Hạng B1
25/9/20
78
77
18
45
Chủ thớt mạnh dạn nói "đi Outlander sẽ ít say xe hơn là CX5", khắc tự có quyết định. Mình chọn xe theo ưu tiên sau: An toàn, tiện dụng, nhu cầu, sở thích. Theo đó, An toàn: HT lái chính xác, ít lắc ngang >>> lắc quá làm say xe (mệt người dẫn đến đi chơi mất cả vui vẻ), nguy hiểm khi vào cua gắt; kết cấu thân vỏ xe cứng cáp nhất trong tầm giá; tiện dụng: linh hoạt khi sử dụng cho nhiều mục đích vì cuộc đời k ai biết đâu chữ "NGỜ", khi cần là có nó vẫn hơn chứ.
Tùy theo nhu cầu minh thôi, đừng quan trong quá ngoại thất, nội thất nó phục vụ mình nhiều lắm nhé.
Khuyên chủ thớt mươn xe CX5 đi Dalat một chuyến, nều vẫn ưng thì mua nhé.

PS: - Không hiểu sao nó có gạch ngang.
- Ý kiến riêng: Mình sẽ chọn Outlander vì nó cho mình cảm giác lái chính xác nên an toàn hơn các xe khác trong tầm giá.
Chúc chủ thớt chọn được xe ưng ý!
:cool::cool::cool:
Bác chọn an toàn mà chọn xe 2 túi khí?

Hạng B1
25/9/20
78
77
18
45
CX5 hay Outlander đều hay
Nhưng nói CX5 đi ồn, lắc ngang, tròng trành thì nói thật là không đúng
Mình lái CX5 2.0 SG - Bình Định đi và về mỗi lần gần 1.300km, 3 chuyến như vậy đều bằng CX5 2.0 Luxury
Từ người lớn, trẻ em đều khỏe ru. Làm gì có chuyện CX5 ồn, lắc ngang như các bác nói.
Cá nhân mình đánh giá xe chạy ngon, ổn định, êm và tiết kiệm, thấp nhất mình chạy được full máy lạnh là 5.8l/100km
Cá nhân mình đánh giá CX5 là chiếc xe đẹp cả ngoại và nội thất, chạy ngon, cách âm tốt và đáng tin cậy
CX5 đi ồn thật bác ah.

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
bác chủ ráng chút mua Outlander 2.0 premium đi, đầy đủ tính năng an toàn mà chênh tầm 100tr, những cái này độ cũng không được. Bác mua bản STD chạy vài tháng lại tặc lưỡi giá như thì hơi mệt.

Hạng D
8/1/19
1.569
2.197
121
CX5 hay Outlander đều hay
Nhưng nói CX5 đi ồn, lắc ngang, tròng trành thì nói thật là không đúng
Mình lái CX5 2.0 SG - Bình Định đi và về mỗi lần gần 1.300km, 3 chuyến như vậy đều bằng CX5 2.0 Luxury
Từ người lớn, trẻ em đều khỏe ru. Làm gì có chuyện CX5 ồn, lắc ngang như các bác nói.
Cá nhân mình đánh giá xe chạy ngon, ổn định, êm và tiết kiệm, thấp nhất mình chạy được full máy lạnh là 5.8l/100km
Cá nhân mình đánh giá CX5 là chiếc xe đẹp cả ngoại và nội thất, chạy ngon, cách âm tốt và đáng tin cậy
CX5 mà khen cách âm tốt thì chịu rồi

• Like
Reactions: npt
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
"Phàm là việc gì khó cứ về nhà hỏi vợ, vợ nói như thế nào cứ làm ngược lại là thành công" - trích Tào Tháo. Đấy là việc thiên hạ, còn việc nhà thì chắc chắn phải hỏi vợ, vợ phán như thế nào làm như thế đó.
CX5 là xe an toàn trong Top của Bắc Mỹ, Mitsu thì không có mẫu nào vào được top này, cân nhắc gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
mình đang đi out nên ủng hộ bác chủ mua out, đó là quan điểm thứ nhất hehe
mua xe là quyết định cảm tính của cá nhân, xe chỉ là phương tiện đi lại nên cảm thấy ưng xe nào thì mua xe đó, thậm chí vk thích CX5 thì mua CX5 cho vk lên xe có cảm giác hài lòng, nhưng vẫn phải dẫn vk đi test 2 xe ngắm nghía đàng hoàng, có điều kiện thì thuê 2 xe đi 2 chuyến đi xe tầm 100km đổ lại là ra vấn đề, đó là quan điểm thứ hai
mua xe thì đừng bao giờ hỏi xe nào hơn xe nào vì mỗi xe có 1 trải nghiệm riêng mà bản thân mình phải tự quyết theo nhu cầu của mình, đó là quan điểm thứ 3.

Ngoài ra, mình từng đi thử xe cx5, tuy nội thất đẹp hơn nhưng mình lại ko thích cảm giác lái tù túng và tủn ngủn của cx5 (không biết tả sao)...rồi sau đó có cơ may là lái 1 chiếc cx5 của người bạn đi vũng tàu về là chốt cọc out luôn và đến giờ mình vẫn nghĩ mình ko sai lầm hehe....lý do vì sao ko chọn cx5 thì mình ko dám đưa quan điểm nhận xét vì sẽ dẫn đến các cuộc tranh luận ko hồi kết
Ý kiến của bác, dù bác chọn Outlander nhưng em vẫn thấy hợp lý. Vì đó là trải nghiệm của chính mình.

Em thì CX5 và CX8 đều chạy cả. Và cả hai xe đều tốt.

Với em CX5 là ổn, không biết sao các bác chê cách âm không tốt, nhưng với em là tốt trong phân khúc. Nội thất thì rất duyên và trau chuốt.

Còn lại, thật ra cảm nhận của người mua thôi. Ưng cái nào là chốt cái nấy.

• Like
Reactions: hena
Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Bước đầu tiên là xem nhu cầu của bác chủ 5 hay 7 chỗ, rồi mới tính tiếp. Bản thân mình trước dùng con xe 5+2 thuộc dạng nhỏ nhất quả đất, vậy mà khi cần thiết cái +2 đó vẫn hữu dụng. Out hàng+2 ngồi cũng ổn.
Còn nếu hầu như ko cần +2 thì Cx5 thẳng tiến, nội thất Cx5 rất ưng mắt, Out hoàn toàn ko có cửa so về khoản này. Còn lại cảm giác lái hay bồng bềnh... rất mơ hồ tùy cá nhân, đối với mua xe lần đầu hầu như ko cần đưa vào so sánh.

• Like
Reactions: npt
Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
An toàn chính yếu nhờ hệ thống lái, túi khí là thứ yếu, mình ưu tiên HT lái, độ cứng thân vỏ, dây đai an toàn 03 điểm có căng đai tự động, rồi mới đến túi khí.
Chuẩn rồi bác, tất nhiên nhiều túi thì hơn, nhưng nhiều người lên xe ko cài dây an toàn, nhất là khi ngồi hàng ghế sau, hoặc thấy người nhà ngồi sau ko cài mà mình ko nhắc, lại đòi xe nhiều túi khí là khá khập khiễng.

• Like
Reactions: longpajero
Hạng B1
25/9/20
78
77
18
45
An toàn chính yếu nhờ hệ thống lái, túi khí là thứ yếu, mình ưu tiên HT lái, độ cứng thân vỏ, dây đai an toàn 03 điểm có căng đai tự động, rồi mới đến túi khí.
Test an toàn Out hơn CX5? Giờ càng mhiều tính năng an toàn càng tốt, túi khí rất quan trọng khi xảy ra tai nạn, cạn lời với bác.