Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
VN mà ở đâu khắp thế giới là ở đó ô uế nhếch nhác.
Mà lạc đà đi chậm quá sao chạy nhanh được, có mà hít mẹ nó đống rác đó vào nghẹt cả mũi trước khi chạy kịp.
Lacda là loài vật hiền lành, to khỏe bền bỉ và...ưa sạch sẽ!
Chúng có thể chịu và chấp môi trường khắc nghiệt nhưng dứt khoát ko chịu sống trong mt ô nhiễm :eek:

• Haha
Reactions: LACDA and Perenco
Hạng D
20/2/12
1.957
2.756
113
Buồn cho thành phố buồn . Thực sự không hiểu nổi một thành phố trên núi cao hơn mực nước biển cả nghìn mét lại ngập . ??????
Hậu quả của việc đô thị hóa nhanh và lòng tham con người mà ra, đừng đỗ lỗi cho thiên nhiên. "Muôn sự tại Nhân, thành sự tại Thiên"!

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
VN mà ở đâu khắp thế giới là ở đó ô uế nhếch nhác.
Mà lạc đà đi chậm quá sao chạy nhanh được, có mà hít mẹ nó đống rác đó vào nghẹt cả mũi trước khi chạy kịp.
Tên tao là lác da nghe thằng phê rên kia. :D :D :D

• Haha
Reactions: Osin and Perenco
Hạng F
29/10/16
11.568
22.058
113
Pháp
Trời Đà Lạt lạnh mà gặp mưa này chắc là "Tê tái cỏi lòng" luôn.:D
Lên Đà Lạt ....phải cưởi Lạc Đà cho chắc ăn nhé bác :):):):)
Tên tao là lác da nghe thằng phê rên kia. :D :D :D

Câu nầy nghe ...quen quen

Em từng đi ĐL cách đây ....mà thôi viết ra thì buồn lắm, cũng mưa, cũng nắng, nhưng chưa bao giờ thấy như thế cả.... Không lẽ lần nầy đi ...Đà Lạt mùa...nước lũ thay cho miền tây sao :(:(:(:(

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Lên Đà Lạt ....phải cưởi Lạc Đà cho chắc ăn nhé bác :):):):)

Câu nầy nghe ...quen quen

Em từng đi ĐL cách đây ....mà thôi viết ra thì buồn lắm, cũng mưa, cũng nắng, nhưng chưa bao giờ thấy như thế cả.... Không lẽ lần nầy đi ...Đà Lạt mùa...nước lũ thay cho miền tây sao :(:(:(:(
Giờ Đà Lạt em thấy nản chả muốn đi bác ui.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.568
22.058
113
Pháp
Giờ Đà Lạt em thấy nản chả muốn đi bác ui.
Nên đi thử cho biết và so sánh Đà Lạt mùa nước nổi khác miền thây thế nào ...cho biết...
Không chừng miền tây có cá linh ..và đà lạt có cá hồi thì sao ...
Em vừa xem
https://wikitravel.org/en/Dalat trên cao độ từ 1500m-2000m mà còn có ...lụt như thế thì cũng khó.
Em tìm các hồ ở Đalat vì em cũng chưa đi hết .. và em nhận xét là có cái gì đó sai sai, và không logic tí nào cả.

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Nên đi thử cho biết và so sánh Đà Lạt mùa nước nổi khác miền thây thế nào ...cho biết...
Không chừng miền tây có cá linh ..và đà lạt có cá hồi thì sao ...
Em vừa xem
https://wikitravel.org/en/Dalat trên cao độ từ 1500m-2000m mà còn có ...lụt như thế thì cũng khó.
Em tìm các hồ ở Đalat vì em cũng chưa đi hết .. và em nhận xét là có cái gì đó sai sai, và không logic tí nào cả.
Lụt cục bộ thôi bác. Nhưng ý em là ĐL giờ xô bồ, không còn lạnh, mất hết đặc trưng nên em không còn thích như xưa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin and Perenco