Tập Lái
7/12/14
42
22
8
33
Hai bác có bị ép mua option như ghế da, dán phim hay những món linh tinh khác không ? Mình mua bản E ben To Hiroshima Tân Cảng bị ép mua đủ thứ, ko thì tháng 10 mới có xe ... sợ luôn ...
mình bị ép mua phụ kiện ít nhất là khoảng 25tr, mình mua thêm ghế da,tappi sàn, ốp lên xuống cửa, dán flim, chắn bùn hết 28tr, mặc dù là bị ép nhưng mình thấy cũng cần thiết mua, vì mình đã có ý định mua thêm những phụ kiện này trước rồi nên mình đồng ý ngay, vả lại dc giao xe sớm nữa.

Tập Lái
7/12/14
42
22
8
33
mình vẫn còn lăn tăn là xe bản G mà lên full ghế da thì chất liệu da hãng toyota làm chất lượng có giống như da zin của bản V ko? mình thích nội thất trang thiết bị bản V, nhưng V có 7 chỗ mà mình cần 8 chỗ nên mình chọn G rồi may ghế da gắn thêm vài phụ kiện linh tinh nữa tính ra cũng còn rẻ hơn V khoảng 100tr, với lại mình nghĩ V sau này bán lại sẽ mất giá hơn G nhìu đó

Hạng B2
19/5/12
331
45
28
mình vẫn còn lăn tăn là xe bản G mà lên full ghế da thì chất liệu da hãng toyota làm chất lượng có giống như da zin của bản V ko?

Mình đã thay bộ ghế da trong hãng luôn, câu hỏi này mình đã hỏi cậu sale rồi, cậu ấy nói ậm ờ rằng bộ da này nhập từ nhà máy nên sẽ giống bản V. Nhưng mình thấy đường may thì xấu tệ, không bằng bác Tám may nệm trên OS này làm nữa. 17 triệu bạc mà còn ko may cho mình 4 tappi cửa. Rồi lắp ghế da xong còn quên siết bulong ghế nữa, keo thì dính ghế da tùm lum. Mình nói thật chất lượng phụ kiện lắp thêm trong hãng chưa chắc đã tốt hơn là làm ở bên ngoài. Mình chưa nói đến việc hãng lấy đồ ngoài, thậm chí thợ ở bên ngoài vào làm nhưng giá thì chém khách hàng ... Thiệt chán cho Toyota Việt Nam ...

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Mình đã thay bộ ghế da trong hãng luôn, câu hỏi này mình đã hỏi cậu sale rồi, cậu ấy nói ậm ờ rằng bộ da này nhập từ nhà máy nên sẽ giống bản V. Nhưng mình thấy đường may thì xấu tệ, không bằng bác Tám may nệm trên OS này làm nữa. 17 triệu bạc mà còn ko may cho mình 4 tappi cửa. Rồi lắp ghế da xong còn quên siết bulong ghế nữa, keo thì dính ghế da tùm lum. Mình nói thật chất lượng phụ kiện lắp thêm trong hãng chưa chắc đã tốt hơn là làm ở bên ngoài. Mình chưa nói đến việc hãng lấy đồ ngoài, thậm chí thợ ở bên ngoài vào làm nhưng giá thì chém khách hàng ... Thiệt chán cho Toyota Việt Nam ...

Mua món đồ cả tỷ bạc, bị o ép mua thêm đồ lỡm giá cao mà vẫn tự nguyện đưa tiền theo kiểu tranh mua. Ngộ thiệt!

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Mua món đồ cả tỷ bạc, bị o ép mua thêm đồ lỡm giá cao mà vẫn tự nguyện đưa tiền theo kiểu tranh mua. Ngộ thiệt!
Thế mới nói. Đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai

Hạng B2
20/12/13
392
272
63
Nếu dư khả năng thì Bác chọn luôn bản V ạ. Bản V hơn G về tính năng an toàn. Còn máy móc động cơ hộp số là như nhau nhé Bác. Bác có chọn thì ủng hộ Em 1 chiếc nhé. Em cảm ơn Bác trước
bác Trọng cho hỏi giờ đặt bản V thì khi nào có xe giao? Thanks

Hạng D
mình bị ép mua phụ kiện ít nhất là khoảng 25tr, mình mua thêm ghế da,tappi sàn, ốp lên xuống cửa, dán flim, chắn bùn hết 28tr, mặc dù là bị ép nhưng mình thấy cũng cần thiết mua, vì mình đã có ý định mua thêm những phụ kiện này trước rồi nên mình đồng ý ngay, vả lại dc giao xe sớm nữa.
:(( Bác dùng chữ "bị ép mua" thấy tội nghiệp cho bọn Em quá ạ. Xe đã nhận đơn đặt hàng từ lúc chưa ra mắt, nếu tính đến thời điểm bây giờ thì đặt xe phải đến tháng 10 mới nhận xe. Như vậy Bác không đặt từ trước, và tới lúc ra xem muốn nhận xe ngay (Mà đâu phải xe giao ngay lúc nào cũng có, lâu lâu mới có 1 chiếc rớt ra từ KH khác) thì Bên Đại lý phải ưu tiên có KH nào có mua thêm phụ kiện thì sẽ giao cho KH đó. Chứ nếu mua đúng giá ko phụ kiện thì như vậy thiệt thòi cho những KH đã đặt trước quá ạ. Trân trọng. Chúc Bác luôn vui bên chiếc xe của mình.

• Like
Reactions: hnam.tran0709