Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Xe ô tô nào trên thế này mà phần vỏ thân xe không làm bằng tole vậy bác. Các kỹ sư ô tô đã phải thiết kế, tính toán một cách tối ưu hóa nhất để áp dụng vật liệu sản xuất ra một chiếc ô tô, bộ phận nào cần chịu lực, bộ phận nào cần tinh giảm khối lượng,... ở các nước phương tây carton được khuyến cáo nên dùng vì có thể tái chế không gây ô nhiễm môi trường mà.
Bác Bin Bin này lấy đâu ra cái quyền phán xét người khác vậy "không có não". Người ta phải làm việc, tích lũy một thời gian dài mới đủ tiền, cân nhắc, tính toán để chọn một cái ô tô phù hợp với nhu cầu thực dụng cho gia đình họ mà cũng bị bác đưa ra phán xét à?
À em xin lỗi các anh có não chọn cạc tông tôn mỏng lé và decal cao cấp với giá cắt cổ.Tiện thể nhà em còn vài thùng cạc tông mì tôm đây, anh có lấy làm tấm che nắng ko em để rẻ lại cho,ko đắt như toy đâu =)

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Con này vừa quê vừa mất giá; người mua cá nhân không mua, nhìn không sang như CUV; mua dịch vụ cũng không vì dịch vụ chọn xe ít option để không có gì hư mà thay.
Mua xe mới cho gia đình thiếu gì xe mà lại chọn Innova, cũng khó hiểu.

Hạng B2
26/3/17
361
287
63
Nhà bè TP HCM
Xe ô tô nào trên thế này mà phần vỏ thân xe không làm bằng tole vậy bác. Các kỹ sư ô tô đã phải thiết kế, tính toán một cách tối ưu hóa nhất để áp dụng vật liệu sản xuất ra một chiếc ô tô, bộ phận nào cần chịu lực, bộ phận nào cần tinh giảm khối lượng,... ở các nước phương tây carton được khuyến cáo nên dùng vì có thể tái chế không gây ô nhiễm môi trường mà.
Bác Bin Bin này lấy đâu ra cái quyền phán xét người khác vậy "không có não". Người ta phải làm việc, tích lũy một thời gian dài mới đủ tiền, cân nhắc, tính toán để chọn một cái ô tô phù hợp với nhu cầu thực dụng cho gia đình họ mà cũng bị bác đưa ra phán xét à?
Thôi kệ bác ơi mấy người mua innova mình toàn nhà nghèo, phải cật lực kiếm tiền để mua xe, phải tính đến độ bền và hợp túi tiền mới chọn dc, biết đâu người ta gia đình đại gia đi toàn bi, mẹc, âu đì đầu tiên nên quen rồi bác trách chi , xe mình mình chạy ngon là dc dù cho kia morning cũng dc vì phù hợp với mình, giống như ng ta ở lâu đài nên chê nhà mình cấp 4 vậy đó mà bác

• Like
Reactions: bl3399
Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
1/ Phần lớn người mua toy là những người thực dụng vì họ hiểu để kiếm được đồng tiền ko dễ, khi mua xe sữa chữa rẻ và phụ kiện đi kèm rất nhiều, bán lại cũng dễ dàng ko chịu nhiều thiệt hại, phù hợp với mục đích sử dụng.
2/ Người có khả năng làm kiếm nhiều tiền họ chọn xe sao cho người khác nhận thấy khác biệt của bản thân và chứng tỏ địa vị xã hội.. Vì thế mới có chuyện xe siêu sang, xe sang, xe bình dân và cuối cùng là xe cỏ..
Thành phần này họ chẳng bao giờ rảnh rỗi đi chê hãng này khen hãng nọ mà tự chọn theo sở thích cá nhân là chính.
3/ Thành phần bát nháo còn lại nhảy vào ăn hôi kêu gào chê này kén nọ chứng tỏ sự hiểu biết của bản thân thường chỉ là những kẻ đi làm chẳng đủ bỏ miệng ăn.. xe cộ đều ngửa tay xin ông bà cha mẹ là chính, sở thích chém gió rất hay thậm chí nhiều tay xe còn chẳng có..
Xem xe... mua xe.... bình xe... Cũng chỉ xoay quanh 3 thành phần này mà thôi...
Đây là quan điểm của Gia Cát Lạng..

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
1/ Phần lớn người mua toy là những người thực dụng vì họ hiểu để kiếm được đồng tiền ko dễ, khi mua xe sữa chữa rẻ và phụ kiện đi kèm rất nhiều, bán lại cũng dễ dàng ko chịu nhiều thiệt hại, phù hợp với mục đích sử dụng.
2/ Người có khả năng làm kiếm nhiều tiền họ chọn xe sao cho người khác nhận thấy khác biệt của bản thân và chứng tỏ địa vị xã hội.. Vì thế mới có chuyện xe siêu sang, xe sang, xe bình dân và cuối cùng là xe cỏ..
Thành phần này họ chẳng bao giờ rảnh rỗi đi chê hãng này khen hãng nọ mà tự chọn theo sở thích cá nhân là chính.
3/ Thành phần bát nháo còn lại nhảy vào ăn hôi kêu gào chê này kén nọ chứng tỏ sự hiểu biết của bản thân thường chỉ là những kẻ đi làm chẳng đủ bỏ miệng ăn.. xe cộ đều ngửa tay xin ông bà cha mẹ là chính, sở thích chém gió rất hay thậm chí nhiều tay xe còn chẳng có..
Xem xe... mua xe.... bình xe... Cũng chỉ xoay quanh 3 thành phần này mà thôi...
Đây là quan điểm của Gia Cát Lạng..
Ko phải lả dịch vụ vay ngân hàng à?

Hạng B2
19/10/16
316
125
43
lúc em còn đi học, nhà tích góp mua được con Ỉn đời đầu, rộng rãi chở đủ cả gia đình đi chơi mà giờ nghe bác ấy bảo là "không có não" thấy cũng chạnh lòng :)))))

• Like
Reactions: bl3399
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Đi audi, bmw, mẹc... Mới là có não bác ơi. Chứ mấy xe xoàng xoàng giống nhau thì ai cũng như ai thôi à :D
Cùng giá tiền ab vs nouvo còn khác nhau chứ đừng nói xe tiền tỉ.In có túi khí ko vấn đề nan giải khó trả lời

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
lúc em còn đi học, nhà tích góp mua được con Ỉn đời đầu, rộng rãi chở đủ cả gia đình đi chơi mà giờ nghe bác ấy bảo là "không có não" thấy cũng chạnh lòng :)))))
Bác có đi qua hãng khác như Nissan Mitsubishi nếu không nói mấy hãng Hàn chưa?
Người mua Toyota thường chỉ xài xe Toyota chưa bao h thử qua hãng khác (dạng này là tự huyễn hoặc xe Toyota bền nhất, chấp nhận mua giá cao nhận về chiếc xe performance thấp nhất).

• Like
Reactions: haiphan7978
Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Cùng giá tiền ab vs nouvo còn khác nhau chứ đừng nói xe tiền tỉ.In có túi khí ko vấn đề nan giải khó trả lời
Nó chỉ khác nhau mỗi chổ giá trị bán lại thôi. 1 chiếc thì vừa đăng lên là có người hỏi mua liền, còn 1 chiếc vừa bán vừa năn nỉ người khác mua. Xe Nhật và xe Hàn y như vậy