Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Hao tài nguyên của OS quá, ông này bằng lái mua là cái chắc. Lái xe mà không biết đường cấm là gì? còn nảy ra ý tưởng vô thường nữa, .....

HiHi...Anh yên tâm, em cũng có chút kiến thức IT nên thread của em không ảnh hưởng tí nào đến bandwitdh và performance của OS đâu.

Thread của em nó vậy đó anh, nhưng đảm bảo có nhiều thông tin anh học ở trường dạy lái xe và thi lấy bằng là không có. hì hì. Phải có người hỏi thì các anh mới trích luật trả lời cho em chứ.

Em đang học luật giao thông mà.

HiHi.

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Trong sự nghiệp lái xe 4b, chắc chắn các bác tài đều có đôi lần lầm lỡ, một trong số đó là chạy vào đường cấm (mức phạt tầm 1tr7, giam bằng 30 ngày). Khi đó, anh em sẽ làm gì ?

Em có ý tưởng thế này, các anh xem có trái luật không nha:
Bước 1. Xuống chào hỏi lịch sự với xxx.
Bước 2. Tìm bất kỳ lý do abc gì đó để đi xa xxx 1 chút, thật ra là đang tìm người trợ giúp (tốt nhất là các bác xe ôm, hoặc các anh em đang đi dạo gần đó).
Bước 3. Trao đổi (tình cảm + chi phí) với người trợ giúp, nhờ lấy 1 bịch nilon đen, 1 cái bao, hay tờ giấy gì đó....chạy ra đầu đường dán kín cái biển báo.
Bước 4. Chờ đợi và xác nhận thông tin côgn việc đã xong.
Bước 5. Chiến đấu với xxx. Kêu xxx cùng mình ra xem biển báo.
Trong trường hợp này, nếu biển báo đường cấm bị che khuất vì lí do gì đó, xxx có phạt được không? Em nghĩ là không thể phạt được. :3dcuoigif:

Thế là thoát 30 ngày + 1tr7.
Hao phí: vài ly cafe cho anh em hoặc bác xe ôm đã hỗ trợ.

Mong các anh cao kiến thêm.

@Chống chỉ định: Không nên sử dụng thường xuyên chiêu này. Hì Hì.
Bác nên nói là bb cấm đó bị mờ hoặc che khuất tầm nhìn , cũng có thể việc cắm sai QC thì mình chiến nó hay hơn là biết nó cấm rồi vẫn đi vào rồi nhờ người phá cái bb đo'.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vios_2015
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Dùng thủ đoạn thì nhiều người có làm nhưng chiêu này thì lắm rủi ro. Nếu csgt thấy nghi họ sẽ dùng nghiệp vụ lòi ra anh nào dán che biển cấm sẽ quy tội xâm phạm trái phép công trình hạ tầng giao thông, anh đó khai ra chủ thớt sẽ là người chủ mưu. Tội hình sự chứ chả chơi. Nhân đay nhắc nhiều bác vi phạm luật gtdb mới chỉ là án hành chính, nộp tiền và giữ bằng là nặng nhất còn thêm tội bỏ chạy gây tai nạn hay chống nthcv.... thì đã sang án hình sự rồi. Bị tạm giũ hình sự mới thấy nộp tiền hành chính nó mới tươi đẹp làm sao. Nếu vào trại thì đại bàng nó coi chim sẻ ntn.... ôi sao mình dại dột quá thì có khi đã quá muộn rồi. Mà chủ thớt phải có tay trong phục ở mọi con đường 1 chiều hay xin toàn bộ số đt xe ôm trong tp kể cũng là kỳ công nhể.

• Like
Reactions: vios_2015
Hạng D
16/5/14
2.295
2.279
113
Chắc bạn là người bắc.
Vui vẻ và thoải mái như người nam đi. Làm gì mà đá nhau thế.:3dcuoi:
Đúng vậy, tổ tiên minh là người miền bắc, Bạn có gốc gác người nam sao. Đọc lịch sử đi bạn, trên OS ban đem vùng miền ra nhắc nhau, thì bạn có ở miền nào cung mất vui bạn à ( có lẽ tuổi đời còn nhỏ nên chưa có dịp trải nghiệm cuộc sống của các vùng miền Việt Nam! Nếu thực sự bạn có tư tưởng đó có lẽ cuộc đời này bạn chỉ nên sống quanh quẩn trong khu vực miền nam mà thoii)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LoiVT and Tohoa
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Đúng vậy, tổ tiên minh là người miền bắc, Bạn có gốc gác người nam sao. Đọc lịch sử đi bạn, trên OS ban đem vùng miền ra nhắc nhau, thì bạn có ở miền nào cung mất vui bạn à ( có lẽ tuổi đời còn nhỏ nên chưa có dịp trải nghiệm cuộc sống của các vùng miền Việt Nam! Nếu thực sự bạn có tư tưởng đó có lẽ cuộc đời này bạn chỉ nên sống quanh quẩn trong khu vực miền nam mà thoii)
Chửi được lắm! Ngoa thặc

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
:3dhungio2: Em thấy bác có vẻ căng thẳng nhỉ. Vui vẻ đi nào. Em ghi nhận ý kiến đóng góp của bác. Em không có ý vùng miền gì đâu. Mà hình như chủ đề đang có xu hướng bị đi lạc đề rồi. Em chỉ mong các anh chị xem việc em hỏi: Nếu biển cấm bị che khuất (ví dụ như cây đổ, công trình xây dựng,,...) thì xxx có phạt được không thôi...các vấn đề khác em xin ghi nhận hết.

Cám ơn các pro.

• Like
Reactions: phomoi