Hạng B1
11/9/06
86
2
8
RE: Nên mua ALTIS hay CIVIC 1.8AT?

Thực sự đã có bác nào đi Civic 1.8AT chưa nhỉ để cho anh em biết được cảm nhận về em này với , chứ nghe cảm nhận của mấy ông nhà báo thì linh tinh quá . Tôi cũng đang lăn tăn giữa Altis và Gala 2.0 , nghe một số khen Gala nhưng cũng có chê , trong đó nói về Gala để bãi lâu ( tôi vào đại lý thấy con Gala 2.0 để cả mấy tháng còn y nguyên , sang To thì thấy thay hết lớp này đến lớp khác )... lại phải suy nghĩ thêm với Civic ( trước đây Honda bị chê về chính sách giá quá nên tôi cũng hãi , bây giờ nghe anh em nói giá Civic 1.8 giá cũng hợp lý, đời lại mới ra ) .

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

1.8 và 2.0 cũng chẳng khác nhau mấy khi chạy đâu bác. Giả sử bác chạy Civic 2.0 quen rồi, xuống 1.8 thì thấy yếu yếu 1 tí, hơi khó chịu. Nhưng nếu chỉ chạy Civic 1.8 thì cũng cực ngon. Altis cỗ quá rồi, hơn nữa số tay đi không sướng đâu, nhất là tình trạng giao thông quá chậm chạm trong tp HCM & HN như hiện nay. Focus nhìn cái mông thô quá. Ford chỉ được Escape và Mondeo là đẹp thôi. Gala về độ ổn định và cứng cáp dàn gầm không bằng Civic và Altis. Nếu bác không gấp thì chơi Captiva vẫn ok hơn Altis về bề ngoài, máy lại 2.4 nên có bèo lắm cũng ngon hơn Altis, chỉ có tội không biết em Che Captiva này nghiện bia cỡ nào thôi. Nếu đi ít thì tiền bia không chênh lệch nhiều thì cũng nên cân nhắc Cap (Lấy bụng ta suy bụng người thôi, không chắc là đúng). Chúc bác vui duyên mới.

Tập Lái
27/8/06
17
0
0

theo các chuyên gia của USA thì Altis là một trong những xe kém an toàn nhất.
mà CIVIC lại vừa ra, chứ em Altis ra lâu wá rồi. Bóc tem xướng lém các bác ah.
lăn tăn j nữa bác. Múc CIVIC đi bác ơi

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Nếu lựa chọn jữa 2 em Civic >< Altis, em cũng bỏ 1 fiếu cho Civic vì já mềm hơn mà động cơ R18A 1.8 i-VTEC của Honda là 1 tiến bộ về động cơ xe hơi, nó là dòng động cơ mới của thằng HD mà

Hạng B2
19/9/06
218
1
0

Vậy chốt lại ý kiến là múc xe CIVIC 1.8AT phải không các bạn?
Mua đi còn chờ gì nữa bác. Em ôm con CIVIC 1.8AT 2.5 tháng nay rồi. Yên tâm lắm. Cũng đỡ ghét HONDA rồi, nếu HVN mà ra Arcord thì đừng có úp mở về giá, về xe em lại đổi ngay - khỏi phải nghĩ. Chắc HVN có bài học về thị trường Việt Nam thời mở cửa rồi - Bằng chứng là vụ khuyến mãi NOKIA và Bảo hiểm vàng này đấy.

Hiện tại CIVIC 1.8 AT là chơi được.

Hạng B1
2/11/06
53
0
0

Về khoản xăng nhớt thì giữa 1.8AT và MT có chênh nhau nhiều không các bác ?? Làm ơn chỉ giáo.

Tập Lái
19/10/06
13
0
0
www.vmc.com.vn

Một phiếu cho CIVIC [&:]
--------------------------------
Canthi_td:Viết bài có dấu dùm nha bác!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

đừng mua Altis,vì 2007 sẽ ra altis đẹp hơn rất nhiều mua bây giờ uổng,vì vậy chỉ có civic.
Canthi_td:Lần sau bác vui lòng không chơi cỡ chữ "đại tướng" nữa nhé.Cám ơn.

Last edited by a moderator: