Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Kính thưa các bác,
Tình hình là lúc trước, sau môt thời gian dài phân vân giữa 2 khu dân cư Tân Cảng Phú Hữu và Nam Long, thế là em đã quyết định mua Tân Cảng (do khu này giá mềm hơn). Tuy nhiên đến thời điểm hiện tại, em lại muốn chuyển sang Nam Long, nhưng giờ giá Nam Long chát quá nên em hơi buồn. Về phía Tân Cảng, sau một thời gian tìm hiểu em có đánh giá như sau:
Ưu điểm:
Vị trí đẹp, view đẹp ven sông thoáng mát có hồ điều hòa, vòi phun nước các kiểu, điện âm..., bên cạnh là khu Valencia Riverside đang xây dựng (hiện dự án đã hoàn thiện hồ bơi (đang xây dựng tầng 3), phía trước là chung cư Tân Cảng đã hoàn thiện, người vô ở chung cư cũng đông đúc.
Đã có sổ riêng (chủ đầu tư đứng tên) + Hợp đồng mua bán công chứng nhà ở hình thành trong tương lai.
Nhược điểm: Đi về trung tâm TP bằng đường Nguyễn Duy Trinh, chung với xe container, đường bụi, gần cảng...
Về kỳ vọng: Em đang hi vọng khúc cầu Ông Nhiêu xây dựng lên, Nguyễn Duy Trinh mở rộng đường, Valencia riverside hoàn tất xây dựng... Ngoài ra, cạnh khu này là khu 970 em thấy dân cư tập trung mỗi ngày 1 đông, cứ 1 tuần là có vài ngôi nhà mọc lên, nên hy vọng kéo giá khu này lên theo (giá khu 970 hiện là 28 triệu/m2, khu này tầm 22 triệu/m2).
Về sở thích: Hiện tại, em chỉ mua đầu tư, nhưng 2 năm nữa em sẽ đưa gia đình về đây ở. Em thì thích khu dân cư Nam Long hơn do dân cư hiện tại đã đông và có thể ở được, đi lại cũng tiện hơn, trong khi khu Tân Cảng thì không biết 2 năm nữa sẽ ntn.
Do em đang ở bên quận Tân Phú nên không rành các khu này, các bác cao nhân chỉ giáo giúp em: Em nên bán khu Tân Cảng bây giờ để mua Nam Long, hay đợi 2 năm nữa (khi về ở) rồi bán Tân Cảng để mua Nam Long, hay để khu Tân Cảng để ở? (chi tiết thêm, hiện tại em đang làm Ngân hàng nên vav vốn lãi suất cho CBNV khá rẻ chỉ 5%/năm, nên em cũng mạnh dạn về vốn chứ ko để vụt cơ hội như trước nữa).
Kính mong các cao nhân chỉ giáo!
Dưới đây là 1 vài hình em chụp khu Tân Cảng hồi tháng 3, giờ khác nhiều rồi!
Nên giữ lại khu Tân Cảng hay mua mới KDC Nam Long

• Like
Reactions: HTLMS
Hạng F
13/9/07
7.049
48.370
113
Khu tân cảng valencia e thấy vị trí đẹp đó bác. Có nước non bao quanh rồi bên hông cao tốc. Đi vũng tàu về thấy cái nhà mình bên cạnh cũng vui

Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Thanks Bác rockman, thật tình em cũng thích khu này nhưng do có theo dõi nhiều bài trong diễn đàn, Thấy mấy Bác nói khu này nhiều container nên cũng sợ. Với lại không biết 2 năm nữa dân cư nó ntn, chứ giờ theo em thấy là chua ở được!

Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Sale gì bác. Em đây làm Ngân hàng, do đang dự định bán nên lên gg tìm hiểu mới biết trang này!

• Like
Reactions: live4today
Tập Lái
19/5/16
9
1.110
78
Song hành tới vành đai 2 đã khởi công tháng 4/2017. Chắc cuối 2018 xong.
NDT mở rộng 1000 tỷ chắc đầu 2018 khởi công.
Khu đó 1 năm nữa chắc đông đúc khi chung cư, Valencia giao nhà.
Khu đó so với Nam Long hơi khập khiểng về giá và vị trí.

• Like
Reactions: Caphe1ly
Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Song hành tới vành đai 2 đã khởi công tháng 4/2017. Chắc cuối 2018 xong.
NDT mở rộng 1000 tỷ chắc đầu 2018 khởi công.
Khu đó 1 năm nữa chắc đông đúc khi chung cư, Valencia giao nhà.
Khu đó so với Nam Long hơi khập khiểng về giá và vị trí.
Vậy theo Bác em nên bán ngay bây giờ hay đầu tư thêm 2 năm nữa rồi bán mua Nam Long sau. Tại em vẫn nghĩ khu này có thể kiếm thêm chút. Nhưng không biết so với khu Nam Long thì bên nào đi nhanh hơn!

Tập Lái
19/5/16
9
1.110
78
Em nghĩ để ở thì NL vị trí tốt hơn.
Còn đầu tư thì 50/50. Khu Phú Hữu giá rẻ hơn nhiều, hạ tầng cũng lên rất nhanh nên sức bật tốt.
Nội khu Tân Cảng sẽ thay đổi nhanh chóng khi có sổ & Valencia giao nhà cuối năm nay, với dãy shop house.

• Like
Reactions: thuto1 and Caphe1ly
Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Em nghĩ để ở thì NL vị trí tốt hơn.
Còn đầu tư thì 50/50. Khu Phú Hữu giá rẻ hơn nhiều, hạ tầng cũng lên rất nhanh nên sức bật tốt.
Nội khu Tân Cảng sẽ thay đổi nhanh chóng khi có sổ & Valencia giao nhà cuối năm nay, với dãy shop house.
Thanks bác, em cũng thấy tiềm năng khu này còn tốt. Mà sổ thì đã có rồi. Nên em cố giữ lại thêm 1, 2 năm nữa xem sao!

• Like
Reactions: HTLMS
Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Anh mà chứng kiến cảnh đắp chiếu ở đường NDT thì anh sẽ quyết định ngay và luôn. Mà cảnh này rất hay xảy ra. Cứ đi thường xuyên là sẽ thấy ah. Nếu tính để ở