Tập Lái
14/11/12
4
0
0
Chiều hôm nay trên đường đi làm về, chạy từ đường giữa công viên Hoàng văn Thụ, đường Phan Thúc Duyên, ra hướng Trần Quốc Hoàn để về Cộng hoà.
Quẹo trái chạy line trong cùng bên trái rồi xi nhan chuyển qua line bên cạnh để chuẩn bị quẹo phải vào Cộng hoà thì bị 2 chú xxx chỉ vào lề
Mình cũng hay thấy nhiều người bị phạt ở khu đó, nhưng không rõ mình có sai gì không, mong các bác tư vấn

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Bác không nói rõ bị xxx bắt vào ở đoạn nào, nếu gần hướng ra Lăng Cha Cả thì chắc bác đi nhầm làn đường rồi.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Các bác tham khảo thêm mũi tên kẻ trên đường ở clip này nhé

[youtube]http://youtu.be/Xa9Fkg9UNKQ[/youtube]

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn
Bác đi lane ngoài cùng lề bên trái (sát công viên) rồi xi nhan rẽ phải vào CH thì bị thổi là đúng rồi. Bác nhìn vạch sơn mũi tên kẻ dẫn hướng trên đường đó, lane ngoài cùng này chỉ có mũi tên quẹo trái thôi. Bác muốn quẹo phải vào CH thì phải đi 3 lane bên trong. Nếu bác đã chuyển làn vào lane trong từ xa thì ok, còn nếu quá chậm khi đã vào khu vực ngã 3 thì bị phạt

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Bác bị thổi vào không hỏi mấy chú ấy ah? Bác đi sai làn nên bị thổi thôi! Bác muốn rẽ phải và CH thì chủ động đi những làn trong bác nha! Đừng chạy làn ngoài cùng là bị thổi đó!

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
binamoon nói:
Chiều hôm nay trên đường đi làm về, chạy từ đường giữa công viên Hoàng văn Thụ, đường Phan Thúc Duyên, ra hướng Trần Quốc Hoàn để về Cộng hoà.
Quẹo trái chạy line trong cùng bên trái rồi xi nhan chuyển qua line bên cạnh để chuẩn bị quẹo phải vào Cộng hoà thì bị 2 chú xxx chỉ vào lề
Mình cũng hay thấy nhiều người bị phạt ở khu đó, nhưng không rõ mình có sai gì không, mong các bác tư vấn
<span style=""color: #0000ff;""> Gia Cát Dự là bác cặp công viên chạy hoài tới bùng binh mới chịu xi nhan phải, trong khi lẽ ra phải chuyển vào làn trong từ sớm sau khi quẹp trái từ PTD ra.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Nếu là mình trong trường hợp đó mình sẽ hỏi mấy ảnh bị lỗi gì.</span>