Hạng C
22/7/04
965
20
18
49
Trên xế của tui có chữ GTE gắn ở mặt nạ trước, 2 bên hông còn chữ daewoo racer lại gắn phía sau. Để ý thấy mấy xe cùng đời lại không có chữ này. Vậy chữ này có nghĩa là gì vậy các bác??. Nghĩa có giống như LX, GLX... không???

VIP
2/7/04
194
4
18
Hcmc
RE: Nghĩa của chữ GTE gắn trên daewoo???

Chắc có lẽ là dòng đầu tiên (Gas Turbine Engine)

GTE Gas Turbine Engine
GTE Gateway Terminal Emulator
GTE General License for Temporary Export
GTE Geothermal Energy
GTE Global Tropospheric Experiment
GTE GrasseTECH Enterprises (Deseret, Utah, USA)
GTE Grassetech Enterprises (Oak City, UT, USA)
GTE Ground Terminal Equipment
GTE Ground Test Equipment

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Trích đoạn: polar bear

Trên xế của tui có chữ GTE gắn ở mặt nạ trước, 2 bên hông còn chữ daewoo racer lại gắn phía sau. Để ý thấy mấy xe cùng đời lại không có chữ này. Vậy chữ này có nghĩa là gì vậy các bác??. Nghĩa có giống như LX, GLX... không???

Theo tôi được biết thì nó chỉ cấp độ nội thất của xe bác đó thôi, ví dụ như xe Racer có những cấp độ sau: BAS, GSi, GTE hoặc ETi, STi, GTi ... còn nghĩa cụ thể là gì thì lâu quá rồi nên ... không biết.
Nói tóm lại xe của bác là ngon trong các đời Racer rồi.

VIP
29/10/04
154
4
18

Cái vụ GTE này chắc lão hoà thượng nói đúng rồi đó!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

GTE = Grand Thief Expert..........Xe của Siêu Đại đạo[8D][8D][8D]

Hạng B1
13/9/04
95
2
8
VNOB

Giã Từ Em đấy pác à liệu mà gả đi cưới ẻm khác về:D

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

ORIGINAL: lexus_1983

Giã Từ Em đấy pác à liệu mà gả đi cưới ẻm khác về:D
Nhân tiện góp ý với bác Lexus-1983 nhé, những góp ý hời hợt, vô bổ và lạc đề của bác tốt nhất là đừng post lên làm gì![&:] Không chỉ trong topic này mà trong các topic khác bài của bác toàn là những ý kiến đại loại như vậy ! Hay nhất là bác nên tìm các nội dung và chính kiến phù hợp, súc tích và giá trị hơn để post lên nhá...! Rất mong bác sẽ luôn là 1 thành viên tích cực của forum này !
Thân!

btg
Tập Lái
24/9/04
28
0
0

Gửi bác gấu: Trên xế của tui có chữ GTE gắn ở mặt nạ trước, 2 bên hông còn chữ daewoo racer lại gắn phía sau. Để ý thấy mấy xe cùng đời lại không có chữ này. Vậy chữ này có nghĩa là gì vậy các bác??. Nghĩa có giống như LX, GLX... không???

Em đoán GTE ở đây là mã số của động cơ:

G = twin cam = cam kép
T = turbocharged = ai cũng rõ không cần dịch ra tê vê
E = fuel injection = phun nhiên liệu/ Chắc là người ta muốn nói đến EFI - phun xăng điện tử chứ không phải MFI (MANUAL FUEL INJECTION) - "phun xăng bằng tay"

Vậy bác xem lại xem có đúng là xe bác có các tính năng vậy không.