Theo các bác, cùng tầm tiền em nên chọn xe nào ?

• Total voters
    240
Tập Lái
25/10/15
5
4
3
44
Góp ý chân thành và chia sẻ cùng với bác:
1. Mấy khi bác chạy tốc độ bàn thờ 100 km/h???
2. Cảm giác lại thua con Avante đời 2010 chạy 160km/h? Dẫn chứng cụ thể.
3. Không biết bác đã sở hữu Maz 6 và Civic chưa mà phán là gà và vịt? Nếu Maz 6 là gà thì chắc người tiêu dùng là gà hết nên giờ Maz chạy đầy đường...Civic sau này không nói nhưng mà đời 2008, 2009 thì vẫn bền và ít hỏng vặt nhé.
4. C200 và A4 mua thì được nhưng quan trọng cái khâu bảo dưỡng nó tốn hơn gấp đôi so với con gà và vịt đó bác à, liệu cơm mà gấp mắm, không có điều kiện kinh tế thì không nên chơi xe sang làm gì (chủ yếu là chiếc xe hợp túi tiền và che mưa che nắng cho gia đình)
Dear friend,
1. Avante 2010 là xe nhập linh kiện toàn bộ về lắp ráp chạy thử dây chuyển của Thành Công mà lùm xùm vụ 10,000 bộ linh kiện hoàn chỉnh trốn thuế gần 10,000$ mỗi xe nhưng chìm xuồng nhanh. Mình chạy gần 6 năm hầu như rất tốt trong tầm giá và chỉ nội thất cũ quá, còn ai đã chạy đường trường thì kể cả bà xã mình vẫn chạy tốc độ 120k kể cả tuyến đường đèo núi.
2. Mazda 6 mình mua cho công ty lên chạy tốc độ tầm 90k là cảm giác lái muốn rơi xuống ruộng rồi, cực kỳ rung lắc và chao đảo cũng như rất ồn. Chưa nói bị một quả xém tai nạn ở ngã tư trong đường phố đang chạy tốc độ 40k/h phanh gấp do xe trước phanh xe trượt rất dài đến nỗi tông thẳng vào đít xe trước trong một tình huống không thể tin nổi vào hệ thống phanh cực kỳ kém của nó. Thằng Avante mình chạy qua ngã tư tốc độ 80k/h gặp người chạy qua đường đạp cái dừng lập tức không văng hay trượt xe.
3. Mình không mua xe Huyndai nữa vì thương hiệu chưa được sang nhưng nó là thương hiệu được đánh giá an toàn nhất tại Đức đủ thấy chất lượng vượt trội so với nhiều nhãn hiệu đắt tiền hơn trong cùng phân khúc.
4. Mình cho rằng mua civic giá gần tỷ là rất gà vì xe nhỏ chật chội thương hiệu kém với số tiền bỏ ra. Người ta mua mazda 6 vì thương hiệu nhật lại được phân khúc D rộng rãi và giảm giá quá nhiều tuy nhiên Trường Hải đã thay thế phần lớn linh kiện xuất xứ China và Việt Nam vào nên chất lượng không đúng tầm thương hiệu nữa đâu. Xe công ty mình mới mua được vài tháng dã thấy vịt vì chất lượng và độ an toàn quá kém.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Dear friend,
1. Avante 2010 là xe nhập linh kiện toàn bộ về lắp ráp chạy thử dây chuyển của Thành Công mà lùm xùm vụ 10,000 bộ linh kiện hoàn chỉnh trốn thuế gần 10,000$ mỗi xe nhưng chìm xuồng nhanh. Mình chạy gần 6 năm hầu như rất tốt trong tầm giá và chỉ nội thất cũ quá, còn ai đã chạy đường trường thì kể cả bà xã mình vẫn chạy tốc độ 120k kể cả tuyến đường đèo núi.
2. Mazda 6 mình mua cho công ty lên chạy tốc độ tầm 90k là cảm giác lái muốn rơi xuống ruộng rồi, cực kỳ rung lắc và chao đảo cũng như rất ồn. Chưa nói bị một quả xém tai nạn ở ngã tư trong đường phố đang chạy tốc độ 40k/h phanh gấp do xe trước phanh xe trượt rất dài đến nỗi tông thẳng vào đít xe trước trong một tình huống không thể tin nổi vào hệ thống phanh cực kỳ kém của nó. Thằng Avante mình chạy qua ngã tư tốc độ 80k/h gặp người chạy qua đường đạp cái dừng lập tức không văng hay trượt xe.
3. Mình không mua xe Huyndai nữa vì thương hiệu chưa được sang nhưng nó là thương hiệu được đánh giá an toàn nhất tại Đức đủ thấy chất lượng vượt trội so với nhiều nhãn hiệu đắt tiền hơn trong cùng phân khúc.
4. Mình cho rằng mua civic giá gần tỷ là rất gà vì xe nhỏ chật chội thương hiệu kém với số tiền bỏ ra. Người ta mua mazda 6 vì thương hiệu nhật lại được phân khúc D rộng rãi và giảm giá quá nhiều tuy nhiên Trường Hải đã thay thế phần lớn linh kiện xuất xứ China và Việt Nam vào nên chất lượng không đúng tầm thương hiệu nữa đâu. Xe công ty mình mới mua được vài tháng dã thấy vịt vì chất lượng và độ an toàn quá kém.
Nhờ bác mà em mới biết Mazda của em kém đóa nhoa. Lần đầu tiên em biết mazda 6 lên cao tốc 100 cây chuối trên giờ là rung lắc đó nha. Xem mazda 3 của em đạp lên 160 cây chuối vẫn êm ru bà rù mà. nó thua cái kia 3 con số nha bác. Không hiểu bác đã lái maz thật hay không nhưng mình thấy bác nói không đúng. Nhà mình ai cũng chạy maz hết, từ mazda 3, mazda 6, CX5... đều có nha bác. Mình thì mình chạy hết tất cả các con trên luôn rồi nhé. Nói để bác biết mà đừng có nói mình nói trạng nha

Hạng B1
6/10/16
75
13
8
41
Bác nào trên kia bảo em Civic chật thế ợ? Bác ngồi thử chưa? Em cao m8 ngồi vẫn ok. Civic 1.5 bên Mẽo đang hot, không lẽ bọn Tây nó nhỏ con hơn châu Á cao 1m7?

Hạng B2
29/5/16
128
71
28
32
Bác nào trên kia bảo em Civic chật thế ợ? Bác ngồi thử chưa? Em cao m8 ngồi vẫn ok. Civic 1.5 bên Mẽo đang hot, không lẽ bọn Tây nó nhỏ con hơn châu Á cao 1m7?
E nói nó trật nè bác. Ghế sau trật vãi nồi. E ngồi bên singapore. Civic 1.5. Ghế lái thì ai nói làm gì. Chỉ là mua dùng gia đình. Nên ghế sau rộng hơi quan trọng.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Bác nào lăn tăn thì cứ lái thử CV 1 lần sẽ có quyết định sớm thôi.
CV lái hay hơn rất nhiều lần so với các xe Nhật trong cùng tầm giá ở VN.
Nếu mua xe để hưởng thụ cảm giác lái xe thực thụ thì hốt CV. Còn nếu có thể hy sinh để có 1 không gian rộng rãi hơn cho gia đình thì lấy M6.
Nhưng nếu chọn không gian rộng rãi thì sao không lên gầm cao luôn mà lại lấy sedan?

Hạng B2
29/5/16
128
71
28
32
Tạ
Bác nào lăn tăn thì cứ lái thử CV 1 lần sẽ có quyết định sớm thôi.
CV lái hay hơn rất nhiều lần so với các xe Nhật trong cùng tầm giá ở VN.
Nếu mua xe để hưởng thụ cảm giác lái xe thực thụ thì hốt CV. Còn nếu có thể hy sinh để có 1 không gian rộng rãi hơn cho gia đình thì lấy M6.
Nhưng nếu chọn không gian rộng rãi thì sao không lên gầm cao luôn mà lại lấy sedan?
muc tiêu của e ngay từ đầu là sedan bác à. Gầm cao chỉ ưng GLC thôi. K có đủ tiền mua. Em cũng dân lái chưa được bao nhiêu. Nên không biết cảm giác lái phấn khích là thế nào. E chưa lái đc CV mới. M6 thì làm đc vài vòng thấy cũng rất ổn. Em hơi thiên về độ rộng rãi, nội thất M6 nhìn sang trọng hơn. Nên e quyết định múc M6.
P/s: đó giờ chie đc lái xe bình dân: innova, vios, fortuner, Cruze, mazda3, mazda6 (lái thử)

Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
View attachment 593155 Em làm mấy cái topic hỏi rồi. Giờ e cắn răng chốt 2 sự lựa chọn thôi. Civic 2017 950 củ và Mazda 6 FL 2.0 premium 2017 hơn 1 tỏi xíu (chưa trừ khuyến mãi này nọ). Các bác tư vấn cho e nên múc con nào ạ. Thanks các bác.[pagebreak][/pagebreak]
Máu là mua thôi, Bác nào 51G vào trả lời giúp nhé, 950 củ vẫn mua :)
Nên mua Civic 2017 hay Mazda 6 2.0 Premium FL 2017?

• Like
Reactions: nguyenkhaihondaoto