Hạng F
3/10/15
9.818
12.056
113
Lụt cục bộ thôi bác. Nhưng ý em là ĐL giờ xô bồ, không còn lạnh, mất hết đặc trưng nên em không còn thích như xưa.
ĐL giờ như hợp chủng quốc hoa kỳ chứ ko còn ở mức xô bồ nữa.
Mẹ mỗi lần đi phải cả ngàn thằng đến đó.
Nhất là những thằng đi cắm trại.
Thêm vài năm nữa từ bãi rác chắc sẽ ra bãi tha ma.

• Like
  • Haha
Reactions: triet gpvn and Osin
Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Do đó em cần biết ít nhất trong đời .... mùa nước nổi ....nhưng miền tây hay là miền cao nguyên :):):)

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
20/2/12
1.957
2.756
113
Lên Đà Lạt ....phải cưởi Lạc Đà cho chắc ăn nhé bác :):):):)

Câu nầy nghe ...quen quen

Em từng đi ĐL cách đây ....mà thôi viết ra thì buồn lắm, cũng mưa, cũng nắng, nhưng chưa bao giờ thấy như thế cả.... Không lẽ lần nầy đi ...Đà Lạt mùa...nước lũ thay cho miền tây sao :(:(:(:(
Lên Đà Lạt cưỡi Lạc Đà.
Câu đối này hay à nghen!:)

• Haha
Reactions: Osin and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.056
113
Buồn cho thành phố buồn . Thực sự không hiểu nổi một thành phố trên núi cao hơn mực nước biển cả nghìn mét lại ngập . ??????
Đéo ai có thể hiểu được Đại Việt đâu.
Trong Sài Gòn có đường An Dương Vương ngay nội ô thành phố mà chấp mưa như ở Seoul cũng vẫn ko ngập là ko ngập.
Trong khi Lê Hồng Phong Ba Tháng Hai to hơn gần đó mỗi lần mưa là mỗi lần ngập.
Kinh hơn nữa là cái đường bé bằng lỗ mũi Trần Bình Trọng có mưa gió ngút trời nhiêu cũng chả ngập???

Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
Thiệt khổ cho mấy bác quá mà:
- Trước lễ: lên kế hoạch đi ĐL
- Ngày lễ: chịu kẹt xe kéo dài, ì ạch chạy, bò lết cả QL20 để lên tới ĐL. Tới nơi thì mưa to, ngập và mưa làm một bài hợp ca buồn cho những ai muốn đi chơi, chụp hình. Mưa kiểu này nằm nhà úm nhau chứ đi đâu nữa giờ.
- Hết mua hết lễ: lại kéo dài, kẹt xe, ì ạch chạy về nhà.
Lễ 30/04 trước, trời cũng mưa, mấy bác đi chơi thấy mưa mới ngày đầu đã rẽ đi chơi chỗ khác hết, từ 1/5 ĐL vắng tanh, mưa ít đi, đi chơi đi chụp hình đều đẹp. Tới lễ 2/9 mấy bác kiên trì tới ngày cuối cùng ai dè trời cũng mưa tới ngày cuối cùng. Chia buồn các bác.

• Haha
Reactions: Osin
Hạng C
3/12/19
723
1.960
93
Đồng nai
Ngày xưa chán Biển thì lên Núi, giờ lên núi lại vẫn phải tắm Biển . Thặc là thú zị :D

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Em thì về HN, sau đó ghé SG sau đó về nhà ... ngủ:):):)