Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Em bên chủ đầu tư Ascent đây. cuối 2016 giao nhà, có thể chậm qua đầu nam 2017. mà con đầu tay của Hòa Bình chắc ko chậm đâu. vì còn nhiều .. đứa Ascent nữa mà
Mục đích bác cho thuê, mì ăn liền, tài chính có hạn thì cắm vào thằng nào giao nhà rồi yên tâm mà mà chơi, rồi chọn khu vực có mật độ thuê ở cao như gần trung tâm, chi tiết hơn xíu thì Thảo Điền (dân Âu, Mỹ,..) Phú Mỹ Hưng (dân Á như Hàn, Đài, ..) sẽ được giá cao và ổn định hơn khu khác.
Tài chính thoải mái thì thích thằng nào nhích thằng đó, chọn chủ đầu tư ngon xíu là ok như Vin, Kep, Cap, ĐQM, SSG, ...:3danbanh:
bác làm bộ phận nào?

Hạng D
26/9/09
1.967
6.079
113
Thế không chọn HBC hả cụ?
Ascent e thik vì nó ở Thảo Điền, cũng gần station, thiết kế có bãi xe lộ thiên rất hay, mật độ 6 căn/tầng cũng là điểm mạnh.

Cụ có hàng nào hay giới thiệu em?
hehe. Bác hỏi khó , em làm bên HB mà bơm về HB thì em lụm gạch mệt nghỉ của mấy cao thủ trên đây luôn, bác nào thích thì em đưa thông tin, tư vấn, phân tích ưu nhược điểm để các bác dễ phán xét thôi, em chỉ đưa ra 1 vài hướng để bác dễ khoanh vùng mà chọn lựa thôi, tại thấy bác còn hơi lan man hay vì còn những vde khác mà chỉ bác mới biết. sẳn em múa rìu luôn :

- Rievera Point non nước hữu tình nhưng em nghĩ cho thuê không ngon bằng khu Đông, CĐT thì good rồi, khỏi phải bàn.

- Masteri thì phù hợp cho thanh niên, giới trẻ thích ồn ào,náo nhiệt, hoành tráng, nhiều đồ chơi, giải trí tại chỗ, ngay tuyến Metro, CĐT cũng ko vừa.

- Ascent thì xa metro, hơi yên tĩnh, cố tình ko bố trí TTTM nên mang tên Căn hộ Resort
2. Phong thủy : miếng đất tốt được bao bọc trọn bởi con sông
3. Thiết kế tất cả các căn đều có 3 mặt thông thoáng, tường riêng hoàn toàn, và không có cột nên không bị mất diện tích
5. Trần nhà cao 3,2m cao, rộng, thoáng hơn so với thông thường chỉ 2,6-2,8m
6. Căn hộ đầu tiên có hồ bơi nước ấm, bất kể ngày đêm hay sáng sớm, trời hè hay mùa noel, đều có thể thư giản thoải mái bơi lội mà không sợ chuột rút
7. Bãi xe ở tầng 2,3,4 và được phủ xanh bởi hàng cây or dây leo như The Vista, không phải lo hàng ngày hít phải khí thải nguy hiểm như vụ Big C Hà Nội,
8. Ah, nói vui xíu, hàng xóm là những đại gia cỡ bự nữa, e thấy mấy biệt thự kín cổng cao tường mà cứ :3dandap:

• Like
Reactions: Martial009
Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
Cho cháu hỏi cái view của Ascent có đẹp không vì nghe nói e nó ở trung tâm (giữa) Thảo Điền nên khá xa sông, với lại khu chợ cũ gì đó nên khả năng ồn ào?

- Phí dịch vụ và gửi xe thế nào? Hồ bơi tính phí?
- Giá hiện nay chính xác bao nhiêu nhờ bác Mexi báo giúp.

Tks

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
hehe. Bác hỏi khó , em làm bên HB mà bơm về HB thì em lụm gạch mệt nghỉ của mấy cao thủ trên đây luôn, bác nào thích thì em đưa thông tin, tư vấn, phân tích ưu nhược điểm để các bác dễ phán xét thôi, em chỉ đưa ra 1 vài hướng để bác dễ khoanh vùng mà chọn lựa thôi, tại thấy bác còn hơi lan man hay vì còn những vde khác mà chỉ bác mới biết. sẳn em múa rìu luôn :

- Rievera Point non nước hữu tình nhưng em nghĩ cho thuê không ngon bằng khu Đông, CĐT thì good rồi, khỏi phải bàn.

- Masteri thì phù hợp cho thanh niên, giới trẻ thích ồn ào,náo nhiệt, hoành tráng, nhiều đồ chơi, giải trí tại chỗ, ngay tuyến Metro, CĐT cũng ko vừa.

- Ascent thì xa metro, hơi yên tĩnh, cố tình ko bố trí TTTM nên mang tên Căn hộ Resort
2. Phong thủy : miếng đất tốt được bao bọc trọn bởi con sông
3. Thiết kế tất cả các căn đều có 3 mặt thông thoáng, tường riêng hoàn toàn, và không có cột nên không bị mất diện tích
5. Trần nhà cao 3,2m cao, rộng, thoáng hơn so với thông thường chỉ 2,6-2,8m
6. Căn hộ đầu tiên có hồ bơi nước ấm, bất kể ngày đêm hay sáng sớm, trời hè hay mùa noel, đều có thể thư giản thoải mái bơi lội mà không sợ chuột rút
7. Bãi xe ở tầng 2,3,4 và được phủ xanh bởi hàng cây or dây leo như The Vista, không phải lo hàng ngày hít phải khí thải nguy hiểm như vụ Big C Hà Nội,
8. Ah, nói vui xíu, hàng xóm là những đại gia cỡ bự nữa, e thấy mấy biệt thự kín cổng cao tường mà cứ :3dandap:
Em binh luân ti ve điem 6 va 7 :
diem 6 : ở Saigon ma can ji lam hồ nuoc nóng bác ? Ben Thao dien Pearl em boi lúc 23 gio đem thang 12 vua roi ma co lanh ti nào đau

diem 7 : khí độc la phai xử ly ben trong ham để xe chứ trong day leo ben ngoai chi la để làm đẹp :)
ben Ascent ko co trung tam thuong mai và chi co vai trăm can ho thi ko sợ bị khói độc như big C hay Parkson như bên Cantavil Premier gần đó

mot diem yeu cua Ascent la ko co balcony! Bỉt bung ko ra ngoài balcony ngam song được :)
e ko biet vo sâu trong đó co bị ngập ko ?

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
có lẽ bên đó làm tầng giữ xe nổi trên mặt đất như The Vista và V Verde đó bác Thanhtr . E cũng thích kiểu này hơn hầm vì rất thoáng.

Hạng D
26/9/09
1.967
6.079
113
có lẽ bên đó làm tầng giữ xe nổi trên mặt đất như The Vista và V Verde đó bác Thanhtr . E cũng thích kiểu này hơn hầm vì rất thoáng.
Gửi xe ở tầng 2,3,4 đó bác
Nên mua The ascent vs Masteri vs Riviera Point

Em binh luân ti ve điem 6 va 7 :
diem 6 : ở Saigon ma can ji lam hồ nuoc nóng bác ? Ben Thao dien Pearl em boi lúc 23 gio đem thang 12 vua roi ma co lanh ti nào đau

diem 7 : khí độc la phai xử ly ben trong ham để xe chứ trong day leo ben ngoai chi la để làm đẹp :)
ben Ascent ko co trung tam thuong mai và chi co vai trăm can ho thi ko sợ bị khói độc như big C hay Parkson như bên Cantavil Premier gần đó

mot diem yeu cua Ascent la ko co balcony! Bỉt bung ko ra ngoài balcony ngam song được :)
e ko biet vo sâu trong đó co bị ngập ko ?
hi thanks bác, đúng là Sg không cần thiết, nhưng có thì tiện hơn vào những ngày nô-ên lạnh teo tờ-rym, đặc biệt với trẻ nhỏ nữa
Còn khói độc thì em nói hơi quá, hy hữu lắm mới có như vụ Big C, nhưng nếu hầm thì cũng ngột ngạt với khí thải oto, gắn máy tuy ko độc nhưng cũng .. hại chứ bác :)

• Like
Reactions: selene
Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Gửi xe ở tầng 2,3,4 đó bác
View attachment 240374

hi thanks bác, đúng là Sg không cần thiết, nhưng có thì tiện hơn vào những ngày nô-ên lạnh teo tờ-rym, đặc biệt với trẻ nhỏ nữa
Còn khói độc thì em nói hơi quá, hy hữu lắm mới có như vụ Big C, nhưng nếu hầm thì cũng ngột ngạt với khí thải oto, gắn máy tuy ko độc nhưng cũng .. hại chứ bác :)
thằng Big C ở Cantevil Premium chắc cũng sắp tương tự
nóng kinh khủng, xuống hầm tưởng như xuống phòng xông hơi, nóng kinh, ngột ngạt khó chịu thật
thiết kế phần hầm, như thằng bệnh down

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
thằng Big C ở Cantevil Premium chắc cũng sắp tương tự
nóng kinh khủng, xuống hầm tưởng như xuống phòng xông hơi, nóng kinh, ngột ngạt khó chịu thật
thiết kế phần hầm, như thằng bệnh down

Em cũng ớn cái hầm của Cantavil.

Nói chung hầm ở xứ mình xử lý kiểu gì cũng thấy nóng, ngộp, có chỗ còn hôi nữa chứ. Rồi năm ngoái ở q1 có vụ mưa to quá nước thoát không kịp tràn vào hầm nên xe bơi luôn.

Do đó ở sg e thấy làm tầng để xe nổi hay hơn. Như bên The Vista, rất thoáng mát, xung quanh lại trồng dây leo xanh nên nhìn cũng hay.

• Like
Reactions: newbieppc
Hạng D
26/9/09
1.967
6.079
113
Cho cháu hỏi cái view của Ascent có đẹp không vì nghe nói e nó ở trung tâm (giữa) Thảo Điền nên khá xa sông, với lại khu chợ cũ gì đó nên khả năng ồn ào?

- Phí dịch vụ và gửi xe thế nào? Hồ bơi tính phí?
- Giá hiện nay chính xác bao nhiêu nhờ bác Mexi báo giúp.

Tks
Tầng 10 trở lên là ngon rồi. bác cần dt 2 hay 3 PN ? inbox dùm em email nhé . thanks

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.