Hạng D
4/7/13
1.555
6.194
133
Sài Gòn
View attachment 2063673

Chào các bác !

Em vừa lấy con Vios odo 2500km (đã tập các cung đường Phan Rang, Đất Mũi, Bạc Liêu, Cần Thơ, Vũng Tàu). Cảm thấy nhớ Đà Lạt quá rồi nên dự định 7/12 phải đi, xuất phát ở quận Bình Thạnh, gồm 1 vợ 2 F1, nhạc phụ nhạc mẫu.

Dù đã đọc các bài post về Đà Lạt nhiều nhưng vẫn mong các bác tư vấn giùm đường đi. Dự định xuất phát lúc 16h30 6/12 nên theo cung nào?
  1. Đèo tà pứa ( đoạn xấu nhiều không ? )
  2. QL20 cổ điển
  3. Tà Pao
Do đi lúc chiều thì nên đi theo đường nào ? Em thì thích xô bồ gần chợ Đà Lạt mong các bác hướng dẫn ks gần chợ (phải có chỗ đậu xe rộng do tay lái yếu ^^ ) và hồ Xuân Hương.

Ăn uống dĩ nhiên ngon bổ rẻ nhà e thì khoái cá và cơm lam
Luu ý là tình hình đường xá và quán ăn năm 2019 nha

Mong dc các bác tư vấn . CẢM ƠN.
Cứ QL20 mà đi.

Chọn giờ xuất phát không phù hợp, sẽ rất đông xe đoạn trong phố và từ Dầu Giây đến Tân Phú. Đúng lúc leo đèo thì tối mịt, nếu dừng lại ăn dưới chân đèo còn muộn nữa, lên đỉnh đèo mới ăn thì đói rã họng.

Nếu không thể nghỉ nguyên ngày đi từ sáng thì 2h chiều xuất phát là đẹp, 7h tối là kịp ăn trên Bảo Lộc.

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Giữa tháng 12 em đi lên Di Linh, bác nào biết Dilinh có chổ nào thăm thú chụp choẹt gì ko các bác nhỉ? :D

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Bác @Sixsense ơi, em định đi Dalat ngay trước tết âm lịch. Bác cho em hỏi khách sạn nào gần gần trung tâm một chút trong tầm giá 1tr/đêm và có chỗ đậu xe. Cám ơn bác.

Du Parc thấy báo giá khoảng 50usd, vừa khoảng giá em muốn, nhưng Không biét KS này có tốt không.

Cám ơn bác 6

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
A chủ topic đi Vios lái lần đầu xong về mà có điều kiện chắc thế nào cũng đổi Innova hoặc Fortuner, rửa mắt bao phê, đèn cứ như đang đi Bar =))
Lời khuyên cho mấy bác cận nặng hoặc thị giác yếu thì nên đi buổi sáng cho an toàn k phải vì xe chạy ẩu hay lái yếu mà đám chó đó mở pha 100%, chạy 2-3 tiếng người đã mệt mà mắt còn bị chói liên tục suốt 5-6 tiếng (tgian trung bình từ SG-ĐL) thì cái đó mới đúng là nguy hiểm hơn là lái yếu, dù đường phẳng, đẹp mà mỏi mắt thì lơ là 1 giây cũng nguy hiểm chứ chả cần leo/xuống đèo.

• Like
Reactions: maihoa
Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
A chủ topic đi Vios lái lần đầu xong về mà có điều kiện chắc thế nào cũng đổi Innova hoặc Fortuner, rửa mắt bao phê, đèn cứ như đang đi Bar =))
Lời khuyên cho mấy bác cận nặng hoặc thị giác yếu thì nên đi buổi sáng cho an toàn k phải vì xe chạy ẩu hay lái yếu mà đám chó đó mở pha 100%, chạy 2-3 tiếng người đã mệt mà mắt còn bị chói liên tục suốt 5-6 tiếng (tgian trung bình từ SG-ĐL) thì cái đó mới đúng là nguy hiểm hơn là lái yếu, dù đường phẳng, đẹp mà mỏi mắt thì lơ là 1 giây cũng nguy hiểm chứ chả cần leo/xuống đèo.
E đang ở DL đây. Lạnh teo trym. E thuộc tip chân đi nên chay xe may 1 ngay 600km vẫn bth. Đợt vừa rồi đi cà mau luc 17h den noi 1h30 sáng. Mắt e 10/10. Dân cày cuốc co cái thung tôn là mừng lắm roi bác. Có dk cũng k lên 7 chỗ

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Bác Sixsense ơi, giữa Du Parc, Ngọc Phát, Saigon Dalat, Mường Thanh và Colline thì khách sạn nào phòng và dịch vụ tốt hơn?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Colline hotel mặt sau chợ Dalat là khách sạn mới nhất, tiện nghi. Ngược lại Duparc là ks kiến trúc Tây, nhìn đẹp, nhưng ngay cả phòng suite vẫn có cảm giác ẩm thấp.
Saigon Dalat và Ngọc Phát phòng ổn, Mường Thanh (trước là Blue Moon)gần chợ và bờ hồ hơn, phòng tạm ổn.
Cá nhân thì prefer Saigon Dalat.
Các hotel này hiện giờ giá trên 1tr rồi.