Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Báo cáo các bác, hôm qua em lượn một vòng xung quanh khu Era vì muốn mua giùm đứa bạn một căn nhà, nó chỉ có 2.5 tỷ mà dứt khoát là chỉ ở quận 7 nên em kiếm ở đó, trong mấy con hẻm xe hơi vô được nhưng ra hơi khó thì có nhà mới xây 2 tấm 4*15m hoặc 4*21m giá 2.5 tỷ luôn, nhưng sau đó em lượn ra đất nền dự án thì thấy 5*18m giá 20tr/m2, như vậy thì mua đất dự án hơn, nhưng em ko biết gì về khu này cả, chỉ nghe cò nói là khu tái định cư mà thôi, các bác rành khu này cho em chút ý kiến với ạ, giá hiện thời như vậy mua được chưa các bác??? Thanks rất nhiều.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Giá mua được hay không là do bác nhận định và so sánh em k bàn vì cũng đang ôm 1 nền chỗ này, nhận xét riêng của em tuy khu này mang tiếng TĐC nhưng không khí trong lành, quy hoạch tốt, sổ đỏ cầm tay, dân cư đông vui, tương lai gia tăng giá trị nhờ NLB,ĐK và một số DA xung quanh...Em có vài người bạn kinh tế cũng khá đang ở đây, có thể tương lai em cũng về đây dưỡng già. Hiện đã có nước máy tuy nhiên không có cable TV, internet tuy là điện ngầm...
Có cái nhà xanh xanh bên bờ kênh năm ngoái ông chủ đòi bán 2,5t đó

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/2/10
13
0
0
Thời buổi hối thúc xây nhà (Phú Xuân VPH) thì cầm sổ đỏ trong tay là chắc ăn. Giá 20t/m2 so với 14t/m2 căn hộ, em ôm ngay đất. Chịu khó đi HTP 1 năm nữa (hy vọng) sẽ có đường NLB nối dài. Chúc bác chóng tìm được đất vừa ý.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Hì, muốn đất thì phải có đủ tiền 1 lần còn căn hộ bác có thể trả từ từ, vả lại xây nhà khu này móng cọc cũng hết kha khá tiền (Em hỏi thăm thấy bảo đóng cỡ 25-30m sâu) nên căn hộ Era cũng không phải lựa chọn tồi

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Dạ, bác nói chí phải. Nhà em thì khó mà xuống đất ở được, chưa tính đến bụi và muỗi thì khi ở trên cao không khí khác hẳn, trong lành hơn và độ ẩm thấp hơn hay sao mà em thấy khoẻ khoắn trong người hơn, hình như ở càng cao thì cảm thấy "khí hậu" trên đó càng giống với cao nguyên. Nên nhà dưới đất chỉ để thoả mãn thú điền viên, trồng cây cối, nuôi chó mèo là tiện nhất thôi ạ.
pigeon nói:
Hì, muốn đất thì phải có đủ tiền 1 lần còn căn hộ bác có thể trả từ từ, vả lại xây nhà khu này móng cọc cũng hết kha khá tiền (Em hỏi thăm thấy bảo đóng cỡ 25-30m sâu) nên căn hộ Era cũng không phải lựa chọn tồi

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Em cũng thích ở chung cư càng cao càng tốt nhưng có thêm nhà dưới đất để cho thuê lấy tiền đóng phí chung cư.

Hạng B1
27/6/06
91
9
8
Thật sự, em thấy khu đó không ổn lắm. Nếu xét về quy hoạch thì không đẹp do khu tái định cư, nhìn manh mún, không đẹp. Dù là có nhiều suất TĐC đã được bán lại nhưng em thấy vẫn còn kha khá dân tái định cư ở lại. Đặc biệt khu A, xấu tệ. Nếu bác NăngSG muón mua thì mua khu M hoặc các khu vừa làm xong, đẹp hơn.

Về ở chung cư và đất nền thì em thấy cái nào cũng có lợi và hại. Ở chung cư thì tốn chi phí hơn nhưng trong lành hơn, yên tĩnh, riêng tư và an ninh hơn. Còn ở đất nền làm ăn dễ dàng hơn, ít chi phí ở, bất lợi là nhiều khi muốn đi xa hoặc đi nhiều ngày thì không dám bỏ không nhà.

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
Bác nghía thêm qua Sadeco Phước Kiểng xem sao, tầm 22t/m2, hạ tầng tốt, mát mẻ, không ép xây.  Mang tiếng Nhà Bè nhưng sát Nguyễn Văn Linh.  Em có mua giúp cho ông bà già 1 lô bên đó nên cũng PR cho nó tý

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.284
113
www.phindeli.com
Gần đó có khu Phú Mỹ-Chợ Lớn (sổ đỏ, điện nổi) hoặc ADC Phú Mỹ (điện ngầm, hợp đồng) cũng tầm giá đó.

Khu TĐC cạnh ĐK hạ tầng cũ và hơi bát nháo.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
tuando nói:
Gần đó có khu Phú Mỹ-Chợ Lớn (sổ đỏ, điện nổi) hoặc ADC Phú Mỹ (điện ngầm, hợp đồng) cũng tầm giá đó.

Khu TĐC cạnh ĐK hạ tầng cũ và hơi bát nháo.
Phía ngoài là khu TDC cũ , còn phía trong sát DK thấy có mấy lô tái định cư sát bên DK đang làm hạ tầng, nghiêm chỉnh lắm, có hỏi thăm thì tụi sale chưa nắm, nếu có chắc giá mắc hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.