Tập Lái
14/11/12
4
0
0
Cảm ơn các bác đã comment, tình hình là mình vừa từ Phan Thúc Duyên quẹo qua Trần Quốc Hoàn lane bên trái trong cùng (sát công viên), sau đó khoảng 10m là xinhan xin chuyển qua lane bên phải , vừa qua là có 2 chú XXX ở phía sau chồm tới ngoắt vào !!!

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
binamoon nói:
Cảm ơn các bác đã comment, tình hình là mình vừa từ Phan Thúc Duyên quẹo qua Trần Quốc Hoàn lane bên trái trong cùng (sát công viên), sau đó khoảng 10m là xinhan xin chuyển qua lane bên phải , vừa qua là có 2 chú XXX ở phía sau chồm tới ngoắt vào !!!

Bác chắc chắn mắc một lỗi nặng. Đó là không hỏi câu "tui mắc lỗi gì mà các anh dừng xe tui?".

Ngoài lỗi đó ra, nếu đi như vậy trên đoạn TQH thì bác đâu mắc lỗi gì được nhỉ?

Hay là bác mắc lỗi từ trước, trên đường PTD, mấy ảnh chạy theo bác tới đó thì kịp nên mới "có 2 chú XXX ở phía sau chồm tới ngoắt vào"?

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Lỗi to đùng luôn, đó là lỗi yếu bóng vía

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
Dự đoán là bác chủ đã bị lỗi gì đó ở khu vực giao lộ NKKN - Hoàng Văn Thụ - Phan Thúc Duyên ....rồi sau đó mấy anh bồ câu mới đuổi theo và dừng bác ở Trần Quốc Hoàn. Chứ từ PTD quẹo trái vào TQH rồi xi nhan lấy ra lane phải theo trình bày của bác thì chẳng có lỗi gì tại TQH cả. Em đi cả trăm lần như thế đều vô tư.

Tập Lái
14/11/12
4
0
0
Mình cãi nhau với với 1 chú XXX, còn 1 chú thì đứng canh me xem có ai vi phạm là hốt, chú cãi nhau với mình 1 lúc rồi rút cái cuốn 71 ra phán lỗi sai lane là 1.7 chai + 30 ngày giam bằng ^^
Nó cứ nói anh lại xem bảng hướng dẫn ngay ngã 4, mình nói đoạn này tui đi cả qua lại hàng ngày vẫn vậy có sao đâu, nó phán 1 câu tại không gặp XXX thôi. Cuối cùng nó nói anh thông cảm chịu phạt đi ^^, thấy cãi nhau 1 lúc lâu mệt quá nên nộp tô cho nó rồi đi, nó còn vỗ vai cười nói theo thông cảm anh nhé. Ức quá nên lên đây post với các bác.

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
binamoon nói:
Mình cãi nhau với với 1 chú XXX, còn 1 chú thì đứng canh me xem có ai vi phạm là hốt, chú cãi nhau với mình 1 lúc rồi rút cái cuốn 71 ra phán lỗi sai lane là 1.7 chai + 30 ngày giam bằng ^^
Nó cứ nói anh lại xem bảng hướng dẫn ngay ngã 4, mình nói đoạn này tui đi cả qua lại hàng ngày vẫn vậy có sao đâu, nó phán 1 câu tại không gặp XXX thôi. Cuối cùng nó nói anh thông cảm chịu phạt đi ^^, thấy cãi nhau 1 lúc lâu mệt quá nên nộp tô cho nó rồi đi, nó còn vỗ vai cười nói theo thông cảm anh nhé. Ức quá nên lên đây post với các bác.
Bác thật là dễ dãi :)

Tập Lái
18/10/12
31
0
0
44
Nexus nói:
Bác đi lane ngoài cùng lề bên trái (sát công viên) rồi xi nhan rẽ phải vào CH thì bị thổi là đúng rồi. Bác nhìn vạch sơn mũi tên kẻ dẫn hướng trên đường đó, lane ngoài cùng này chỉ có mũi tên quẹo trái thôi. Bác muốn quẹo phải vào CH thì phải đi 3 lane bên trong. Nếu bác đã chuyển làn vào lane trong từ xa thì ok, còn nếu quá chậm khi đã vào khu vực ngã 3 thì bị phạt
NẾU BÁC CHẠY ĐÚNG NHƯ COM TRÊN THÌ BÁC SẼ KHÔNG BỊ PHẠT. EM ĐI LÀM ĐƯỜNG NÀY HÀNG NGÀY, THẤY XE BỊ THỔI CHỔ NÀY NHIỀU LẮM LẮM.

Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
Nhà em ở Cộng Hòa, ngày nào cũng đi về như bác nói, em có bao giờ bị sao đâu, thật sự như bác nói thì bác không vi phạm gì cả.
binamoon nói:

Hạng D
14/8/11
4.167
88.271
113
binamoon nói:

Cơ quan em ở 22 Trần Quốc Hoàn, thỉnh thoảng em cũng chạy đường giữa công viên HVT quẹo trái vài mét và đánh si nhan phải vào cơ quan ( tức là đi giống y như cụ đi ) có XXX nào hỏi thăm đâu???? Lỗi cụ to đùng đó là : Yếu bóng vía, nắm luật chưa chắc,