Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Em là em nghi ngờ bác khoadhd không học chuyên nghành kỹ thuật, hỏi nhỏ bác chút bác có phải là cựu sinh viên khoa Kinh Tế trường nào đó không ạ ?
Nếu thật thế thì bác nên đi kiếm xu rồi mua con Toyota nào đó thật đắt là ok, chứ bàn kỹ thuật chi cho nó nhức đầu bác.
Quay về đề tài chính thì nếu chưa mót lắm thì chờ đi các bác, biết đâu năm sau lại đủ tiền mua con ngon hơn Honda Civic thì sao. Hê hê ^_^
Mình học nghành kỹ thuật, nhưng ko phải kỹ thuật ô tô.
Tiền thì mình có rồi, nhưng xe thì chưa có. Với mình mua dc 1 con xe như Civic là mãn nguyện.
Mình đi lên từ 2 bàn tay trắng, bà con ko ai giúp dc gì (mình còn phải giúp ngược lại).
Đến giờ này vợ có, con có, nhà có, xe sắp có. Mình biết ơn ông trời đã ko bạc đãi với mính.
Còn bạn cho rằng mua dc con Civic là gà, tao đi xe Đức còn chưa nói thì tùy cách sống của bạn thôi.

Hạng B2
30/9/14
171
253
83
Từ xe lái qua học rồi.
1/ Mua xe : Dựa vào nhu cầu + khả năng -> chọn xe tốt nhất theo khả năng tài chính của mình.
2/ Hãng xe tốt : -> chưa chắc 100% model xe đều tốt.
3/ Xe kinh doanh : rẻ tiền, ít hỏng vặt, ng dùng ưa chuộng
4/ Xe cá nhân tự chạy cơ bản : Xe mình thích, nhiều option, an toàn cao.
5/ Xe cá nhân tự chạy cao cấp : đẹp, sang, an toàn, nhiều chức năng, cảm giác lái tốt, xăng cộ ko thành vấn đề...
6/ Xe cá nhân cho người hưởng thụ ( có tài xế riêng) : Đẹp, sang, chảnh, nhiều chức năng phụ trợ cho ng ngồi sau, ko cần cảm giác lái ( Mec là chuyên gia)...

Quay lại vấn đề :
so sánh M3, focus, và Civic
- Ngoại hình model mới nhất : M3 và Ci thiên về giới trẻ nhiêu hơn, -> M3 và Ci cao hơn.
- Thương hiệu : fo nổi tiếng là xe mỹ, thực dụng, nồi đồng cối đá -> máy to, xác nặng, hao xăng. Tuy nhiên, hiện nay fo đã thay đổi. Nhưng ng dùng vẫn còn tâm lý dè chừng. M và C đều đều là của Nhật. mà ng Nhật thì nổi tiếng là tiện dụng và bền. Tuy nhiên, Nhật có tiêu chí là : Hàng very good là để nhà xài, hàng good thì mới xuất, hoặc xuất công nghệ thế hệ cũ đi 1 bậc. Mình là châu á -> anh hưởng Nhật 1 phần -> thương hiệu Nhật cũng gần gũi hơn.
- Nội thất : Fo giờ all in one , nên nội thất bắt đầu thay đổi đẹp hơn, đa dung và tiện nghi hơn. fo chạy không ồn lắm, cảm giác lái tốt. Ci hơi ồn, M3 thì cảm giác chật, bứt bí khó chịu.

Tuy nhiên, tùy theo sở thích mỗi ng. Nếu 3 con trên = giá -> mình sẽ chọn Ci mới, vì nó quá đẹp, kế đến M3 vì thể thao, fo chọn cuối.

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Múc lun đê, không nên hoãn cái sự sung sướn lại...
Nên đợi qua 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Mình học nghành kỹ thuật, nhưng ko phải kỹ thuật ô tô.
Tiền thì mình có rồi, nhưng xe thì chưa có. Với mình mua dc 1 con xe như Civic là mãn nguyện.
Mình đi lên từ 2 bàn tay trắng, bà con ko ai giúp dc gì (mình còn phải giúp ngược lại).
Đến giờ này vợ có, con có, nhà có, xe sắp có. Mình biết ơn ông trời đã ko bạc đãi với mính.
Còn bạn cho rằng mua dc con Civic là gà, tao đi xe Đức còn chưa nói thì tùy cách sống của bạn thôi.
Em không nói ai gà cả, trước giờ em không cố tình chê ai bao giờ, em comment vì đọc qua một số bài viết của bác thấy có nhiều lỗ hổng nên góp ý. Bản chất chẳng có con xe nào tốt hay là dở cả, vì nếu bác học kỹ thuật thì bác sẽ biết là trong đánh giá technical bid evaluation không bao giờ có chỗ nào để viết vào là good hay bad cả. Các sự so sánh đều để tham khảo, cảm thấy không đúng ý thì bỏ qua thôi.
Xe ô tô là phương tiện di chuyển nên đủ điều kiện và nhu cầu là mua chứ với em thì nó không hơn xe đạp đâu. Hiện ở Việt Nam thông tin xe cộ bị bóp méo khá là nhiều, cũng như còn ít người có điều kiện chạy xe thực tế. Mà nói gì cao siêu, mấy cái căn bản như đèn đỏ phải dừng, chạy trong thành phố không bật đèn pha hay quẹo trái thì không ôm cua sang phần đường ngược chiều đã có mấy ai làm nổi. Nên hướng dẫn sử dụng xe chắc cũng có mấy người chịu đọc, mua xe về là dùng như đúng rồi, lỗi thì đem ra tiệm sửa, rồi phán là xe nọ xe kia. Túm lại là chủ thread về hỏi vợ xem quyết thế nào rồi làm ngược lại là chuẩn nhé. ^_^

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Từ xe lái qua học rồi.
1/ Mua xe : Dựa vào nhu cầu + khả năng -> chọn xe tốt nhất theo khả năng tài chính của mình.
2/ Hãng xe tốt : -> chưa chắc 100% model xe đều tốt.
3/ Xe kinh doanh : rẻ tiền, ít hỏng vặt, ng dùng ưa chuộng
4/ Xe cá nhân tự chạy cơ bản : Xe mình thích, nhiều option, an toàn cao.
5/ Xe cá nhân tự chạy cao cấp : đẹp, sang, an toàn, nhiều chức năng, cảm giác lái tốt, xăng cộ ko thành vấn đề...
6/ Xe cá nhân cho người hưởng thụ ( có tài xế riêng) : Đẹp, sang, chảnh, nhiều chức năng phụ trợ cho ng ngồi sau, ko cần cảm giác lái ( Mec là chuyên gia)...

Quay lại vấn đề :
so sánh M3, focus, và Civic
- Ngoại hình model mới nhất : M3 và Ci thiên về giới trẻ nhiêu hơn, -> M3 và Ci cao hơn.
- Thương hiệu : fo nổi tiếng là xe mỹ, thực dụng, nồi đồng cối đá -> máy to, xác nặng, hao xăng. Tuy nhiên, hiện nay fo đã thay đổi. Nhưng ng dùng vẫn còn tâm lý dè chừng. M và C đều đều là của Nhật. mà ng Nhật thì nổi tiếng là tiện dụng và bền. Tuy nhiên, Nhật có tiêu chí là : Hàng very good là để nhà xài, hàng good thì mới xuất, hoặc xuất công nghệ thế hệ cũ đi 1 bậc. Mình là châu á -> anh hưởng Nhật 1 phần -> thương hiệu Nhật cũng gần gũi hơn.
- Nội thất : Fo giờ all in one , nên nội thất bắt đầu thay đổi đẹp hơn, đa dung và tiện nghi hơn. fo chạy không ồn lắm, cảm giác lái tốt. Ci hơi ồn, M3 thì cảm giác chật, bứt bí khó chịu.

Tuy nhiên, tùy theo sở thích mỗi ng. Nếu 3 con trên = giá -> mình sẽ chọn Ci mới, vì nó quá đẹp, kế đến M3 vì thể thao, fo chọn cuối.
Chuẩn khõi cần chỉnh gì nữa...người mê nhạc sến người mê nhạc dance(quan điểm cá nhân) sao bắt người khác mua theo ý mình được...xe trung cấp không có con nào là hoàn hảo cả,được này mất kia

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Quay lại phiếu bình chọn thì đa phần đều chờ năm 2018 mua xe hé hé,chắc bán bớt 1 con đợi 2018 lên đời hé hé

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37