Tập Lái
13/6/14
19
13
3
Thân chào anh em,

Mình đang lăn tăn 2 em này, giá thì thật sự có sự khác biệt, CLA 250 cũ giá tầm 1 tỷ 5++ còn giá Focus mới lăn bánh cũng ngót 1 tỷ, chênh nhau 500 tr, vụ này không quan trọng vì đều nằm trong budget của mình.

Mình đã tìm hiểu không ít thông tin trên mạng, các bài đánh giá trong nước (CLA 250) và ngoài nước (Focus Úc), nhưng thật sự vẫn băn khoăn. Anh em đang đi 1 trong những dòng này cho mình xin tư vấn với, mình biết Focus mới chỉ có hàng trưng bày, chưa có anh em nào review về vận hành tại VN. Còn CLA 250 thì em thấy lốp khá mỏng, sợ đi đường VN ồn và dễ say xe cho người ngồi (?).

Mong anh em tư vấn cho thêm nên chọn em nào.

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
2 lua chon nay khac biet nhau qua, sao ma so sanh bac.

Budget: 1 ty va 1.5 ty, khac nhau 50% gia tri roai. Neu 2 xe tuong duong nhau thi duong nhien chon ... 1 ty, hon nua con la xe moi.

Tuy nhien, Mer CLA - Focus: 2 con 2 phan khuc khac nhau hoan toan, Focus ko the nao so sanh duoc voi CLA. Cung gia tien thi di nhien chon ... CLA :p (rat tiec la ko cung gia tien)

Xe Ford thong thuong cam giac lai rat tot trong cung phan khuc, nhung tiec la so voi BMW hay Mer thi ... ko bang duoc

Lop mong? ma xin. thi cung ko on` dau bac. Say xe thi lien quan den he thong treo, can bang, do vot. / tre~ cua chan ga, rat it lien quan den on`.