Tập Lái
13/1/08
36
0
0
www.otosaigon.com
RE: NÊN LÀM GI KHI MUA EM CIVIC 1.8 MT

Báo cáo các bác là em cũng vừa múc 1 em MT xong ạ. Chạy hay ra trò...trước đây em đã dùng 1 em Premacy số tự động rồi nên em thấy dùng số sàn cũng chả vất vả hơn là mấy. Còn về nội thất thì đúng là MT cũng hơi nghèo nàn nhưng thiển nghĩ dùng tiền chênh giữa AT và MT để trang điểm cho em nó thì lại hoành tráng ngay thôi mà các bác nhẩy...nào là Vê cun, vành đúc, màn hình DVD, đèn sương mù...

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

chạy số tay thì vui hơn. Nếu số AT thì em thích có chế độ +/- cơ. Bác mua xe không được khuyến mãi đèn sương mù à.

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: hyoree

bác Tuan đặt cọc bên nào vậy, em mới đặt hôm wa 1 em MT, hẹn khỏang 1 tuần nữa là có xe cho em rồi nè. Khuyến mãi cũng giống y như bác vậy? nếu lên bánh mâm 16" có bị sao không các bác nhỉ. Làm da lại ở đâu giá hợp lý và tốt vậy các bác>
Em đặt bên Honda Cộng Hòa bác ạ! Theo em bác không nên đổi kích cỡ mâm, sau này có chuyện gì mệt với bọn xxx lắm! Em định sang chỗ bác Kiên V_KOOL dán toàn bộ xe và sang chỗ bác Phú HP kiếm bộ 1 dàn CD hoặc DVD nào để đi đường nghe nhạc cho đỡ buồn bác ạ!

Tập Lái
15/3/07
7
0
8

làm cách nào mà nhanh thế hyoree ! có chi cho em nó kg mà lẹ vậy ...... ! bác lây xe trước vây là làm nôi thât trước chac là se có kinh nghiệm đây ! chỉ cho anh em tiếp buớc nhé !! thank bác nhiều ..

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Uhm bác chạy MazPre số AT thì chán là đúng rồi, trong mấy dòng sedan e thấy Civic là vọt nhất do đó đi AT không thấy ì như các xe khác.

Trích đoạn: MazPre

Báo cáo các bác là em cũng vừa múc 1 em MT xong ạ. Chạy hay ra trò...trước đây em đã dùng 1 em Premacy số tự động rồi nên em thấy dùng số sàn cũng chả vất vả hơn là mấy. Còn về nội thất thì đúng là MT cũng hơi nghèo nàn nhưng thiển nghĩ dùng tiền chênh giữa AT và MT để trang điểm cho em nó thì lại hoành tráng ngay thôi mà các bác nhẩy...nào là Vê cun, vành đúc, màn hình DVD, đèn sương mù...

Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41

em cũng mới đặt 1 em 1.8MT màu xanh bạc trong Honda Cộng hòa nè,đặt ngày 15 tháng 2 khuyến mãi nẹp bước chân,đèn sương mù,áo trùm,chắn bùn,thảm sàn,chụp bô.E được hẹn đầu tháng 4 giao xe.
E ít tiền nên muốn làm ghế da(loại thường thôi) và lắp DVD không biết chỗ nào rẻ mà okie các bác nhỉ ?
Số đt e là 0903.36.58.36 Lộc,cám ơn các bác và mong được giúp đỡ

Hạng B2
6/1/08
399
2.011
93
52

Chào các bác ! mình chưa mua xe và cũng chưa hề đc ôm vô -lăng 1 lần đúng nghĩa ! (đang ôn thi để lấy bằng ) nay sau khi lưa chọn và thay đổi quyết định vài lần (từ Innova =>>Cap) và giờ này có lẽ sẽ quyết định 1 em CiVic . vì vậy các bác làm ơn cho hỏi nếu mình muốn mua xe thì phải đặt trước là bao lâu , và giá xe 1.8 là bao nhiêu và 2.0 là nhiêu vậy ah =>> tổng chi phí sau khi đã có option và giấy tờ đầy đủ !

Cảm ơn các bác nhiều !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/7/07
203
1
18
54
Vũng tàu

Bác vào đây coi thử xem nhé: "http://www.honda.com.vn". Còn về thuế và trước bạ, đăng kiểm, bảo hiểm... bác có thể search ở trong mục "thông tin và pháp luật".
Mình đặt cọc gần cuối năm 2007, sau 1 tháng thì lấy được. Mong bác sớm cưới được vợ 2.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

em thì cũng được 1 số option như bác. Hôm em đặt cóc là ngày 13/2, tại vì nghe tin chiếc em đặt cóc là chiếc MT cuối cùng của tháng 2 nên hên cho em. Hiii khỏang tuần nữa là lấy xe rồi