Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
RE: NÊN LÀM GI KHI MUA EM CIVIC 1.8 MT

Kevin đang chạy MT.
Trước đây cũng giống như bạn suy nghĩ mãi giữa AT & MT - nhưng đã thấy mình quyết định đúng khi chọn MT.
1. Khi cần vượt mặt + tăng tốc .... MT luôn chủ động & mạnh mẽ.
2. Tiết kiệm xăng.
3. Nam tính.

Khi nào có xe - nhớ đăng ký tham gia Club - gặp nhau ta trao đổi thêm.

Nice weekend!

Kevin

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: hyoree

em thì cũng được 1 số option như bác. Hôm em đặt cóc là ngày 13/2, tại vì nghe tin chiếc em đặt cóc là chiếc MT cuối cùng của tháng 2 nên hên cho em. Hiii khỏang tuần nữa là lấy xe rồi
Em đặt cọc 1 chiếc MT ngày 14/2 (sau bác) mà vẫn được nhận xe trong tháng bác nhé!:D

Hạng B2
24/9/06
416
2
18

Trích đoạn: tuanjla

Em đặt cọc 1 chiếc MT ngày 14/2 (sau bác) mà vẫn được nhận xe trong tháng bác nhé!:D
Bít roài - khổ lắm - nói mãi :D:D. hôm thứ 7 vừa rồi em đi đặt xe, tầm tháng 3 hoặc đầu tháng 4 mới được lấy xe [&:]

Hạng B1
19/11/07
82
0
0
Thủ đô

Kekkê! Chào pác Nghiaoto,
Ít nhất thì iem cũng cùng "phe" với pác vì em vừa lấy MT hôm 21/12 âm lịch. Đồng ý là AT nhàn hơn, nhưng iem ko thấy hối tiếc với quyết định của mình.
Riêng về khoản bổ sung thiết bị, iem mạo muội đưa ra những việc em đã làm (theo sự tư vấn của 1 gara ruột+ lô ông anh, tiền bối...) để bác tham khảo nhé:
1. Iem mua lại một dàn CD 1 đĩa của AT (ở cửa hàng quen gần CQ do một chú lên độ DVD bán lại) lắp vào, giá 5,5 triệu.
2. Lắp đèn gầm + dán kính FSK + cảm biến lùi = 4 triệu đ.
3. Chắn bùn (hàng thường), hết 180.000đ/cái x 4 cái.
4. Lắp đồ KM của Honda gồm 1 bộ thảm trải sàn + chụp bô + khay nhựa để đồ ở cốp sau (cái này rất hữu ích). Còn lại lưới lọc gió điều hòa thì để dự trữ về sau (gara bảo iem thế)

Còn vài hôm nữa iem sẽ làm lại sàn (giảm bớt tiếng ồn) theo sự tư vấn của gara ruột này.

Thú thực iem khá đơn giản, chưa có nhiều kinh nghiệm về xe cộ nên iem tạm thời thấy thế là đủ, chưa đụng gì đến loa, sub...
Hy vọng có ích cho bác tham khảo.
Chuc bác vui
CivicHN

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

Bác cho em hỏi khay nhựa để cốp sau là như thế nào vậy. Em thì được khuyến mãi đèn gầm luôn và chắn bùn. Còn bác được khuyến mãi lưới lọc gió điều hòa, cho em hỏi cái này là gì vậy???

Tập Lái
13/1/08
36
0
0
www.otosaigon.com

Bác bí mật quá...chả cho anh em biết tên và địa chỉ gara ruột của bác! Vừa rồi em ra Con Rồng Đỏ để làm thảm lót sàn (nghe nói cũng là nơi rất có tiếng). Nhưng thực sự là em thất vọng vì vài ngày sau, khi đem xe đi rửa thì phát hiện ra miếng nhựa để chân trái (cạnh chân côn) bị vỡ do mấy chú thợ khi tháo ra làm mạnh tay quá...rồi lấp liếm bằng cách dùng keo con voi gắn tạm lại. Không biết bây giờ có đồ mới thay thế không các bác?
Trích đoạn: CivicHN

Ít nhất thì iem cũng cùng "phe" với pác vì em vừa lấy MT hôm 21/12 âm lịch. Đồng ý là AT nhàn hơn, nhưng iem ko thấy hối tiếc với quyết định của mình.
Riêng về khoản bổ sung thiết bị, iem mạo muội đưa ra những việc em đã làm (theo sự tư vấn của 1 gara ruột+ lô ông anh, tiền bối...) để bác tham khảo nhé:
1. Iem mua lại một dàn CD 1 đĩa của AT (ở cửa hàng quen gần CQ do một chú lên độ DVD bán lại) lắp vào, giá 5,5 triệu.
4. Lắp đồ KM của Honda gồm 1 bộ thảm trải sàn + chụp bô + khay nhựa để đồ ở cốp sau (cái này rất hữu ích). Còn lại lưới lọc gió điều hòa thì để dự trữ về sau (gara bảo iem thế)

Còn vài hôm nữa iem sẽ làm lại sàn (giảm bớt tiếng ồn) theo sự tư vấn của gara ruột này.

Thú thực iem khá đơn giản, chưa có nhiều kinh nghiệm về xe cộ nên iem tạm thời thấy thế là đủ, chưa đụng gì đến loa, sub...
Chuc bác vui
CivicHN

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

Các bác cho em hỏi chút là xe em đặt là MT được khuyến mãi đèn gầm, bao trùm, nẹp cửa, thảm trải sàn, chắn bùn. Còn của các bác là như vậy cộng với cái chụp pô nữa huh ??? Nếu vậy mai em lên đòi thêm cái chụp pô

Hạng B1
19/11/07
82
0
0
Thủ đô

Chào bác hyoree,
Khay nhựa để cốp sau đơn giản là một KHAY NHỰA (mềm), đặt vào vừa lòng cốp sau xe. Mục đích là để bác có thể đựng đồ (ruợu, nước mắm... đồ ướt), nếu có rớt rát ra ngoài thì ko bị thấm vào lớp đệm bên dưới cốp. Khi cần bác chỉ bưng cả khay nhựa đó ra xịt rử, lau khô lại cho vào dùng tiếp.
Cái này cực kỳ hữu dụng nếu bác hay đưa mẹ đĩ về quê mà ông bà (nội/ngoại) bảo "cho chúng mày ít nước mắm/rượu) ra mà dùng, thế là bác có thể yên tâm mang về HN mà ko lo rớt mùi ra xe.

Còn lưới lọc gió điều hòa dùng khi bác chạy xe ko bật điều hòa, lấy gió trời, thì chức năng của nó là lọc bớt bụi,... (vì bác sẽ kéo cửa kính xuống mà).

Chúc bác vui
CivicHN

Trích đoạn: hyoree

Bác cho em hỏi khay nhựa để cốp sau là như thế nào vậy. Em thì được khuyến mãi đèn gầm luôn và chắn bùn. Còn bác được khuyến mãi lưới lọc gió điều hòa, cho em hỏi cái này là gì vậy???

Hạng B1
19/11/07
82
0
0
Thủ đô

Dạ, chào bác MazPre,
Em ko giấu diếm gara ruột mần chi.
Xin giới thiệu với bác:
Công ty CP Đầu tư & Công nghệ Ôtô Việt (Auto Viet)
Khu C, Lô 9, Khu ĐTM ĐỊnh Công, Hoàng Mai, HN
Tel: (84-4) 6403777/773
Fax: (84-4) 63403733

Bác đến đó, gặp em Hưng, Minh (béo).
Em hài lòng nhất với gara này là thái độ làm việc rất chiều khách, cẩn thận, chu đáo, giá cả khá tốt. Với lại gara này lại "kết nối" với BH xe của em nên em làm ở đó cho tiện.
Nếu cần, bác PM cho em, em sẽ đứng ra giới thiệu và bảo lãnh cho bác trước khi đến đó.
Chuc bác vui,

CivicHN

Trích đoạn: MazPre

Bác bí mật quá...chả cho anh em biết tên và địa chỉ gara ruột của bác! Vừa rồi em ra Con Rồng Đỏ để làm thảm lót sàn (nghe nói cũng là nơi rất có tiếng). Nhưng thực sự là em thất vọng vì vài ngày sau, khi đem xe đi rửa thì phát hiện ra miếng nhựa để chân trái (cạnh chân côn) bị vỡ do mấy chú thợ khi tháo ra làm mạnh tay quá...rồi lấp liếm bằng cách dùng keo con voi gắn tạm lại. Không biết bây giờ có đồ mới thay thế không các bác?
Trích đoạn: CivicHN

Chuc bác vui
CivicHN