Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
24/8/10
240
745
93
Chắc ko làm móng phần công viên , toà tháp làm móng nên ko ảnh hưởng
mấy căn biệt thự phú mỹ hưng sân vườn bị sụt lún nứt nẻ tè le mà nhà đâu bị gì .
vivo city đường vào bãi đỗ hầm ôto lún phải 20 cm mới đc làm lại mà dốc xuống vẫn bình thường vì ngta đổ móng cái nào cần thiết thôi
đừng hoang mang nghen

Bờ sông thấy có kè bê tông chắc chắn nhưng vào trong 1 mét là sụt tè le ra, bồn hoa, lối đi sút có nửa mét.. Tòa nhà thì chắc ko sập rồi anh nhưng xung quanh cảnh quang tiện ích lồi lõm vậy sao xứng cái mác cao cấp dc, mà thà nó sập để còn có bảo hiểm, đền bù chứ cái kiểu sập xung quanh kiểu vậy ko biết có dc bồi thường gì ko, chủ đầu tư bỏ tiền ra cải tạo cũng đuối cmn luôn.. giáp sông gần 1km lận :)

Mình ko chụp hình vì ko có ý định dìm hàng gì hết, bác nào ở khu này biết phương án sữa chửa của Kepple Land sao ko?

Tập Lái
27/7/15
43
189
33
hcm
Bờ sông thấy có kè bê tông chắc chắn nhưng vào trong 1 mét là sụt tè le ra, bồn hoa, lối đi sút có nửa mét.. Tòa nhà thì chắc ko sập rồi anh nhưng xung quanh cảnh quang tiện ích lồi lõm vậy sao xứng cái mác cao cấp dc, mà thà nó sập để còn có bảo hiểm, đền bù chứ cái kiểu sập xung quanh kiểu vậy ko biết có dc bồi thường gì ko, chủ đầu tư bỏ tiền ra cải tạo cũng đuối cmn luôn.. giáp sông gần 1km lận :)

Mình ko chụp hình vì ko có ý định dìm hàng gì hết, bác nào ở khu này biết phương án sữa chửa của Kepple Land sao ko?
Em thấy sữa chửa qua loa, làm lại để ko còn dấu hiệu sụt lún nữa để lùa gà chứ ko phải giải quyết triệt để. Keppel khắc phục tạm thời để bán giai đoạn 2 - block 6-7-8. Đường nối qua sau UBND Q7 cũng sắp xong rồi. Cơ mà xứ thiên đường nó thế thôi bác ơi. Bác muốn chuẩn thì sang bờ bên kia PMH kìa, anh í nhiều hàng nhiều chũng loại, công viên bờ sông thoải mái.

• Like
Reactions: DD_Do
Hạng B2
15/4/09
373
802
93
E ở nhà quê mới lên
Chả ai đổ móng cái công viên cả ,ngay cả nguyễn văn linh còn sụt lún và nâng đường bnhiu lần. Q7 trước là vùng đầm lầy nên sụt lún nhiều lắm bác .sân vườn nhà e bị sụt e đổ đất vào là xong.toà nhà có móng ko bị sụt là ok

Hạng B2
15/4/09
373
802
93
E ở nhà quê mới lên
Phần nào ko có đổ móng cọc sẽ bị sụt và lún nữa , cdt đợi sụt lún ổn định rồi làm luôn 1 lần ,chứ làm xong sụt lún tiếp thì làm hoài hoài luôn. Còn cdt có làm hay ko thì hên xui

Hạng D
24/4/15
1.334
6.073
113
Chả ai đổ móng cái công viên cả ,ngay cả nguyễn văn linh còn sụt lún và nâng đường bnhiu lần. Q7 trước là vùng đầm lầy nên sụt lún nhiều lắm bác .sân vườn nhà e bị sụt e đổ đất vào là xong.toà nhà có móng ko bị sụt là ok
Q7 cốt nền yếu mà, mình thấy tình trạng này cũng xảy ra bên Dockland và mấy chung cư PMH. Nhưng nhà có móng cọc nên ko sao cả, chủ yếu phần nền xung quanh thôi, cũng chẳng trọng yếu.

Hạng B2
5/12/14
120
1.285
93
47
HCM
www.facebook.com
Q7 cốt nền yếu mà, mình thấy tình trạng này cũng xảy ra bên Dockland và mấy chung cư PMH. Nhưng nhà có móng cọc nên ko sao cả, chủ yếu phần nền xung quanh thôi, cũng chẳng trọng yếu.
Muốn khắc phục triệt để thì đổ vàng xuống là xong :)
Không ai dùng hệ móng cọc hàng chục m để đỡ phần sân vườn, cảnh quan cả.
Cứ để nó lún, một thời gian chi thêm tiền làm lại, đôn nền phần sụt lún. CDT có tiền như PMH thì làm thường xuyên nên ít ai để ý và biết, còn CDT không tiền thì mặc kệ, để nó lún tè le, nứt nát bấy, dân hổng ràng nên thấy sợ chứ nó có ảnh hưởng gì đến cái khối nhà cao tầng có hệ móng cọc riêng đâu.

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
View này hơi bị giống The Ascent á bác..đẹp. :)
hehehe nhưng ben em là hướng đông bắc chứ kô phải hướng tây và có balcony mợ ui
ngồi trong phòng khach ngắm view hay ra balcony hit thở ko khí luôn mợ ... :)
Vì hướng đông bắc kô bị nắng trưasau này weekend em se treo một cái võng trên balcony để ngủ trưa hihihi

Tập Lái
26/10/12
6
147
28
Q.3, HCM
hehehe nhưng ben em là hướng đông bắc chứ kô phải hướng tây và có balcony mợ ui
ngồi trong phòng khach ngắm view hay ra balcony hit thở ko khí luôn mợ ... :)
Vì hướng đông bắc kô bị nắng trưasau này weekend em se treo một cái võng trên balcony để ngủ trưa hihihi
Hí hí...Căn 3pn bên The Ascent chính là cái view này luôn í Anh..Đông Bắc mờ..hôm nào mời Anh lên tầng 28 lun Anh thấy ngay.;). Anh nói cái balcony đòi giăng võng em mới nghĩ ra..bên The Ascent chỉ cần mở cái window ra để thế nằm ngay salon ngắm sao khỏi sợ trúng gió bệnh..hè hè.

Status
Không mở trả lời sau này.