Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Anh chủ đùa hoặc là nhầm, t đ t l khá nghiêm túc, có anh bấm kèn nhiều mà còn xơi gạch....

Hạng B2
4/6/14
353
333
63
44
Bình Dương
Trong sự nghiệp lái xe 4b, chắc chắn các bác tài đều có đôi lần lầm lỡ, một trong số đó là chạy vào đường cấm (mức phạt tầm 1tr7, giam bằng 30 ngày). Khi đó, anh em sẽ làm gì ?

Em có ý tưởng thế này, các anh xem có trái luật không nha:
Bước 1. Xuống chào hỏi lịch sự với xxx.
Bước 2. Tìm bất kỳ lý do abc gì đó để đi xa xxx 1 chút, thật ra là đang tìm người trợ giúp (tốt nhất là các bác xe ôm, hoặc các anh em đang đi dạo gần đó).
Bước 3. Trao đổi (tình cảm + chi phí) với người trợ giúp, nhờ lấy 1 bịch nilon đen, 1 cái bao, hay tờ giấy gì đó....chạy ra đầu đường dán kín cái biển báo.
Bước 4. Chờ đợi và xác nhận thông tin côgn việc đã xong.
Bước 5. Chiến đấu với xxx. Kêu xxx cùng mình ra xem biển báo.
Trong trường hợp này, nếu biển báo đường cấm bị che khuất vì lí do gì đó, xxx có phạt được không? Em nghĩ là không thể phạt được. :3dcuoigif:

Thế là thoát 30 ngày + 1tr7.
Hao phí: vài ly cafe cho anh em hoặc bác xe ôm đã hỗ trợ.

Mong các anh cao kiến thêm.

@Chống chỉ định: Không nên sử dụng thường xuyên chiêu này. Hì Hì.
Xe ôm là qcbx rồi, nhờ họ là bị phản tác dụng Bác ơi, theo em là Bác phai nói vơi xxx là vợ săp đẻ, ngươi yêu bị xe tông, hoặc Bác đang bị táo bón, tào tháo dí thì Xxx thông cảm hơn

Hạng D
25/6/15
1.042
986
113
Có chơi có chịu, phạt là để nhớ, để rút kinh nghiệm,1 bài học, nói như bác chủ thì ... thôi.

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Xe ôm là qcbx rồi, nhờ họ là bị phản tác dụng Bác ơi, theo em là Bác phai nói vơi xxx là vợ săp đẻ, ngươi yêu bị xe tông, hoặc Bác đang bị táo bón, tào tháo dí thì Xxx thông cảm hơn
Nếu CSGT thì có thể dc thông cảm chứ bác bao xxx nó Thong cảm thì khác nào bác cho bọn nó đói à....xxx làm gì có khái niệm tình người

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Có chơi có chịu, phạt là để nhớ, để rút kinh nghiệm,1 bài học, nói như bác chủ thì ... thôi.

Hì Hì,
Ý em là em không chơi mà bắt em chịu thì hổng được à nghen. Ví dụ: em lạ đường, chạy vào đường cấm, biển cấm nằm ngay công trình xây dựng, bị các tấm tole rào của công trình che khuất,v...v,...em không thấy. Em chạy vào, xxx chạy tới phạt. Thế là bị oan không? Chứ nếu có biển báo đàng hoàng thì em dám chạy vào thì em cũng dám chung. hì hì.

• Like
Reactions: Franco Baresi
Hạng B2
4/6/14
353
333
63
44
Bình Dương
Nếu CSGT thì có thể dc thông cảm chứ bác bao xxx nó Thong cảm thì khác nào bác cho bọn nó đói à....xxx làm gì có khái niệm tình người
Bác nói thế chứ, xxx cũng là người, dù chỉ con 1% nhân tính, thì nhân tính đó có lúc cũng được khơi dậy chứ. Lâu lâu xxx cũng làm việc thiện tich đức cho bản thân. Giống các Bác đi bia ôm, matxa nhiều, lâu lâu cũng cảm thấy có lỗi với Bà cả, Gấu vậy. Hêhh

• Like
Reactions: phomoi
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
:3dhungio2: Em thấy bác có vẻ căng thẳng nhỉ. Vui vẻ đi nào. Em ghi nhận ý kiến đóng góp của bác. Em không có ý vùng miền gì đâu. Mà hình như chủ đề đang có xu hướng bị đi lạc đề rồi. Em chỉ mong các anh chị xem việc em hỏi: Nếu biển cấm bị che khuất (ví dụ như cây đổ, công trình xây dựng,,...) thì xxx có phạt được không thôi...các vấn đề khác em xin ghi nhận hết.

Cám ơn các pro.
Ko có gì căng thẳng bác ơi, chỉ là thấy bác giả định sự việc như vậy em cũng gia giả tý cho vui thoii ( giả định từ tưởng bở thay cho tưởng tượng đó là cách ví von cho thêm thú vị thôi), có câu "không biết thì không có tội", nhưng giả định của bác là có ý lách luật nên không không phạm luật....

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Bác nói thế chứ, xxx cũng là người, dù chỉ con 1% nhân tính, thì nhân tính đó có lúc cũng được khơi dậy chứ. Lâu lâu xxx cũng làm việc thiện tich đức cho bản thân. Giống các Bác đi bia ôm, matxa nhiều, lâu lâu cũng cảm thấy có lỗi với Bà cả, Gấu vậy. Hêhh
em thì đi bia ôm, karaoke ôm lần nào về hom sau tỉnh lai cung thấy man mác buồn thấy có lỗi với vợ nhưng khi ban bè rủ tiếp em lại quen mất tiêu lỗi lầm ngay...lạ thật