Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Bác chủ bảo E form mới, thì em nói lại là E hiện tại chỉ facelift. Về mặt công nghệ E 2021 có hơn gì S 2020 ko? Đó là chưa nói đến trải nghiệm. E 2021 có êm như S 2020 ko bác? Tiếng lốp 2 xe thế nào?

P/s: Bác lôi xe Hàn vào làm gì :D
Vụ xe Hàn thì e nói mấy bác phía trên, còn về công nghệ thì cứ xe nào ra sau sẽ được cập nhật thêm nhiều cái mới hơn, E mới sử dụng hệ thống giải trí MBUX mới hơn S. Hỗ trợ phanh chủ động thế hệ mới nhất, Giao diện camera 360 mới hơn, nhiều chức năng hơn, trực quan hơn. Đương nhiên qua thế hệ S tiếp theo thì S lại vượt lên về CN nhưng hiện tại thì là như vậy. Đương nhiên về tiện nghi thì S vẫn hơn. Còn bác nói là E chỉ là facelift bây giờ nói riêng Mer facelift gần như all new chỉ có không thay cái khung như all new thôi :D.

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
19/5/15
49
35
18
33
Vụ xe Hàn thì e nói mấy bác phía trên, còn về công nghệ thì cứ xe nào ra sau sẽ được cập nhật thêm nhiều cái mới hơn, E mới sử dụng hệ thống giải trí MBUX mới hơn S. Hỗ trợ phanh chủ động thế hệ mới nhất, Giao diện camera 360 mới hơn, nhiều chức năng hơn, trực quan hơn. Đương nhiên qua thế hệ S tiếp theo thì S lại vượt lên về CN nhưng hiện tại thì là như vậy. Đương nhiên về tiện nghi thì S vẫn hơn. Còn bác nói là E chỉ là facelift bây giờ nói riêng Mer facelift gần như all new chỉ có không thay cái khung như all new thôi :D.
Về cơ bản thì tính năng đời mới cả 2 xe đều có, E mới thì nhỉnh hơn về phiên bản của các tính năng. Tuy nhiên trải nghiệm tiện nghi thì S chắc chắn sẽ hơn, như ghế ngả, da ghế, hệ thống treo, hệ thống loa, hỗ trợ lái đêm... Cá nhân em thì thấy tiền nào vải ấy. 1 chiếc S Lux 2020 lướt giờ giá cũng vẫn hơn 1 chiếc E300 lăn bánh mà.
Quan trọng là bác chủ thích lựa chọn nào thôi :D

• Like
Reactions: hjno
Tập Lái
19/5/15
49
35
18
33
giá nữa bác ơi. 1 đống như thế mà 2.2 tỏi =)) . xe mà về ổn định thì em nghĩ mer E mất mớ khách.
thế mới thấy mẹc lắp ở mình kiếm tốt :)) S class W223 bên Malay mới dự báo giá 3.6-3.8 tỷ.

Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Hình như Lắp ráp Malaysia nên mới có giá này ?
À cảm ơn bác chắc vậy quá.
Long Wheelbase là đắt nhất trong tất cả các xe trên đời.
S có LWB, GLS cũng có LWB.
Rolls Royce cũng có LWB.
Nhớ S hồi đó có xe thân ngắn nhưng sau ko bán được đành phải bán xe thân dài thôi.

• Like
Reactions: dang_cap_pro
Hạng B2
22/8/13
342
261
63
S450 lux công nhận khác bọt hẳn, em lấy con form cũ rồi, còn form mới thì hy vọng qua năm nó ráp giá ổn hơn tý hoặc may mắn có tiền thì đổi luôn.

• Like
Reactions: dang_cap_pro