Hạng D
24/4/17
1.891
1.520
138
34
Giao thông vnam loan lên hêt... ko riêng phà gì hêt
Môt xh mà tất cả moi thứ theo tgian đều xuông câp va la bai rac cua tau khưaaa
Dan den mac tình chen lân xô dẩy nhau
Bon cocc va qhe ngôi lươm lua cừoi khẽ và ko quennn tuân lenhh khưaaa ss..

• Like
Reactions: vitxiem02
Hạng D
29/3/17
1.405
11.357
113
EM mới có 1 post tương tự về tình trạng chạy xe bát nháo...nhưng ở phà Bình Khánh.
Thế thì cũng như nhau cả các bác nhỉ :D
Nói như bác Golddad cũng ko đúng, em thấy xe nào cũng có những thành phần chạy láo như vậy cả, ko riêng gì xe dịch vụ hay biển tỉnh. Giờ nó nhiều quá rồi :D
29, 30, 31, 36, 37, 38, 60, 77....ah 50-59 chạy grab & taxi nữa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/2/17
107
164
43
Phà Cát Lái cứ cuối tuần là kẹt sấp mặt, xe xếp hàng dài nối đuôi chờ qua phà, nhưng cũng có nhiều tài ô tô ý thức chán lắm, đã không nhường cho xe máy 1 lối đi thì thôi, nhiều khi bản thân mình nhường thì các anh ấy lại nhấp đầu lên tạt đầu tranh lối đi trước.

View attachment 2440747
Vào giờ chiều đã có đến hàng trăm ôtô xếp hàng nhích từng chút chờ mua vé. Khi lượng xe đổ về nhiều, nhiều tài xế bức bối đạp chân ga lấn qua làn xe máy, số khác thì băng sang cả làn xe ngược chiều để vượt lên phía trước.

Nhiều tài xế cũn tỏ ra bức xúc khi dù đến sớm, xếp hàng đúng quy định lại bị những phương tiện thiếu ý thức chen ngang, mất thời gian. Em từng thấy nhiều bác đề nghị nhân viên bến phà không bán vé, yêu cầu những phương tiện chen lấn xếp hàng lại từ đầu. Tuy nhiên đâu cũng vào đấy, quay lại thì lộn xộn hơn mà nhân viên cũng không có thời gian để ý là ai chen hàng.

View attachment 2440318
Đương nhiên có lẽ sẽ có nhiều bác bị tình trạng này rồi, nhưng chắc đa phần đều tặc lưỡi cho qua chuyện nhưng không nói thì em nghĩ những kiểu người này sẽ càng nhiều
Bữa kẹt đây 3 tiếng, bản thân thì cứ xếp hàng thấy bà mà 1 loạt các bác lấn lane chạy lên, ý thức như ... ! Hoài mà không có cách nào xử lý sao ta? Cái cảm giác ngồi trong xe mà còn cảm thấy mệt mỏi mà gặp nhiều tài xế cúp đầu, chen làn xe máy, đủ thể loại riết nản
Em là em không cho vô lane. Dòng này là dòng khôn lõi, ăn cướp thời gian của người khác. Chỉ mới có hơi ùn một tí là mấy ba đua nhau vô lane xe máy bọc lên tạt đầu, xếp hàng ở sau thì kẹt dài nhường cho mấy ba. Em là em méo cho mấy thằng này nhập lane trước đầu em, hạ kính ngoắc tay "xin" vô làm như mình lịch sự lắm!

Hạng C
6/3/12
803
451
63
Song chiếc hợp nhất .
He he .

Trường hợp nếu mình gặp khi kẹt xe như vậy là giữ khoảng cách vừa an toàn và vừa đủ để ko xe nào chen vào .
Còn có khoảng cách , các xe khác chen vào thì cho họ vào thôi .
View attachment 2440367

Theo các bác, nếu xe bác chủ mà húc thẳng hai xe chen vào thì ai sai nhỉ? :D

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Tôi đi Phà Cát Lái suốt. Mấy a lấn làn xe máy bị xe máy quẹt lấy dấu lấy gương hoài chứ gì.
E cũng từng kéo nguyên cái cản con morning ra vì chạy ql1 kẹt xe ô tô đã chạy làn trong nó còn lấn luôn lên lề để chạy hết nữa đường còn lại. E tấp sát sát vào gài cái bàn đạp chân chống đứng con SH nó lòi ra 1 khúc, xong vít hết ga nghe cái rột rõ to rồi e chạy luôn. :D.

Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Theo các bác, nếu xe bác chủ mà húc thẳng hai xe chen vào thì ai sai nhỉ? :D
Theo cá nhân mình nha ,
Lỗi xe phía sau : không làm chủ tốc độ.
Lỗi xe đỏ : vượt phải.
Xe bạc bên trái ( nếu vạch liền : lỗi lấn vạch ) ( nếu vạch nét đứt thì ko sao ).
Hóng các anh chị vào cho ý kiến .

• Like
Reactions: quyet_tam
Hạng D
20/9/16
1.781
2.295
113
cũng từ cái tư duy xe máy mà ra. Cần sớm dẹp bỏ xe máy không thôi nó sẽ ảnh hưởng đến ý thức giao thông của cả một thế hệ kế tiếp

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Cho trâu bò tham gia giao thông chung với người thì phải chấp nhận mấy chuyện như vầy thôi bác. Muốn hết thì phải làm sao đám trâu bò ấy tiến hoá thành người mới được. Cách hay nhất là phạt chục triệu trở lên mỗi lần vi phạm, trâu bò ngu cỡ nào cũng thành người ngay

• Like
Reactions: trungMU