Hạng C
8/8/16
650
545
93
Nếu không có nhu cầu đi các cung đường cực kỳ khó hoặc chở hàng có mùi thì bác nên chọn SUV thì hơn. Với dòng SUV 7 chỗ hiện nay, nếu bác gập hàng ghế thứ 3 lại thì khoang hành lý cực rộng, hàng ghế thứ 2 ngồi rất dễ chịu và dư sức đi các cung đường phượt phổ biến rồi. Với tầm 1,1T bác thử cân nhắc Pajero sport hoặc Santa Fe xem sao

4/6/16
363
251
63
34
Theo ý kiến cá nhân của e ạ: chọn 1 e CUV là vừa, độ sang chảnh cũng có, êm ái cũng có, gầm cao máy thoáng (so với sedan) cũng có luôn.
Em ngồi băng sau WT 3.2 thì thấy xe êm, đồ chơi đầy đủ nhưng tội cái lưng quá ạ, đứng sừng sựng, đi từ An Lạc đến ngã 4 Bình Phước là e thấy cũng quải quải rồi (trúng bữa kẹt xe đi gần 2h30)
Nếu mục đóch bác mua xe có cả yếu tố gia đình thì theo em bác nên kiếm chiếc wt nào làm 1 chuyến đi xa và dĩ nhiên bác sẽ ngồi sau để hiểu cảm giác ấy ntn.

CUV tầm 1,1 tỏi lăn bánh thì tha hồ lựa chọn bác ạ, Mit Outlander 2.0, CX5, Tucson.....

Mà thật sự lên đây nhờ tư vấn về dòng xe giống như "đẽo cày giữa đường" bác ạ. Bác thích dòng xe cụ thể nào thì vào hội đó để hỏi những đánh giá chính xác nhất từ những người đã sử dụng thì tốt hơn. Mặt khác thì kêu hãng mang xe qua để bác test drive (nếu bác nhạy với xe, cảm nhận xe nhanh, rõ trong thời gian ngắn) còn không thì thuê xe làm chuyến Vũng Tàu sẽ tự cảm nhận rõ ưu, nhược của xe.

• Like
Reactions: thangmsu
Hạng B2
12/9/16
142
87
28
41
Nhiều nước trên thế giới (đặc biệt là Mẽo) đã chuyển dần từ Sedan sang gầm cao, ở VN mình thì Sedan vẫn đang chuộng hơn (do quen mắt, có vẻ sang trọng hơn), VN chắc chắn sẽ theo thế giới, nhưng chưa biết khi nào, nếu bác muốn đón đầu xu thế, cứ gầm cao mà quất.

Mua ngay chiếc Honda CR-V với gói khuyến mãi tháng 11/2016 lên đến 45tr, xe giao ngay, đủ màu. Hỗ trợ trả góp 80%, lãi suất cạnh tranh, thời hạn vay linh hoạt và xét duyệt đơn giản nhanh chóng trong vòng 48h. Honda CR-V đã khẳng định được đẳng cấp với khả năng vận hành êm ái, mạnh mẽ, tay lái nhẹ và trang bị nhiều hệ thống an toàn. Đặc biệt Honda Việt Nam đang triển khai chương trình lái thử trúng Honda City 1.5CVT và SH 125cc cùng nhiều phần quà có ý nghĩa khi đăng ký lái thử xe Honda Ôtô. Email báo giá và đăng ký lái thử: [email protected] Hoặc intbox trực tiếp cho em.
======================
Tận Tâm - Nhiệt Tình - Uy Tín

Tập Lái
22/10/16
41
19
8
60
Chào các bác. Em sắp chia tay vợ 2, 1 em sedan chân dài da trắng, do thèm bờ bến lạ. Em dân văn phòng đi lại thì cũng luẩn quẩn trong phố xa nhất có thể là Phan Thiết còn trung bình thì đi Sài Gòn ngắm phố cho đỡ ngố thôi. Bà cả chỉ cho tầm 1,1 tỏi thôi. Em đang rất lưỡng lự vì chỉ được chọn 1 lần cho ít nhất là 5-6 năm sau. Nhờ các bác cho lời khuyên nên chọn gì trong những dòng xe pickup, suv, sedan.[pagebreak][/pagebreak]

Nếu mua suv thì trong giá đó em sẽ cố được em cx5 sorento còn sedan chắc được em M6. Nhưng thật sự em thì kết mỗi em pickup là wildtrak do áo em đẹp và khi chui vào trong em cũng thấy sướng có điều cưỡi em ấy thì em chưa cưỡi được lâu nên chưa biết mình có ân hận không. Nếu có rước em đó về thì em cũng chỉ hành hạ em đó được có 1 nửa công năng vì chắc chắn em sẽ không chở hàng gì.

Nhiều người kêu em nó cồng kềnh ko linh hoạt trong phố nhưng em thấy em này dài hơn mấy em suv có chút xíu đâu đáng kể. Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn em nào ạ. Đặc biệt là bác nào đi pickup trong phố rồi cho em xin ít kinh nghiệm.
1 tỏi thì bác làm con Cap Revv là hợp lý nhất. Giá ra biển số xong chỉ là 949 tr. Xe Mỹ, đủ option, đẹp cơ bắp, lại 5+2. D

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
Sài Gòn dạo này biển nước mênh mông, cứ SUV và Pickup mà xúc...cá nhân mình thấy CX5 là ok nhất, vừa đi làm, đi chơi ok hết, dáng from xe đẹp