Giao Thông
22/3/19
1.039
2.460
131
34
Hai dự án thành phần cao tốc Bắc – Nam là dự án cao tốc Nha Trang - Cam Lâm và Vĩnh Hảo - Phan Thiết được ấn định ngày khánh thành vào 19/5 tới đây.

Ngày 19/5 khánh thành hai cao tốc qua Khánh Hòa và Bình Thuận

Bộ GTVT vừa ra Quyết định ban hành kế hoạch tổ chức lễ khánh thành hai công trình đường bộ cao tốc Bắc - Nam phía Đông đoạn Nha Trang - Cam Lâm và Vĩnh Hảo - Phan Thiết vào ngày 19/5.

Theo kế hoạch, lễ khánh thành được tổ chức vào sáng ngày 19/5/2023 tại 2 điểm cầu trên tuyến cao tốc Bắc - Nam. Cụ thể:
Điểm cầu thứ nhất tại đoạn Nha Trang - Cam Lâm sẽ được tổ chức tại Km33+800 thuộc địa bàn xã Cam Hiệp Nam, huyện Cam Lâm, tỉnh Khánh Hòa
Điểm cầu thứ 2 tại km1604+700 dự án cao tốc Vĩnh Hảo - Phan Thiết tại xã Vĩnh Hảo, huyện Tuy Phong, tỉnh Bình Thuận.

Dự án thành phần Nha Trang - Cam Lâm là dự án được đầu tư theo phương thức đối tác công - tư (PPP) đầu tiên thuộc dự án cao tốc Bắc - Nam phía Đông.

Một đoạn cao tốc Nha Trang - Cam Lâm

Dự án có chiều dài hơn 49 km, quy mô 4 làn xe, bề rộng nền đường 17 m. Tổng vốn đầu tư hơn 5.500 tỷ đồng. Nhà đầu tư là Tập đoàn Sơn Hải, doanh nghiệp đã đưa thời gian thi công tuyến chính được rút ngắn 3 tháng so với kế hoạch.

Dự án cao tốc đoạn Vĩnh Hảo - Phan Thiết có tổng chiều dài 100,8 km đi qua địa bàn tỉnh Bình Thuận.

Giai đoạn phân kỳ, dự án được đầu tư quy mô 4 làn xe, bề rộng nền đường 17m, các đoạn đào sâu, đắp cao có quy mô 4 làn xe, bề rộng nền đường 32,25m. Tổng mức đầu tư dự án là hơn 10.800 tỷ đồng từ nguồn vốn ngân sách Nhà nước.

Khi hoàn thành dự án sẽ nối với cao tốc Phan Thiết - Dầu Giây dài 99 km và đoạn Long Thành - Dầu Giây, tạo tuyến cao tốc huyết mạch dài 260 km từ Bình Thuận đến TP HCM.

Xem thêm:

Hạng B2
8/2/22
307
435
63
Tối đa 90km/h kìa, bữa bác nào cãi tối đa chỉ 80 đâu rồi :D :D :D

Hạng B2
18/3/15
339
500
93
Đến giờ cuối mà vẫn chưa có thông tin các đường xuống cho đoạn Phan Thiết - Vĩnh Hảo này luôn à mod? Ít nhất là xuống ngay TP Phan Thiết, QL28, QL28B...chứ nhỉ!?

Hạng B1
31/1/20
89
121
33
34
Bác nào mới đi Dầu Giây Phan Thiết về không? Cho em hỏi đoạn đường dẫn chỗ Phan Thiết đã làm xong hết chưa nhỉ?

Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Bác nào mới đi Dầu Giây Phan Thiết về không? Cho em hỏi đoạn đường dẫn chỗ Phan Thiết đã làm xong hết chưa nhỉ?
em đi hôm qua chưa xong, còn khoảng 200m, kẹt xe

• Like
Reactions: tdat00
Việt Nam nên dành toàn bộ Tổng thu Ngân sách Quốc gia Việt Nam của các năm trong 50 năm tới chỉ để chi Đầu tư cho Quy hoạch, Thiết kế, Thi công Xây dựng, Quản lý và Vận hành Hệ thống Giao thông Đường bộ của Việt Nam

để Việt Nam có đủ điều kiện từng bước mở rộng và hiện đại hoá Hệ thống Giao thông Đường bộ của Việt Nam, đáp ứng được nhu cầu sử dụng Hệ thống Giao thông Đường bộ của Bà con và Doanh nghiệp

• Haha
Reactions: kamelov1
Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
"Cao cao bên cửa sổ" thì có nghĩa là ko cao lắm nên đề nghị anh em gọi Expressway của ta là "Cao Cao Tốc". Anh em ko được gây ngộ độc tiếng Việt!