Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Chuyện kinh doanh phụ thuộc nhiều yếu tố. Cái đầu tiên khi nhìn vô design là người thích đẹp đã bỏ đi rồi. còn lại dân mua nó thì có đam mê riêng

cào phím dễ lắm á

chắc chưa được cảm giác lái AWD/4WD đường trơn, đèo dốc

P/S: con Cross TOY bán ở VN giá không đúng với giá trị nó đem lại. gắn logo TOY lên cái được thêm 100 chai
vậy thì qua mấy nước nào đúng với giá trị nó ở đi bác ! mấy ngàn người mua xe cross chắc dốt hơn bác !

• Like
Reactions: Ben Khang
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
ba cái AWD chả nghĩa lí gì ở mấy nước quanh năm chỉ có nắng và mưa, đừng có lấy AWD ra khè, chỉ ưu việt ở những nơi nào có tuyết thôi, xe xấu quá thì bỏ qua đi bác ơi, dù sao con Corola cross nó cũng rẻ hơn vài trăm đáng để mua hơn !
con cross V giờ đang khuyến mãi thuế trước bạ , giá lăn bánh chỉ loanh quanh ko tới 900tr!
Ồ, bác làm sale Toy phỏng??? Hết dìm hàng xe hãng khác, giờ năn nỉ mua Cross. Đã nói cross tuổi gì lại còn chầy cối. Làm như báu lắm ấy.

• Like
Reactions: lamthanhle
Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Ồ, bác làm sale Toy phỏng??? Hết dìm hàng xe hãng khác, giờ năn nỉ mua Cross. Đã nói cross tuổi gì lại còn chầy cối. Làm như báu lắm ấy.
báo gì bác ơi, thấy thị trường nó sao thì nói zậy thôi chứ có thêm mắm thêm muối gì đâu à ! kaka

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
báo gì bác ơi, thấy thị trường nó sao thì nói zậy thôi chứ có thêm mắm thêm muối gì đâu à ! kaka
Thị trường là một cái gì đó rất chung chung. K phải cứ mua ít là k ngon. Đơn giản nó thuộc về thị hiếu và túi tiền. Mình nhớ có lần Toy mang con FT86 về bán, cả năm chả ai mua, Vios thì bán cả ngàn chiếc 1 tháng. Nhưng ai dám nói FT 86 không bằng Vios.
Muốn biết cái nào tốt hơn, k có cách nào khác ngoài cầm lái. Trước đây khi chưa có kinh nghiệm, mình cũng nghĩ Merc S450 it ai mua là không ngon bằng C200 giống kiểu của bác đấy. Sau này có trãi nghiệm thì mới thấy hồi đó mình ngu.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Thị trường là một cái gì đó rất chung chung. K phải cứ mua ít là k ngon. Đơn giản nó thuộc về thị hiếu và túi tiền. Mình nhớ có lần Toy mang con FT86 về bán, cả năm chả ai mua, Vios thì bán cả ngàn chiếc 1 tháng. Nhưng ai dám nói FT 86 không bằng Vios.
Muốn biết cái nào tốt hơn, k có cách nào khác ngoài cầm lái. Trước đây khi chưa có kinh nghiệm, mình cũng nghĩ Merc S450 it ai mua là không ngon bằng C200 giống kiểu của bác đấy. Sau này có trãi nghiệm thì mới thấy hồi đó mình ngu.
ai đời lấy con xe 500 đi so con xe 2 tỏi, ở đây giá nó xem xem mới là điều đáng nói ông nội ơi ! ông nói hồi đuối lí lạc đề quá !

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
ai đời lấy con xe 500 đi so con xe 2 tỏi, ở đây giá nó xem xem mới là điều đáng nói ông nội ơi ! ông nói hồi đuối lí lạc đề quá !
xe nào same same bác. Cái Cross của bác khởi điểm chỉ hơn 700, còn xe Subaru kia khởi điểm đã tỏi. Bác không biết gì về xe thì đừng có tư vấn kiểu đó. Cái Cross chạy nó cùi pà cố. Chẳng qua lắp cái logo Toy với lại vừa miếng nên người ta mua nhiều, toàn mua bản thấp nhất chứ có mấy ai mua bản cao đâu. Chạy vừa ồn vừa chán, có cái gì để so không.
Bác chắc cũng nhìn cái Subaru trong hình rồi phán chứ có khi nào mục sở thị em nó chưa??? Nhìn bên ngoài nó chất lượng hơn con Cross gấp 3-4 lần, từ nước sơn, nước mạ crom cho đến khung xương đèn đóm. Mình nhắc lại cho bác biết là Subaru trong hình và ngoài đời là rất khác nhau, nhìn bên ngoài nó bề thế và hầm hố chứ không phèn phèn như trong hình đâu. Còn về vận hành thì thôi, Cross có tới 5 cửa nhưng so với forester-il hình như em Cross chẳng còn cửa nào.
Hãy làm ơn, làm ơn cầm lái, trãi nghiệm nhiều vào trước khi tư vấn. Chứ nhìn ảnh, nhìn doanh số, đú trend tư vấn kiểu này, bác chủ nghe theo chắc đi cào nghêu luôn quá.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
xe nào same same bác. Cái Cross của bác khởi điểm chỉ hơn 700, còn xe Subaru kia khởi điểm đã tỏi. Bác không biết gì về xe thì đừng có tư vấn kiểu đó. Cái Cross chạy nó cùi pà cố. Chẳng qua lắp cái logo Toy với lại vừa miếng nên người ta mua nhiều, toàn mua bản thấp nhất chứ có mấy ai mua bản cao đâu. Chạy vừa ồn vừa chán, có cái gì để so không.
Bác chắc cũng nhìn cái Subaru trong hình rồi phán chứ có khi nào mục sở thị em nó chưa??? Nhìn bên ngoài nó chất lượng hơn con Cross gấp 3-4 lần, từ nước sơn, nước mạ crom cho đến khung xương đèn đóm. Mình nhắc lại cho bác biết là Subaru trong hình và ngoài đời là rất khác nhau, nhìn bên ngoài nó bề thế và hầm hố chứ không phèn phèn như trong hình đâu. Còn về vận hành thì thôi, Cross có tới 5 cửa nhưng so với forester-il hình như em Cross chẳng còn cửa nào.
Hãy làm ơn, làm ơn cầm lái, trãi nghiệm nhiều vào trước khi tư vấn. Chứ nhìn ảnh, nhìn doanh số, đú trend tư vấn kiểu này, bác chủ nghe theo chắc đi cào nghêu luôn quá.
mấy ngàn người mua cross chắc dốt hơn bác để bác dạy người ta phải mua xe nào chất lượng đáng đồng tiền hơn à! kaka….
ở thị trường mẹ của 2 thằng này chỉ hơn nhau có 3000 về vietnam cái thằng su nó ảo tưởng chứ hơn gì 3-4 lần ông nội ơi ! ông ko biết làm toán cộng trừ nữa mà đi tư với vấn gì cho ai !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
mấy ngàn người mua cross chắc dốt hơn bác để bác dạy người ta phải mua xe nào chất lượng đáng đồng tiền hơn à! kaka….
ở thị trường mẹ của 2 thằng này chỉ hơn nhau có 3000 về vietnam cái thằng su nó ảo tưởng chứ hơn gì 3-4 lần ông nội ơi ! ông ko biết làm toán cộng trừ nữa mà đi tư với vấn gì cho ai !
View attachment 2932577
Quanh đi quẩn lại anh chỉ lôi cái doanh số ra để bảo vệ quan điểm.
Vd Hilux, Xtrail, Corolla bán chạy top thế giới về Việt Nam ế lòi mắt. Vậy những ranger, cx5, k3 ngon hơn bọn kia à?
Con Cross lúc đầu phát triển cho thị trường ĐNA thì có j hay ho. B chẳng ra B, C chẳng phải C, phanh P đạp chân, treo sau thanh xoắn. Nó bán chạy vì vừa miếng, lại có tý gầm cao, nhìn cũng bắt mắt chứ cốt lõi công nghệ có j ăn đc Su?
Anh so giá thì cũng phải so cả option xem cùng xe thì bản bên nó khác j bên mình. Cross ở Nhật, Mỹ nó có dẫn động 4 bánh, hybrid. Về Việt Nam còn mỗi chữ T.
Su nó bán kém chẳng qua market kém, hệ thống mỏng, thiết kế ko hợp số đông. Chứ nó chơi với anh thằng Cross (rav4) chứ Cross tuổi gì.

Hạng B2
18/2/21
282
2.544
93
Đợt em đi lái thử thì thấy bản ES cực đáng tiền nhé.
Hàng ghế sau rộng rãi, ghế lái cũng vậy. Không quá to, cũng không quá bé. Nữ lái cũng rất thoải mái.

Có cốp điện, đá cốp, mã số mở cốp không cần chìa các kiểu. Taplo hồi xưa xấu chứ giờ cũng có màn hình giải trí xịn xò rồi.

Đợt đó em cũng ham hố, mỗi tội phải bù tiền to quá lại thôi.