Santa Fe hay Forester?

• Total voters
    116
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
47
Bình Dương
Chi phí sửa chữa Su FXT 2.0 tụt bô vừa hết bảo hành:
Cao su càng A + thanh cân bằng: 6tr, giàn lạnh: gần 8tr (hãng báo gần 20tr). Hơn mịa tiền bảo dưỡng CX5 cùng đời của bx.
Chưa kể đầu năm hãng báo xì nhẹ cặp phuộc sau rầu :(
Subaru thì loanh quanh các Tp lớn gần SG và HN thì garage còn biết làm, các cụ mua về tỉnh là biết nhau ngay....Cái máy đối xứng công nghệ cao đó kén garage lắm....

Hạng B2
14/2/15
429
679
93
Subaru có tăng áp thì hẳn chơi, còn em Forester này động cơ thường có 2.0, kèm xác to, mà lại còn hộp số CVT nữa thì xác định ...

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
Forester nếu ko cần 5+2, còn nếu cần 5+2 thì Fe dầu, máy xăng thì làm CRV thấy ô tô kê hơn

Hôm em đi coi xe subaru, ôi chao nó rộng. Ngồi sướng lắm
Đến lúc ông sale giới thiệu cái E- Sight, có thòng một câu: anh nhớ đừng chạm vào mắt camera, hỏng một phát là 3-4000 $ đó. Mà cái này cứ sờ vào là đi. Thế em hỏi lại: lúc dọn nội thất thì sao? Ông sale bảo là thế thì anh lưu ý thợ
Em tắt nứng luôn. Thôi ko mua nữa

• Like
Reactions: ndhonghai
Hạng D
6/12/14
1.340
1.303
113
Đi gia đình chọn máy xăng thôi anh. Xe để trong nhà càng nên chọn máy xăng.
Tôi đang đi xe máy dầu (Ford Ranger WT bi-turbo) và đậu xe trong nhà. Máy dầu đời mới bây giờ êm, không hôi và rất tiết kiệm. Chủ thớt cứ mạnh dạn sử dụng

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tiếc là VN đất chật người đông, mới chập chững đua nhau sắm xe khoảng hơn chục năm nay nên chuyện đậu xe cũng khá khó khăn vì mỗi người sở hữu diện tích nhà cũng không phải rộng rãi lắm. Chứ như bên Mẽo, mỗi nhà có cái gara đậu xe vô tư vô lo thấy ham bác nhỉ. :D
Thì bác ở chung cư cũng tiện mà, không thì ra ngoại ô ở cho nó thoáng, hehe.

• Like
Reactions: volangchi
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tôi đang đi xe máy dầu (Ford Ranger WT bi-turbo) và đậu xe trong nhà. Máy dầu đời mới bây giờ êm, không hôi và rất tiết kiệm. Chủ thớt cứ mạnh dạn sử dụng
Bac nói không hôi là không đúng rồi, máy dầu đậu trong nhà thì chịu không nổi mùi,

Hạng D
6/12/14
1.340
1.303
113
Bac nói không hôi là không đúng rồi, máy dầu đậu trong nhà thì chịu không nổi mùi,
Đương nhiên là có chút ít (chỉ chút xíu thôi) mùi đặc trưng của máy dầu. Tuy nhiên từ khi nổ máy đến khi chạy xe ra khỏi nhà, mùi dầu chỉ thấy khi để ý kỹ. Nếu bạn nổ máy xe và không chạy ra ngoài thì mới có vấn đề. Tôi đã và đang đi 2 xe máy dầu đời mới và đều thấy như vậy. Hay mũi tôi bị điếc? Xin lưu ý: chỉ máy dầu đời mới thôi, còn máy dầu đời cũ (2015 về trước) thì đúng là rất hôi.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
CX-8 máy thì yếu so với xác, ghế sau quá chật

Vinfast thật sự em chưa đủ lực và tin tưởng để bỏ hơn 1 tỷ ra mua xe ạ
bác bảo cx8 mà chật so với santafe thì em cũng chịu, máy nó 2.5 , 188hp thì đâu có yếu hơn santafe.hàng ghế 3 của cx8 ngồi thoải mái hơn cả fortuner, everest, luôn đó, bác có thấy trong dòng tiền dưới 1,5 tỉ có con nào rộng hơn hay opption nhiều hơn cx8 em cho bác luôn con xe em:)

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
bác bảo cx8 mà chật so với santafe thì em cũng chịu, máy nó 2.5 , 188hp thì đâu có yếu hơn santafe.hàng ghế 3 của cx8 ngồi thoải mái hơn cả fortuner, everest, luôn đó, bác có thấy trong dòng tiền dưới 1,5 tỉ có con nào rộng hơn hay opption nhiều hơn cx8 em cho bác luôn con xe em:)
CX8 là bá đạo về rộng rồi. Thánh kia anti hàng Nhật thôi bác, hắn có biết gì đâu, cứ thấy Toy, Nhật là nhảy vô chửi, chế thôi, chứ có biết cái xe CX8 nó hình thù ra sao đâu.