Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
hình như trạm dịch vụ của mazda/kia/... nhiều hơn mitsu...
đi chơi xa thì đó là điểm cộng...

nếu ngồi được 7 người nhưng chỉ 2 túi khí thì cũng cần thận trọng.
vâng, đây cũng là 1 điểm e lăn tăn cụ ạ.

• Like
Reactions: nta139
Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
Bác mua chạy chở gia đình mà, CX5 làm gì có cửa được với Outlander. Cách xử lý với vợ thì đơn giản, thuê ngay con CX5 đi du lịch một chuyến xa xa, cho bà ấy ngồi sau, rồi bữa sau đổi sang Outlander, đảm bảo bà ấy ủng hộ ngay. Đi xe thì sợ nhất là ồn ào, chòng chành, lắc ngang, ... mà vụ này thì Outlander hơn hẳn. Nội thất thì ba bữa là chẳng nhìn tới luôn, chỉ còn để ý để cảm giác bản thân thôi.
cảm ơn cụ đã tư vấn -))

Tập Lái
18/2/21
34
25
18
28
Ở VN thì Out nó ít hấp dẫn khách hơn CX5. Nên một khi bác đã để ý đến Out và thích nó rồi thì em nghĩ bác chẳng có lý do gì để lấy ... CX5 cả. Và thật sự nhu cầu sử dụng của bác cũng nghiêng về Out hơn mà. Đừng nghe lời vợ rồi sau này hối hận nha bác. Không phải cái gì để phụ nữ họ quyết cũng tốt đâu :D
Còn ông nào đó trên kia chửi xe trên 800tr mà có 2 túi khí, thì ổng phải xem lại là con xe đó nó ở phân khúc nào, cấu hình ra sao với giá đó. Chứ chửi càn vậy ai chửi chả được!
cảm ơn cụ đã tư vấn. e cũngđang nghiêng về out rồi cụạ

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
cảm ơn cụ đã tư vấn. e cũngđang nghiêng về out rồi cụạ
Anh thích Outlander từ đầu thì cứ mua. Nếu bx anh lái nhiều hơn thì theo ý bả.

Còn anh muốn theo thị trường thì xe nào doanh số cao hơn mua xe đó. Chả lẽ một chiếc xe giá cao hơn, ít chổ ngồi hơn, cùi mía hơn mà người ta mua nhiều hơn. Cái gì cũng có lý do của nó.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
CX5 hay Outlander đều hay
Nhưng nói CX5 đi ồn, lắc ngang, tròng trành thì nói thật là không đúng
Mình lái CX5 2.0 SG - Bình Định đi và về mỗi lần gần 1.300km, 3 chuyến như vậy đều bằng CX5 2.0 Luxury
Từ người lớn, trẻ em đều khỏe ru. Làm gì có chuyện CX5 ồn, lắc ngang như các bác nói.
Cá nhân mình đánh giá xe chạy ngon, ổn định, êm và tiết kiệm, thấp nhất mình chạy được full máy lạnh là 5.8l/100km
Cá nhân mình đánh giá CX5 là chiếc xe đẹp cả ngoại và nội thất, chạy ngon, cách âm tốt và đáng tin cậy

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Bác mua chạy chở gia đình mà, CX5 làm gì có cửa được với Outlander. Cách xử lý với vợ thì đơn giản, thuê ngay con CX5 đi du lịch một chuyến xa xa, cho bà ấy ngồi sau, rồi bữa sau đổi sang Outlander, đảm bảo bà ấy ủng hộ ngay. Đi xe thì sợ nhất là ồn ào, chòng chành, lắc ngang, ... mà vụ này thì Outlander hơn hẳn. Nội thất thì ba bữa là chẳng nhìn tới luôn, chỉ còn để ý để cảm giác bản thân thôi.
Bác đã chạy cả CX5 và Outlander đủ lâu và bác thấy CX5 ồn, lắc hơn Outlander phải không ạ?

Hạng B2
25/5/11
104
20
18
www.facebook.com
mình đang đi out nên ủng hộ bác chủ mua out, đó là quan điểm thứ nhất hehe
mua xe là quyết định cảm tính của cá nhân, xe chỉ là phương tiện đi lại nên cảm thấy ưng xe nào thì mua xe đó, thậm chí vk thích CX5 thì mua CX5 cho vk lên xe có cảm giác hài lòng, nhưng vẫn phải dẫn vk đi test 2 xe ngắm nghía đàng hoàng, có điều kiện thì thuê 2 xe đi 2 chuyến đi xe tầm 100km đổ lại là ra vấn đề, đó là quan điểm thứ hai
mua xe thì đừng bao giờ hỏi xe nào hơn xe nào vì mỗi xe có 1 trải nghiệm riêng mà bản thân mình phải tự quyết theo nhu cầu của mình, đó là quan điểm thứ 3.

Ngoài ra, mình từng đi thử xe cx5, tuy nội thất đẹp hơn nhưng mình lại ko thích cảm giác lái tù túng và tủn ngủn của cx5 (không biết tả sao)...rồi sau đó có cơ may là lái 1 chiếc cx5 của người bạn đi vũng tàu về là chốt cọc out luôn và đến giờ mình vẫn nghĩ mình ko sai lầm hehe....lý do vì sao ko chọn cx5 thì mình ko dám đưa quan điểm nhận xét vì sẽ dẫn đến các cuộc tranh luận ko hồi kết

Hạng B1
9/10/19
83
49
18
37
Hồ Chí Minh
Xe gia đình nếu là em em sẽ loại hết những xe 2 túi khí, vì đó là option an toàn cuối cùng bảo vệ mình nếu chẳng may rủi ro. E đã đi thử Cx5 2.5 pre rồi, hơi ồn và không có gì đặc sắc cả. Out thì chưa được thử nên không biết.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Xe gia đình nếu là em em sẽ loại hết những xe 2 túi khí, vì đó là option an toàn cuối cùng bảo vệ mình nếu chẳng may rủi ro. E đã đi thử Cx5 2.5 pre rồi, hơi ồn và không có gì đặc sắc cả. Out thì chưa được thử nên không biết.
Chính xác!

Nếu anh chủ chỉ cần gầm cao, 5+2 và 2 túi khí, thì Xpander, Xpander Cross, XL7, Ertiga... ngon-bổ-rẽ.