Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
EM mới có 1 post tương tự về tình trạng chạy xe bát nháo...nhưng ở phà Bình Khánh.
Thế thì cũng như nhau cả các bác nhỉ :D
Nói như bác Golddad cũng ko đúng, em thấy xe nào cũng có những thành phần chạy láo như vậy cả, ko riêng gì xe dịch vụ hay biển tỉnh. Giờ nó nhiều quá rồi :D
Đợi gì ở phà mới có ...mọi nơi bạn ơi, đặc sản vịt nôm mà ...

Hạng D
24/8/07
1.661
2.705
113
xứ thiên đường, ở được ở, ko thì xuất ngoại nhé. chuyện này của đám quản lí, nó bỏ thí, mấy anh bàn rồi dc gì, tốn thời gian...

• Sad
Reactions: Ông Giáo
Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Lý do hồi đợt không dám ở khu vực gần đó!!! thấy xe đi ngáng ngẩm

Tập Lái
3/8/20
35
9
8
34
E cũng từng kéo nguyên cái cản con morning ra vì chạy ql1 kẹt xe ô tô đã chạy làn trong nó còn lấn luôn lên lề để chạy hết nữa đường còn lại. E tấp sát sát vào gài cái bàn đạp chân chống đứng con SH nó lòi ra 1 khúc, xong vít hết ga nghe cái rột rõ to rồi e chạy luôn. :D.
Đánh đòn kinh tế thì sẽ có bài học nhớ đời.

Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
E cũng từng kéo nguyên cái cản con morning ra vì chạy ql1 kẹt xe ô tô đã chạy làn trong nó còn lấn luôn lên lề để chạy hết nữa đường còn lại. E tấp sát sát vào gài cái bàn đạp chân chống đứng con SH nó lòi ra 1 khúc, xong vít hết ga nghe cái rột rõ to rồi e chạy luôn. :D.
Anh xem lại kỹ nha .
Có khi nào tiếng rột ko phải là cái cản morning bay ...
Mà là cái chống đứng của xe SH phất phơ ...
:p

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Cái gì cũng vậy, nhiều quá rồi sẽ lộn xộn :)
Hồi xưa xe máy ít, đường SG trống trải nên chả có ai thèm chạy kiểu khôn liền như bây giờ. Tới khi lượng xe máy nhiều lên thì xe máy chạy kiểu bá đạo như bây giờ.
Tới khi xe hơi nhiều lên, người mua được xe hơi nhưng ý thức vẫn như xe máy và tư duy điền vào chổ trống lên ngôi thì cảnh tượng chen lấn hay bực dọc ko còn hiếm nữa.
Bây giờ chỉ có cách xử phạt thật nặng (và công bằng rõ ràng ko phải kiểu kiếm bánh mì) thì mới hy vọng giải quyết được vấn đề này.

• Like
Reactions: trungMU