Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Em cũng ớn cái hầm của Cantavil.

Nói chung hầm ở xứ mình xử lý kiểu gì cũng thấy nóng, ngộp, có chỗ còn hôi nữa chứ. Rồi năm ngoái ở q1 có vụ mưa to quá nước thoát không kịp tràn vào hầm nên xe bơi luôn.

Do đó ở sg e thấy làm tầng để xe nổi hay hơn. Như bên The Vista, rất thoáng mát, xung quanh lại trồng dây leo xanh nên nhìn cũng hay.
vì thế, mình đánh giá rất cao vụ làm hầm của Ascent

Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
Bác Jack Nguyen cũng đầu tư bên Ascent ah? E thấy giá bây giờ cao hơn đợt tháng 1 gần 10% rồi.

Rất thik vụ đỗ xe. Có lẽ HBC họ phải hy sinh ban công để tăng diện tích phòng ốc căn hộ. Thiếu Bancong cũng hơi buồn.

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Bác Jack Nguyen cũng đầu tư bên Ascent ah? E thấy giá bây giờ cao hơn đợt tháng 1 gần 10% rồi.

Rất thik vụ đỗ xe. Có lẽ HBC họ phải hy sinh ban công để tăng diện tích phòng ốc căn hộ. Thiếu Bancong cũng hơi buồn.
cũng thích thiết kết e này
ban công có bao giờ ra đâu, ở trong nhà ko à, nên mình cũng ko thích ban công lắm, toàn là nơi để đồ lặt vặt

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
cũng thích thiết kết e này
ban công có bao giờ ra đâu, ở trong nhà ko à, nên mình cũng ko thích ban công lắm, toàn là nơi để đồ lặt vặt
Con theo em thi can ho chung cu mà ko co balcony thi rat tu tung va ko co thien nhien. Khu Thao Dien gân song mà ko co balcony de ra dung hit tho khi troi thi mat di mot phan lon.
Nhat khi xung quanh là phong canh dep.
Bac xem balcony cua cac can ho cua e o Thao Dien Pearl :

Balcony phong khach ngo thang ra :
Nên mua The ascent vs Masteri vs Riviera Point

Ngo xuong hô boi :

tren balcony :

Phong ngu : Balcony Truoc khi co noi that :

Balcony phong ngu Sau khi co noi that :

Con day là balcony nhà em dang o (ko phai o Thao Dien Pearl) :)

Em cũng ớn cái hầm của Cantavil.

Nói chung hầm ở xứ mình xử lý kiểu gì cũng thấy nóng, ngộp, có chỗ còn hôi nữa chứ. Rồi năm ngoái ở q1 có vụ mưa to quá nước thoát không kịp tràn vào hầm nên xe bơi luôn.

Do đó ở sg e thấy làm tầng để xe nổi hay hơn. Như bên The Vista, rất thoáng mát, xung quanh lại trồng dây leo xanh nên nhìn cũng hay.

Cac Bac co ranh di xem phim o Thao Dien Pearl va gui xe o ham ben do (Em chua co coi phim o day ko biet co gui xe duoi ham ko)
Moi lan em xuong ham gui xe thi gio rat mat vi co he thong gio trong ham va ca toa nha.

Hạng D
26/9/09
1.972
6.109
113

Bác nắm cũng đầy đủ thông tin quá. Đang có chương trình trước 30-4 này, chiết khấu được vài % cũng hấp dẫn lắm đó, bác đã ngắm được căn nào chưa ?

Hạng D
26/9/09
1.972
6.109
113
Chương trình mới dành cho bác nào đang quan tâm The Ascent
Thanh toán 19 tháng, mỗi tháng chỉ 1%. Đến 30/12/2016 nhận nhà thanh toán 49% còn lại (chỉ áp dụng với số lượng hạn chế)
Và ưu đãi 1 số căn : tặng gói nội thất đến 150tr :)
chi tiết thì a nhô em nhé 0902 80 89 86

Hạng D
26/9/09
1.972
6.109
113
Nhìn hình bác chụp mà mê quá. Hóa ra Ascent một mình một công viên.
hehe. dự ớn nào mà phối cảnh chẳng thế, một mình 1 sân , 1 công viên như bác nói :3dgoidien:

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
thiết kế đẹp
mình thich
nhưng chắc 2017 mới giao nhà
nhìn cái lịch giao ngay này cuối năm là nghi nghi

Tập Lái
16/3/11
1
16
2
phú quốc
my.opera.com
Chau đang phân vân nên đầu tư vào The ascent vs Masteri hay Rievera Point. Mục đích để cho thuê.
- The ascent thì bên Q2, khu Thảo điền thì có tiếng rồi, nhìn concept cũng khá đẹp, khoái nhất là quả để xe tầng cao và hồ bơi nước nóng. Có điều không có ban công và cháu không rõ e nó có bị ngập nước không? có gần Thao Dien Pearl (ga tàu điện ) ? Hiện trạng đến đâu rồi ? Mua thì đã có sổ? Kiểu này tụi Châu âu ưa hơn loại có kết hợp Mall.

- Masteri cuối quận 2. Cháu thấy thiết kế không đẹp lắm. Ngooài HN mấy cái TK và quản lý của Vin cũng không được đánh giá cao. Có điều là e nó ngay TTTM và ga tàu, rất thuận tiện việc giao thông. Cháu nhìn hình thì có cái hồ đằng sau, không biết thực tế thì có không? Giá cả cũng ngon nhất so với mấy a còn lại. Kiểu thiết kế Mega Mall thế này tụi Hàn rất khoái.

- Rievera Point thì bên Q7, cháu chưa được đến khu vực này nên không rành thực địa. Thấy có con sông chạy qua thì có vẻ cũng đẹp, về mặt thiết kế và thi công thì khỏi bàn vì thằng KL này nức tiếng rồi. Lợi thế nữa là có con sông với bảo đi bộ vào PMH 5 phút. Không được là chỗ đậu xe thiếu (nghe nói ) , cây cầu kết nối PMH có chắc chắn? Giá cao nhất và chắc chắn là Phí dịch vụ hàng tháng cũng cao nhất ( không biết đến 20K/m2 ? ) Kiểu này tụi Châu âu ưa hơn loại có kết hợp Mall.

Mỗi dự án có một điểm mạnh riêng. Cháu lại không có ở SG nhờ các cụ tư vấn giúp cháu.

Cháu xin cảm ơn.
nếu bác nhắm đến mục đích cho thuê thì mua căn nào mà có lượng khách tây nhiều,vì sẽ cho thuê được giá cao và họ ở cũng sạch sẽ hơn ( vì họ ở ít người ).Nếu em mà đi mua thì em sẽ không chọn căn Masteri,có ga tàu điện nhưng nó chỉ đi ngang chứ có trạm ở ngay tại căn hộ đó đâu,em đã từng đi Malay em thấy căn nào mà có tuyến tàu đi ngang thì bị choáng không gian ( ở tầng thấp ).em không thích tỳ nào.khu quận 2 em thấy nếu bác nào muốn mua căn hộ nên chọn bên phía APAK vì phong thủy tốt,view đẹp,không gian thoáng cực kỳ.

Status
Không mở trả lời sau này.