Hạng B1
11/6/15
93
43
18
36
Báo cáo các bác hiện em đang chạy xe Hyundai Accent 2016 màu trắng nên e định dán keo bảo vệ xe. Nhưng search trên mạng thấy nhiều loại dán keo xe quá: dán keo trong, dán logo, dán tem phụ kiện, dán tem xe nữa :( Không biết là nên dán keo loại nào? Bác nào có kinh nghiệm trong khoản này thì tư vấn giúp e với ạ!

Nên lựa chọn dán keo xe Hyundai Accent loại gì?

Mod: Ảnh minh họa​

#Hyundai #Hyundaiaccent #Hyundaiaccent2016

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/2/15
121
73
43
Bài chạy màu trắng thì chỉ cần dán keo trong là ok mà. :) Dán để bảo vệ xe đúng không? Còn dán logo với dán tem thì chỉ để trang trí thôi chứ!
Dán tem với logo cũng bảo vệ được xe chứ bác? :) Vì bác có thể lựa chọn một bộ phận nào của xe để dán bảo vệ cũng được mà. Nhưng nếu muốn bảo vệ cả xe thì đây không phải là một lựa chọn :D

• Like
Reactions: member100
Hạng B1
30/10/14
65
65
18
39
Dán luôn và ngay đi bác ơi! E mua xong phải dán keo bảo vệ xe luôn, để bảo vệ lớp sơn xe nguyên bản của e nó chứ! :3dchongchong: Mà dán xong nhờ lớp keo trong đó xe nhìn bóng bảy luôn nhé! E dán của bên AH Wrap Decal ý! Với lại dán như vậy bảo vệ được cả nội và ngoại thất của xe luôn.

Hạng B1
11/6/15
93
43
18
36
Dán luôn và ngay đi bác ơi! E mua xong phải dán keo bảo vệ xe luôn, để bảo vệ lớp sơn xe nguyên bản của e nó chứ! :3dchongchong: Mà dán xong nhờ lớp keo trong đó xe nhìn bóng bảy luôn nhé! E dán của bên AH Wrap Decal ý! Với lại dán như vậy bảo vệ được cả nội và ngoại thất của xe luôn.
E thì chỉ sợ dán keo xong nó xỉn màu xe đi nữa ạ! Nhưng mà như bác nói là bóng lên thì yên tâm rồi. Nhưng AH bác nói có địa chỉ ở đâu đó? Chất lượng keo ở đó thế nào ạ? E ngày trước chỉ có kinh nghiệm dán xe máy thôi, chứ lần đầu cưới vợ 2 nên bỡ ngỡ quá!

• Like
Reactions: Tiendinhkhang
Hạng B1
30/10/14
65
65
18
39
E thì chỉ sợ dán keo xong nó xỉn màu xe đi nữa ạ! Nhưng mà như bác nói là bóng lên thì yên tâm rồi. Nhưng AH bác nói có địa chỉ ở đâu đó? Chất lượng keo ở đó thế nào ạ? E ngày trước chỉ có kinh nghiệm dán xe máy thôi, chứ lần đầu cưới vợ 2 nên bỡ ngỡ quá!
Ở 272 - Nguyễn Chí Thanh - Phường 5 - Quận 10. keo mà bác nói dán bị xỉn màu thì chỉ là do chất lượng keo không chuẩn thôi.
Còn keo ở AH Wrap Decal này đều là hàng ngoại nhập nên yên tâm về chất lượng, bác có bóc lớp keo đó ra cũng sạch banh luôn nhé!

Hạng B1
11/6/15
93
43
18
36
Ở 272 - Nguyễn Chí Thanh - Phường 5 - Quận 10. keo mà bác nói dán bị xỉn màu thì chỉ là do chất lượng keo không chuẩn thôi.
Còn keo ở AH Wrap Decal này đều là hàng ngoại nhập nên yên tâm về chất lượng, bác có bóc lớp keo đó ra cũng sạch banh luôn nhé!
E đi qua NCT này nhiều mà e cũng không để ý đến showroom này luôn. Để chiều nay đi làm về e để ý xem thế nào? nếu như mà khách hàng đông thì có thể yên tâm về chất lượng :D :D :D Cảm ơn bác đã chia sẻ nhé!

Hạng B1
30/10/14
65
65
18
39
Ở AH Wrap Decal này ngoài dán keo thì có dịch vụ gì nữa không ạ? o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O E không thích khoản dán keo bảo vệ lắm! Vì nó bình thường quá, e cứ thích phải có sự đặc biệt thì nó mới phong cách.
Họ là trung tâm chuyên chăm sóc xe hơi mà bác, nên dịch vụ nào chẳng có: wrap decal, dán film bảo vệ, dán film tản nhiệt, rồi tem xe nữa...Nói chung là mấy dịch vụ độ xe cho phong cách bằng decal thì bên AH dịch vụ nào cũng có.

Hạng B1
11/6/15
93
43
18
36
Nếu bác có nhu cầu dán keo bảo vệ thì e thấy dán ở AH Wrap Decal này được đó ạ! Trong Sài Gòn đây là một địa chỉ có tiếng đó ạ! :D
E thấy ông bạn e còn nói là có hơn 30 năm kinh nghiệm trong nghề cơ. Mà có làm xe tùy vào chất liệu có có chế độ bảo hành đàng hoàng từ 2-10 năm nên cũng yên tâm hơn về chất lượng.
Vâng ạ! Thấy nhà mình cũng nhiều bác khen làm dịch vụ ở đây nên e cũng tham khảo thêm, nếu ok thì e làm. Vì đợt này gần tết cũng nhiều việc, mà dán thì chắc cũng mất thời gian nên nếu có làm chắc phải để ra tết dán cho thoải mái.

• Like
Reactions: thuymau990
Hạng B1
30/10/14
65
65
18
39
E vẫn chưa hiểu lắm là dán film bảo vệ và film cách nhiệt là như thế nào? :(:(:( Bác biết thì thông não hộ e với ạ! Nếu có đi dán thì còn biết mà trình bày, chứ không ù ù cạc cạc chẳng biết đằng nào mà lần.
Dán film bảo vệ là bảo vệ toàn bộ lớp sơn bên ngoài của xe bác nhé mấu chốt là để giảm bớt thiệt hại về ngoại thất của xe và là một khởi đầu tích cực đối với sự bảo vệ của chiếc xe của bạn. Còn dán film cách nhiệt là dán mặt kính của xe, để chống chói, chống tia UV làm ảnh hưởng đến sức khỏe người sử dụng và nội thất trong xe.

• Like
Hạng B2
19/5/15
119
64
28
41
Xe e mua mấy năm trời rồi, ngày nào cũng dãi nắng dầm mưa mà e không nghĩ đến khoản dán keo bảo vệ này. Không biết bây giờ sơn cũ rồi, wrap lại liệu có hiệu quả nữa không biết! :3duongbiahutthuoc:

• Like