Tập Lái
5/12/14
1
4
3
35
Trong tình hình cao tốc đang phát triển nhiều ở Việt Nam. ES sẽ hữu ích. Vì sẽ giúp bác tránh va chạm trong vài giây lơ là.

Còn tranh cãi Toyota Cross vs Subaru Fores cảm giác lái thì mình ko dám cãi với bạn kia rồi :D

Nhưng với tầm tiền đó thì mình nghĩ Honda CRV là option tốt hơn :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/9/15
140
157
43
43
Group xe hơi mà mấy ông chả hiểu gì về kỹ thuật và lái xe mà cứ vào nói nhưng đúng rồi, nghe mà nản. Cross mà so với Forester về cảm giác lái thì cũng lạy thôi ạ. Đích gụi là fan của dqmtrieu rồi
Nhưng mà cũng nể mấy anh comment reply, mấy anh cũng sân lắm cơ. Những người so sánh kiểu này là mấy anh nói không lại đâu.
Thân

Hạng B1
16/8/09
98
68
18
nên mua Corola Cross, ăn đứt con này, đẹp có, công nghệ TSS xịn sò, thương hiệu trên cơ ! con kia xấu mắc nhục !
View attachment 2932183View attachment 2932184
Bạn chắc sale toyota. Nhưng đi chê đối thủ vậy là dở r.
Ngoại hình thì mỗi người mỗi ý chứ sao gọi là nhục. Ngta hỏi mua bản gì nếu bạn không am hiểu về dòng đấy thì cũng không cần ý kiến
Quan điểm cá nhân mình thì xe là phương tiện di chuyển không phải đồ trang sức. Nên so đẹp xấu thì k nên. Nhất là lại đem so với Cross mình thấy nó k chuẩn lắm
Ba mình chạy Cross, e trai mình forester và mình crv
Đánh giá chung là nếu ưu tiên gia đình ngồi thoải mái k nhức đầu thì crv
Nếu lái thích đi thường xuyên cung đường xấu, và đi 1 mình thì forester
Còn Cross mình k bàn vì nó chỉ đi trong phố là chủ yếu, chứ ra đường trường cả cảm giác lái và khung gầm, không gian ngồi đều không thể so sánh với 2 con kia(nếu không nói là thua rất xa) Trừ cái đẹp do bác ấy bình chọn
Gửi bác chủ thớt: nếu bác thích forester thì nó là 1 con xe đáng trải nghiệm, 140tr cũng nhiều nhưng cũng đáng. Xe e mình không có thấy rất tiếc vì lúc đó k mạnh dạn chi thêm ít tiền để có trải nghiệm tốt nhât
Chúc bác mau tìm được xe ưng ý

Hạng B1
12/4/12
84
12
8
Xin chào các bác. Em có dự định Subaru Forester trong tháng này, mà đang phân vân giữa 2 phiên bản iL với iL Eyesight. Em là tay lái mới nên muốn lựa chọn Eyesight để đảm bảo an toàn, nhưng hôm nay check giá với sale thì phiên bản Eyesight cao hơn bản thường 140tr.

Các bác tư vấn giúp em với! Em cảm ơn.

View attachment 2932061*Ảnh minh họa
Nếu tài chính ok thì iL Eyesight bạn nhé./
Ngoài sự tiện lợi khi lái xe thì giá trị của Eyesight nó vô chừng lắm. Lúc nó thể hiện sự khác biệt thì giá trị cả con xe cũng không mang lại được vào thời điểm đó./
Bản iL Eyesight còn đang tặng option Auto gập gương + Cốp đóng mở Motor điện./
Vài lời chia sẻ với bạn với tư cách Owner và saleman nhé. Trân trọng!

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
mấy ngàn người mua cross chắc dốt hơn bác để bác dạy người ta phải mua xe nào chất lượng đáng đồng tiền hơn à! kaka….
ở thị trường mẹ của 2 thằng này chỉ hơn nhau có 3000 về vietnam cái thằng su nó ảo tưởng chứ hơn gì 3-4 lần ông nội ơi ! ông ko biết làm toán cộng trừ nữa mà đi tư với vấn gì cho ai !
View attachment 2932577
Chẵng qua không có đủ tiền thôi. Chứ ai dạy khôn gì. Có một bài doanh số mà nói hoài. Chán chả buồn nói nữa. K biết gì lại cứ thích cải lộn.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thằng nhỏ , anh nói cho chú nghe nè: từ đầu tới giờ anh chỉ nói chú DỐT chứ chưa có chửi chú NGU nhé.

mà chú nói anh vậy thì chắc chú thật sự VÔ HỌC và VÔ GIÁO DỤC rồi đây nhóc.

Anh gửi chú -nhiều sổ đỏ-nhiều đất đai- mà phải đi chụp hình ké moto , cai hình lúc anh đi nhận xe nhé .
Tự trọng đi chú em, dù anh nghe chú khoe giàu có lắm nhưng chắc nghèo từ trọng nhỉ !
Đã giàu lại còn đập chai, đã đô như lý đức lại dài một gang thì thôi ngta bỏ cái khẩu trang roa. Cơ mà bác đứng bên 2 chân dài có vẻ hơi bị uy tính à nhoa.