầu và ý định của bác mà hốt thôi. Xe chevrolet thì em xin hầu bác.:3dcuoi::3dchongchong:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cu duc
Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Cái nào cũng có điểm mạnh điểm yếu riêng bác ạ. Tuỳ nhu cầu và ý định của bác mà hốt thôi. Xe chevrolet thì em xin hầu bác.
Đa tạ bác đã chỉ giáo. Hiện tại nhu cầu của em chủ yếu phụ vụ cho mục đích gia đình. Về phần chevrolet thì em cũng khoái cái dáng menly của nó. Nội thất cũng rộng và đẹp nhưng về phần giá cả, máy móc và thương hiệu thì em vẫn còn hơi phân vân.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Đa tạ bác đã chỉ giáo. Hiện tại nhu cầu của em chủ yếu phụ vụ cho mục đích gia đình. Về phần chevrolet thì em cũng khoái cái dáng menly của nó. Nội thất cũng rộng và đẹp nhưng về phần giá cả, máy móc và thương hiệu thì em vẫn còn hơi phân vân.
Nếu bác chọn luôn bản LTZ thì khỏi phải phân vân gì bác nhé. Cả về máy móc, đồ chơi.
Hiện tại chính sách bảo hành điều như nhau rồi, 3 năm/100.000Km, ngoài ra còn có gói cứu hộ 24/7
Xe nào ngon và phù hợp mình dùng thôi chứ hơi đâu quan tâm thương hiệu bác, bỏ tiền mua cái thương hiệu mà có được lợi lộc gì nhiều đâu. Chỉ thêm phí.

Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Nếu bác chọn luôn bản LTZ thì khỏi phải phân vân gì bác nhé. Cả về máy móc, đồ chơi.
Hiện tại chính sách bảo hành điều như nhau rồi, 3 năm/100.000Km, ngoài ra còn có gói cứu hộ 24/7
Xe nào ngon và phù hợp mình dùng thôi chứ hơi đâu quan tâm thương hiệu bác, bỏ tiền mua cái thương hiệu mà có được lợi lộc gì nhiều đâu. Chỉ thêm phí.
Em thì ko chú trọng lắm về phần thương hiệu lắm. Cũng có biết Chevrolet là hãng ntn. Nhưng đôi lúc cũng suy nghỉ một cách kinh tế và cẩn trọng tý, vì các cụ nhà em cứ bảo mua chiếc nào có thương hiệu tý, lỡ mai mốt cần tiền rả em nó theo chồng thì cũng ko bị mất mát quá cao :).

Chính vì thế e mới lăn tăn và phân vân đây bác à :))

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Em thì ko chú trọng lắm về phần thương hiệu lắm. Cũng có biết Chevrolet là hãng ntn. Nhưng đôi lúc cũng suy nghỉ một cách kinh tế và cẩn trọng tý, vì các cụ nhà em cứ bảo mua chiếc nào có thương hiệu tý, lỡ mai mốt cần tiền rả em nó theo chồng thì cũng ko bị mất mát quá cao :).

Chính vì thế e mới lăn tăn và phân vân đây bác à :))
Hiện nay chỉ có Toyota là giá tạm gọi là "giữ" khi bán lại thôi. Còn mấy xe bác nêu trên thì cũng ngang ngang nhau về khoảng giữ giá. Nhưng em làm bên này thấy cruze bán lại cực nhanh bác ạ. Kêu phát là có người hốt ngay

• Like
Reactions: Drbao
Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Hiện nay chỉ có Toyota là giá tạm gọi là "giữ" khi bán lại thôi. Còn mấy xe bác nêu trên thì cũng ngang ngang nhau về khoảng giữ giá. Nhưng em làm bên này thấy cruze bán lại cực nhanh bác ạ. Kêu phát là có người hốt ngay

Wow, cám ơn bác đã chia sẽ. Em cần nghiên cứu và mong được mấy bác chỉ dẫn nhiều hơn ạ. đang rất quan tâm :((

Hạng B1
7/7/16
69
68
18
38
Các bác ơi, vui lòng chỉ giáo e lựa chọn dòng xe tốt với???