Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Riêng cá nhân mình thì ưu tiên:
1. Cách âm, êm ái.
2. Ghế điều chỉnh thoải mái.
3. Càng ít hỏng vặt càng tốt
PS: Xe bây giờ chạy gia đình thì biết đến lúc nào cho hỏng. Còn nội ngoại thất chấp nhận được là ok.
Vote out

Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
Vợ sợ bạn thì Outlander, bạn sợ vợ thì CX5. Riêng tôi cũng sẽ chọn Outlander vì ngồi được 7 người, đầm, êm, rộng, nâng cấp nhiều rồi, lịch lãm không nhàm chán. Còn một lựa chọn nữa vừa lòng vợ được lòng mình, để giành thêm đến cuối năm làm con Cx8. Tầm tiền này thì không thấy con nào đep hơn em nó. Chúc bác có lựa chọn sáng suốt.
cụ nói đúng -))

• Like
Reactions: Hải DMC
Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
Nếu không ở SG, HN, Đồng Nai abc... thì mua Maz.
Không ngại CVT thì Mít, dù CVT của Mít chưa ai kêu nhưng em vẫn không tin tưởng cái công nghệ đó.
Nhưng đặt vợ lên đầu thì không bao giờ sai!
e hiểu ý cụ rồi -))

Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
topic thật bổ ích vì trường hợp bác chủ topic phân vân giống e, tài chính giống e, lái mới giống e(dù e có bằng từ 3 năm trước), e mù về xe và chỉ nhắm xe gầm cao chứ ko chơi sedan được do vợ e cao 1m74!
Do năm rồi covid nhưng sau khi tổng kết năm cũng dư được con xe, nhà mới có thành viên mới nữa nên đi đâu cũng ngại đi xe máy, ôm ấp con đi xe máy hơi ớn ớn vì bé quá! nên e lượn lờ lăn tăn học hỏi tìm mẫu xe phù hợp!
thế giờ cụ chọn xe gì thế?

Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
Thực dụng (cách âm, số ghế, khung gầm, máy móc) thì chọn Out. Còn muốn nội ngoại thất đẹp thì CX5 bác ơi.
Cái gì cũng có cái gí của nó, Oit mà đẹp cả nội, ngoại thất như CX5 thì không có cái giá này để bác mua, em nói thật. Đi ít, và ít đi xa thì CX5 vẫn đáp ứng ổn, từ 2 cái ghế cuối
cảm ơn cụ đã tư vấn.

Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
Riêng cá nhân mình thì ưu tiên:
1. Cách âm, êm ái.
2. Ghế điều chỉnh thoải mái.
3. Càng ít hỏng vặt càng tốt
PS: Xe bây giờ chạy gia đình thì biết đến lúc nào cho hỏng. Còn nội ngoại thất chấp nhận được là ok.
Vote out
cảm ơn cụ đã tư vấn.

Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
Outlander đây nha bác... 2vc 1 con đi du lịch cùng nhau, 2 xe đạp, lều và 1 đống đồ vẫn vừa :) em đố CX-5 làm được.
cụ hạ hàng ghế thứ 3 đúng ko, công nhận là nó rộng thật

Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
Chủ thớt mạnh dạn nói "đi Outlander sẽ ít say xe hơn là CX5", khắc tự có quyết định. Mình chọn xe theo ưu tiên sau: An toàn, tiện dụng, nhu cầu, sở thích. Theo đó, An toàn: HT lái chính xác, ít lắc ngang >>> lắc quá làm say xe (mệt người dẫn đến đi chơi mất cả vui vẻ), nguy hiểm khi vào cua gắt; kết cấu thân vỏ xe cứng cáp nhất trong tầm giá; tiện dụng: linh hoạt khi sử dụng cho nhiều mục đích vì cuộc đời k ai biết đâu chữ "NGỜ", khi cần là có nó vẫn hơn chứ.
Tùy theo nhu cầu minh thôi, đừng quan trong quá ngoại thất, nội thất nó phục vụ mình nhiều lắm nhé.
Khuyên chủ thớt mươn xe CX5 đi Dalat một chuyến, nều vẫn ưng thì mua nhé.

PS: - Không hiểu sao nó có gạch ngang.
- Ý kiến riêng: Mình sẽ chọn Outlander vì nó cho mình cảm giác lái chính xác nên an toàn hơn các xe khác trong tầm giá.
Chúc chủ thớt chọn được xe ưng ý!
:cool::cool::cool:
cảm ơn cụ đã tư vấn. e cũngđang nghiêng về out

• Like
Reactions: baicon