Hạng F
7/8/17
7.467
10.166
113
Cái gì cũng vậy, nhiều quá rồi sẽ lộn xộn :)
Hồi xưa xe máy ít, đường SG trống trải nên chả có ai thèm chạy kiểu khôn liền như bây giờ. Tới khi lượng xe máy nhiều lên thì xe máy chạy kiểu bá đạo như bây giờ.
Tới khi xe hơi nhiều lên, người mua được xe hơi nhưng ý thức vẫn như xe máy và tư duy điền vào chổ trống lên ngôi thì cảnh tượng chen lấn hay bực dọc ko còn hiếm nữa.
Bây giờ chỉ có cách xử phạt thật nặng (và công bằng rõ ràng ko phải kiểu kiếm bánh mì) thì mới hy vọng giải quyết được vấn đề này.
Thực tế giờ kiếm bánh mì cũng khôn rồi bác. Lỗi 2tr k có cửa nó lấy dưới 1tr5 đâu. Còn k thì làm cái biên bản thì huề cả làng. Quan trọng là k có người phạt. Mà có csgt đứng đó nó chấp hành còn k có lại đâu vào đấy. Giờ cần chuyển qua giám sát phạt nguội = camera khắp đường phố thôi.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Chỗ nào có kẹt xe chỗ đó có chen lấn. Chỗ nào có chen lấn biết chỗ đó có kẹt xe.

• Love
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng C
6/3/12
803
451
63
Theo các bác, nếu xe bác chủ mà húc thẳng hai xe chen vào thì ai sai nhỉ? :D
Theo cá nhân mình nha ,
Lỗi xe phía sau : không làm chủ tốc độ.
Lỗi xe đỏ : vượt phải.
Xe bạc bên trái ( nếu vạch liền : lỗi lấn vạch ) ( nếu vạch nét đứt thì ko sao ).
Hóng các anh chị vào cho ý kiến .

View attachment 2440747

Nhờ các bác khác tiếp tục cho ý kiến nếu xe ở giữa đâm thẳng vào 2 xe tạt đầu như hình thì đúng sai thế nào?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Có nhiều thèng mùa đường hay sao ấy, lấn qua làn ngược chiều chạy lên đầu rồi tấp vô

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
chạy kiểu đó đâu phải chỉ là đặc sản của phà Cát Lái nhỉ, khu nào cũng có, đường nào cũng có mà

• Like
Reactions: newbieq7