Tập Lái
12/8/16
35
29
18
47
View attachment 505826 - Em chào các anh em! Em đang định đổi xe 4 chổ sang Innova 7 chổ! Và Innova bản G và V làm em phân vân quá, chênh lệch gần 180 triệu cho bản V ( cộng chênh lệch giá và giấy tờ)
- Theo các bác nên mua G hay V?
- Chân thành cảm ơn![pagebreak][/pagebreak]
Bản V đi bạn ơi. Mình cũng đặt bản V và ngày 03/09 bên Toyota Bến Thành giao. Mình cũng chạy thử xe trên 2 phiên bản E và V thì mình nhận xét về cách âm thì bản V nhỉnh hơn 20%. Và khi ôm cua thì bản V ko bị quăng như bản E. Nội thất bản V đẹp hơn rất nhiều. Đôi lời chia sẽ

Attachments

• Like
Reactions: skytran01
Tập Lái
7/12/14
42
22
8
33
View attachment 517740 03/09 giao xe bản V mình sẽ test cho các pác biết
bác đặt xe khi nào mà 3/9 có xe vậy bác, mình đặt cọc bản G ngày 1/8, toyota hùng vương hẹn giao xe cho mình ngày 30/8. Mình cũng đi test bản V nhưng cuối cùng mình chọn bản G, vì bản V hàng ghế thứ 2 mình ko thích.

Hạng B2
19/5/12
331
45
28
bác đặt xe khi nào mà 3/9 có xe vậy bác, mình đặt cọc bản G ngày 1/8, toyota hùng vương hẹn giao xe cho mình ngày 30/8. Mình cũng đi test bản V nhưng cuối cùng mình chọn bản G, vì bản V hàng ghế thứ 2 mình ko thích.

Hai bác có bị ép mua option như ghế da, dán phim hay những món linh tinh khác không ? Mình mua bản E ben To Hiroshima Tân Cảng bị ép mua đủ thứ, ko thì tháng 10 mới có xe ... sợ luôn ...

• Like
Reactions: TomLe168
Tập Lái
12/8/16
35
29
18
47
Hai bác có bị ép mua option như ghế da, dán phim hay những món linh tinh khác không ? Mình mua bản E ben To Hiroshima Tân Cảng bị ép mua đủ thứ, ko thì tháng 10 mới có xe ... sợ luôn ...
Mình mua ở Samco Bến Thành, Trần Hưng Đạo.
Nó ép mình mua 2 màn hình gối đầu ,camera, lót sàn, dán chóng nóng, và tấm nhựa lót phía sau hành lý hết 35 triệu. Mình nói với thằng quản lý là tui mua bản V cao cấp mà bắt tui mua thêm 2 màn hình gối đầu để làm gì vì bản V quá đầy đủ. Nếu ép tui mua tui ko mua và rút cọc lại. Cuối cùng nó cũng bỏ bớt 2 màn hình gối đầu và nhứng thứ ko liên quan và giãm xuống còn 12 triệu. Ức chế với cách làm việc của tụi Toyota này quá:3dgoidien:

• Like
Reactions: lthanhson
Hạng C
27/3/06
549
542
93
Đánh vào tâm lý xe mới giới thiệu, khách muốn lấy ngay mà bác. Bác để từ từ vài tháng nữa chắc không đến nỗi ức chế vậy.
Mà chả phải Toy không, em thấy xe nào hot cái là sales cũng ép đủ thứ để lấy sớm. Vì bên cạnh chỉ tiêu bán xe, Sales còn cả chỉ tiêu bán bảo hiểm, phụ kiện nữa. Vậy nên khi các bác đưa đầu ra thì tội gì tụi nớ không chén

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Mình mua ở Samco Bến Thành, Trần Hưng Đạo.
Nó ép mình mua 2 màn hình gối đầu ,camera, lót sàn, dán chóng nóng, và tấm nhựa lót phía sau hành lý hết 35 triệu. Mình nói với thằng quản lý là tui mua bản V cao cấp mà bắt tui mua thêm 2 màn hình gối đầu để làm gì vì bản V quá đầy đủ. Nếu ép tui mua tui ko mua và rút cọc lại. Cuối cùng nó cũng bỏ bớt 2 màn hình gối đầu và nhứng thứ ko liên quan và giãm xuống còn 12 triệu. Ức chế với cách làm việc của tụi Toyota này quá:3dgoidien:
Chẳng phải riêng gì Toy đâu bác xe nào hót cũng thế cả , trừ xe ế thôii. Bác có tiền bác có quyền , mình mà gặp bị ép là bb ngay , ông chẳng việc gì phải vội . Nếu mọi người đều bình tĩnh chẳng sale nào ép đc , còn lại mua mà đi cạnh tranh mua thì phải chấp nhận, đó là quy luật thị trường.