Hạng C
18/3/05
651
12
18
RE: Nên mua ALTIS hay CIVIC 1.8AT?

khiếp quá, bác trungduc sợ AE mắt mũi kém hay sao mà chơi cái font size phản cảm thế.

1 phiếu cho Civic. Altis ở cuối của chu kỳ sản phẩm rồi, vả lại TO luôn bán giá quá cao so với giá trị thực.
Chế độ bảo trì có thể là 1 lợi thế của To, nhưng xe Nhật các bác chạy 3 năm chả vấn đề gì đâu, cứ đến kỳ làm bảo dưỡng thay dầu là xong, lăn tăn gì.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: hungpetechim

Nếu lựa chọn jữa 2 em Civic >< Altis, em cũng bỏ 1 fiếu cho Civic vì já mềm hơn mà động cơ R18A 1.8 i-VTEC của Honda là 1 tiến bộ về động cơ xe hơi, nó là dòng động cơ mới của thằng HD mà
Bác peteccu, cái động cơ 1.8 này tiến bộ về cái gì vậy,bác có thể phân tích rõ hơn ko, không lẽ 1.8 SOHC lại tốt hơn 2.0 DOHC ???

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

Em ủng hộ 1 phiếu cho Civic. Xe em 1.8AT chạy được gần 3 tháng rồi, thấy rất ổn.

Tập Lái
15/12/06
1
0
0

:D Vậy là lập hội Civic được rồi đó mấy bác ơi :)
Cho em xin một chân trong bang hội đó nhá.

Tập Lái
1/12/06
27
0
0

bác nên mua HONDA CIVIC đi vì nó ko chạy Taxi là ok, hơn nữa máy của hon da luôn nổi tiếng là ít hao xăng.Có nhà máy ở vn thì fụ tùng fải rẻ rồi.
Canthi_td:Sửa bài giúp bác lần này thôi nhé.Lần sau bác viết bài không dấu,không chấm phẩy gì hết là...xuống bến đấy nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: kim_nga_thuduc

bac nen mua HONDA CIVIC di vi no ko chay TA xi la ok hon nua may cua hon da luon noi tieng la it hao xang co nha may o vn thi fu tung fai re roi

Bác nên đánh chữ có dấu nhé, không thì xe gì cũng cho vào bến xe dù hết đó!!!:D

Tui chưa chạy Civic, chạy Altis rồi, không hào hứng lắm! Cùng giá tiền thì tui nghiêng về Civic, lợi thế là kiểu dáng mới, máy mới.

Tập Lái
15/12/06
1
0
0

Đúng đó ! Cty mới làm 1 lượt 2 em 1 INNOVA,1 CIVIC ,con INNOVA thì thường quá ! mà tui đi con CIVIC thấy êm lắm ,nội thất đẹp kiểu dáng đẹp,phong cách mới thể thao,mà quan trọng là khi ra đường ai cũng nhìn trăn trối hết !:D xe màu bạc là good nhất !

Hạng B1
2/11/06
53
0
0

Trích đoạn: fitter

Ford Focus 1.8AT: 31K ra biển - Ford luôn mất điểm về dáng vẻ trừ dòng Escape V6, nhưng thiết kế đẹp phần nội thất, các vị trí đồng hồ, CD, AC bố trí hài hòa dễ độ nội thất mặt dù vật liệu rẻ tiền. Số tự động có +/- cũng là một thuận lợi lớn. Phần ngoại thất có một vài chi tiết thiết kế cẩu thả ví dụ như khóa mở capô đấu sau logo. Máy Duratec vận hành kô có gì xuất sắc hơn máy của xe Nhật, cách âm kém có lẽ do ron cửa cứng (?) Dịch vụ của Ford là perfect nhưng phụ tùng không rẻ như Toy. Nói chung Focus chưa có gì thuyết phục để không chọn một chiếc xe Nhật. Theo lịch sử sài Ford của bạn em như Laser, Mondeo... đều từng nằm đường kéo về do chết máy nên làm em kô can đảm để chọn. Có vẻ nếu chọn Ford, thì nên chọn 7 chỗ như Everest hoặc Escape V6 thay vì sedan.

Bác thấy sao nếu Focus AT 1.8 chỉ còn 30K ra biển + 5 năm bảo hành và bảo trì miễn phí . Tât nhiên Civic 1.8 AT hiện tại ra biển cũng chỉ còn 32K và ATIS chỉ còn 31.5K ?