Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Sao có nhiều bạn nhạy cảm thế nhở? Ghét xe Vin à bác?
Không ghét, chỉ thấy cầm 550tr so sánh chiếc sedan hạng B với Fadil hạng A thấy nó sai sai. Thà không đủ tiền mua accent nên lấy Fadil nghe hợp lý hơn.

Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
Không ghét, chỉ thấy cầm 550tr so sánh chiếc sedan hạng B với Fadil hạng A thấy nó sai sai. Thà không đủ tiền mua accent nên lấy Fadil nghe hợp lý hơn.
  1. Có 550tr ko có nghĩa là phải mua xe hết 550tr bác ạ. Tiền dư ra còn nhiều việc khác để làm. Tiêu chí e mua xe đúng nhu cầu sử dụng
  2. Topic e lập ra ở đây ko phải so sánh hạng A vs hạng B. Đơn giản hạng B thì phải hơn hạng A nó là điều hết sức cơ bản có gì mà phải lên so sánh? Ở đây e muốn tư vấn same same tầm giá nhau (Fadil mới và Accent cũ) thì có nên lấy Accent cũ, được gì mất gì với nhu cầu đi lại đã nêu ở trên

Bác đi Fadil chưa? Đi Accent chưa? Nếu rồi thì tư vấn giúp e. Còn đâu dăm ba sự "nhạy cảm" thì thôi cũng ko nên cmt vào đây làm gì, vì nó ko có tác dụng gì cho e cả

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
  1. Có 550tr ko có nghĩa là phải mua xe hết 550tr bác ạ. Tiền dư ra còn nhiều việc khác để làm. Tiêu chí e mua xe đúng nhu cầu sử dụng
  2. Topic e lập ra ở đây ko phải so sánh hạng A vs hạng B. Đơn giản hạng B thì phải hơn hạng A nó là điều hết sức cơ bản có gì mà phải lên so sánh? Ở đây e muốn tư vấn same same tầm giá nhau (Fadil mới và Accent cũ) thì có nên lấy Accent cũ, được gì mất gì với nhu cầu đi lại đã nêu ở trên

Bác đi Fadil chưa? Đi Accent chưa? Nếu rồi thì tư vấn giúp e. Còn đâu dăm ba sự "nhạy cảm" thì thôi cũng ko nên cmt vào đây làm gì, vì nó ko có tác dụng gì cho e cả
Vậy quất Fadil thôi, nội thất nó đẹp nhất trong phân khúc A. Nếu mua xe hạng B cũ nên lấy Vios còn cố được accent thì mua xe mới luôn.

Hạng D
10/4/10
1.349
4.752
113
bác mua fadil thì trong tương lai gần 2 - 3 năm sẽ mau chán vì chật. Đồng ý là máy móc, option đỉnh trong phân khúc nhưng cũng chỉ là cái xe hạng A. khi cần chở đồ bác sẽ tiếc
em đang đi spark cũ 2012, đồng ý là nó gọn trong phố nhưng đi lâu dài sẽ chán
tầm tiền của bác thì có thể mua accent lướt

Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
bác mua fadil thì trong tương lai gần 2 - 3 năm sẽ mau chán vì chật. Đồng ý là máy móc, option đỉnh trong phân khúc nhưng cũng chỉ là cái xe hạng A. khi cần chở đồ bác sẽ tiếc
em đang đi spark cũ 2012, đồng ý là nó gọn trong phố nhưng đi lâu dài sẽ chán
tầm tiền của bác thì có thể mua accent lướt
Người ta đi i10 , Morning bao nhiêu năm nay có ai chán đâu

Tập Lái
13/6/19
41
33
0
Lại là Fadil :)) bác thich hạng B rộng rãi xe mới thì lấy luôn con Attarage, rộng vãi luôn. Attrage bản full đẹp long lanh lăn bánh chỉ tầm 500tr (em không chém đâu, giá chưa bánh đại lý bán có 430). Nhưng chủ thớt thử suy nghĩ tại sao Fadil bé thế mà bản plus đã bằng giá bản full 1 con B rộng như vậy, hoặc ngó sang con Soluto cũng B đấy sao không bán được phải xuống giá. Trong khi Fadil mỗi tháng bán 1k5, mặc cho người ta nói nó là con Spark đổi logo hoặc xe VN thương hiệu mới chưa biết thế nào

Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
Lại là Fadil :)) bác thich hạng B rộng rãi xe mới thì lấy luôn con Attarage, rộng vãi luôn. Attrage bản full đẹp long lanh lăn bánh chỉ tầm 500tr (em không chém đâu, giá chưa bánh đại lý bán có 430). Nhưng chủ thớt thử suy nghĩ tại sao Fadil bé thế mà bản plus đã bằng giá bản full 1 con B rộng như vậy, hoặc ngó sang con Soluto cũng B đấy sao không bán được phải xuống giá. Trong khi Fadil mỗi tháng bán 1k5, mặc cho người ta nói nó là con Spark đổi logo hoặc xe VN thương hiệu mới chưa biết thế nào
Đúng là tiền thân Spark. Nhưng là máy móc khung gầm tiêu chuẩn của con Spark của Mỹ với Châu Âu chứ ko phải con spark chỉ có số sàn ở VN đâu. ( Con Camry ở Mỹ nó khác một trời một vực với con Camry ở VN là đủ hiểu nha)
Cứ chê con Fadil chứ ngồi lên nó còn sướng hơn đầy thằng hạng B kia kìa.

View attachment 2235427

Em chào các bác ạ!

Tình hình là tài chính e có từ 450 - 550 triệu, em muốn mua xe phục vụ gia đình đi lại trong phố + thi thoảng 1-2 tháng về quê 1 lần. Gia đình có 3 người là chính ạ. 2 vợ chồng + 1 con nhỏ. Ngoài ra thi thoảng có thêm anh em họ hàng tiện thì đi cùng
  • Hiện tại e đang thích Fadil Plus mới lăn bánh tầm gần 500tr.
  • Dạo qua xe cũ thì có Accent lướt 2019 tầm 5xx.
Em đang phân vân liệu có nên cố mua Accent hay ko. Cá nhân e thì ko ưng nội thất của Accent vì xấu quá còn đâu mọi thứ đều ok vì cũng nhiều option lại rộng rãi hơn. Fadil thì đánh giá là an toàn và càm giác lái tốt.

Mong mọi người đưa ra ý kiến cá nhân tư vấn thêm cho e ạ. Thanks
cũng có tình huống tượng tự ... hóng reply ... :D