Tập Lái
28/2/07
3
0
0
.vtv.vn
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn họ em cái. Em đang định mua một trong hai con JUPITER hay NOUVO. Em thì thích cái dáng của con NOUVO. Nhưng nhiều người lại bảo là con này tốn xăng, cộng với sau này máy nhanh tã. Còn JUPITER thì máy bền, chạy êm. Đâm ra em cũng đang phân vân...

Hạng B2
28/9/06
257
1
0
RE: Nên mua JUPITER hay NOUVO nhỉ?

bác vào thread tư vấn mua xe số của em rồi hãy quyết định bác ơi, xe giờ lung tung hết cả lên không biết đâu mà lần

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Mua cả 2 chiếc chạy thử cho biết. Sau đó thì sẽ chọn được xe ưng ý thôi :D:D.

Em nói đùa thôi! Mấy vụ so sánh này thì đau đầu lắm. Em nghĩ bác cứ liệt kê tiêu chí cái xe của bác là gì, sau đó sẽ tìm ra được ngay.

Jupiter em thấy kiểu dáng đâu đến nỗi nào, còn hơn Future Neo, Shogun đấy chứ. Ưu điểm về độ bền và tiết kiệm hơn Nouvo là chắc rồi.

Còn Nouvo em cũng chỉ nghe các bác trong OS nói chạy khoảng 2 năm biết cảnh "GIÀ MÀ HAM" ngay. Cái này để mấy bác sử dụng qua rồi tư vấn. Em chỉ hóng hớt được vậy thôi. :D

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

nếu bác đi Jupiter sẽ trông nam tính hơn và bụi hơn, còn đi nouvo thì trông sang hơn, nhưng theo tui thì nên đi Jupiter đi cho sướng, tuy là xe số nhưng lại tiết kiệm, bền, máy lâu tã, mạnh hơn nouvo nữa, êm và ko có ồn như nouvo, theo tui thấy thì nouvo được mọi yêu thích vì xã hội ngày nay đang thịnh xe tay ga, mà nouvo lại là xe tay ga có giá bình dân và cũng khá đẹp nên phù hợp với túi tiền mọi người, chứ tui thấy nouvo chạy ko có bốc bằng Jupiter, hơn nữa máy nouvo uống xăng kinh, mau hư, mau xuống máy

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Xe Nouvo là dạng xe ga bác nào thích đồ thời thượng thì mua. Còn lại máy móc thì thua xa Jupiter. Hôm nào bác thử để ý con Nouvo cũ chạy nhanh mà xem máy gào khiếp lắm, chưa kể có bệnh nghiện xăng.

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

bác mà mua Jupiter thì mua Jupiter đen loại có bánh mâm đi nhìn ngầu lắm, bác đem xe đi xi lại bánh mâm thành màu bạc tương phản với màu xe nhìn chóe mắt luôn. hehe,

Tập Lái
28/2/07
3
0
0
.vtv.vn

:) Em cám ơn các bác nhiều. Có khi em sẽ mua con Jupiter.

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Nếu bác còn trẻ, chủ yếu đi lại trong thành phố thì mua con Nouvo đi cho nó Mr oai, chở ghệ banh càng ra cho nó đẹp. Nếu bác không nằm trong dạng đó thì mua Jupiter.

Máy móc bây giờ không quan trọng nữa Nouvo là loại xe có nhiều đồ chơi nhất, bác chỉ cần bỏ ra khoảng 3T là độ tới bến, thay đồ mới hoàn toàn chứ không phải đâm chọt xoáy móc như xưa nữa đâu. Chơi chán rồi gắn lại đồ zin còn roda mới kinh chứ :D